• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Quán cafe mèo tại TPHCM?!

annhuynh

Member
Hôm nay là thứ 6, ngày mai là thứ 7, sẽ là ngày quyết định mình có đặt cọc thuê nhà để thực hiện ước mơ sâu tận đáy lòng mình ko?Thật là kinh khủng
Ứoc mơ của mình là mở 1 quán nước và trong đó có MÈO, ước mơ đó bắt đầu từ khi mình biết có quán cafe mèo tại Nhật Bản và ước mơ ấy càng sôi sục khi 1 quán ở HN đã dc mở. Trong thời gian gần đây mình vẫn chưa có kế họach gì cụ thể cho quán, bỗng dưng mình đi ngang 1 con hẻm và thấy nhà cho thuê, nhìn ngôi nhà ấy mình thích ngay và rất thích hợp cho các bé mèo .... Nhưng cơ hội đến quá bất ngờ các bạn àh. Giờ mình rất căng thẳng làm hay ko làm?! Và nếu làm mình sẽ bắt đầu từ đâu đây?sẽ như thế nào khi chỉ có 1 mình mình trong gia đình muốn mở quán nước cho mèo và chỉ 1 mình mình tin vào các bé mèo?! Các bạn cho mình 1 lời khuyên nha

luongthanhson

Hôm nay là thứ 6, ngày mai là thứ 7, sẽ là ngày quyết định mình có đặt cọc thuê nhà để thực hiện ước mơ sâu tận đáy lòng mình ko?Thật là kinh khủng
Ứoc mơ của mình là mở 1 quán nước và trong đó có MÈO, ước mơ đó bắt đầu từ khi mình biết có quán cafe mèo tại Nhật Bản và ước mơ ấy càng sôi sục khi 1 quán ở HN đã dc mở. Trong thời gian gần đây mình vẫn chưa có kế họach gì cụ thể cho quán, bỗng dưng mình đi ngang 1 con hẻm và thấy nhà cho thuê, nhìn ngôi nhà ấy mình thích ngay và rất thích hợp cho các bé mèo .... Nhưng cơ hội đến quá bất ngờ các bạn àh. Giờ mình rất căng thẳng làm hay ko làm?! Và nếu làm mình sẽ bắt đầu từ đâu đây?sẽ như thế nào khi chỉ có 1 mình mình trong gia đình muốn mở quán nước cho mèo và chỉ 1 mình mình tin vào các bé mèo?! Các bạn cho mình 1 lời khuyên nha

mình nghĩ là ok,mình sẽ là 1 trong những khách hàng khai trương quán của bạn,nếu bạn tính toán doanh thu sao cho hợp lý mình nghĩ quán sẽ làm ăn phát đạt

milkchocolate

T.Viên Năng Động
mình thấy bạn nên có kế hoạch trước, kế hoạch cụ thể rồi nhà của bạn mới tin tưởng bạn đc!
đầu tiên phải xem xét các khoản chi, xem xét tiền tiết kiệm+1 khoảng tiền lỗ lúc mới mở quán, dự trù 1 khoản tiền = 1/2 tiền mở quán ( theo mẹ tớ)
vd bạn định mở quán 50tr thì tiền dự trù phải có 25tr nữa
bạn phải tìm hiểu kỹ về cách tổ chức của 1 cafe cho mèo nữa! phải bik mục đích mở: để cho các bạn off, để khách đến đc ẵm mèo ( như bên Nhật) hay ntn.........phải giải quyết các trường hợp đi tiểu tiện của mèo ra sao......
với lại tính đến trường hợp nếu quán k bán đc thì phải có kế hoạch thay đổi ngay lập tức, để tránh bù lỗ quá nhìu
bạn phải chuẩn bị kế hoạch quảng cáo nữa, lên các web hoặc phát tờ rơi.........v...........v........nếu kế hoạch quảng cáo k tốt thì quán sẽ ít đc ngta bik đến
địa điểm mở quán tốt nhất là gần trung tâm tp để nếu đc bọn này sẽ đi off ở đó để ủng hộ bạn ( có đc đem cún vào k nhỉ :go_mo:)

hì hì, vì mình cũng muốn mở 1 quán cafe mèo như bạn lắm, động lực cũng giống như bạn vậy ( thích quán cafe mèo bên nhật với bên HN :p )
tiếc là mình mới có 17 tuổi rưỡi thoy :p trên đây là những câu hỏi mình đã đặt ra khi nghĩ đến kế hoạch mở cafe shop, hy vọng nó giúp ích cho bạn 1 phần nào đó, chúc bạn thành công nhé :sadcorner:

annhuynh

Member
tới hôm nay vẫn chưa dám tới đặt cọc, bạn nào có ý mở quán cafe mèo ko?hợp tác với mình cho có bè có bạn, 1 mình mình làm cũng ko nổi và cụng ko dám

annhuynh

Member
huynh định mở ở đâu ?

hiện tại mình có nhà để thuê rồi,(nhưng chưa dám thuê) 1 trệt 1 lầu, có lối đi riêng cho lầu 1,rất phù hợp với dạng cafe san vườn và khép kín cho các bé mèo tha hồ đi lung tung, ở q5 trần bình trong

starlonely49

YTC Developer
ok q5 thi qua tuyet voi ban mo di minh ung ho hai tay hai chan luon, minh se la khach nhiet tinh cua quan ban. hihi nhung khi den do choi ban cho minh dem theo thang diec nha minh nhe :03:

ngoisaotuyet

YTC Developer
Chị thulee cũng định mở cafe mèo đó bạn nhưng do không tìm dc mặt bằng đó bạn qua thử topic của chỉ gùi thử hợp tác xem. CHúc hai người hợp tác tốt nha để có một cafe mèo cho những ai yêu mèo nha !!

marshies_ilhsm

T.Viên Năng Động
ủng hộ chị 2 tay 2 chân ^^

Nhung90

T.Viên Năng Động
cũng hay đấy, tớ cũng thích lắm, mỗi tội bạn ở trong Nam tiếc quá, nhà mình có sân vườn rộng dã man và h đã trở thành nơi tạm trú cho các em mama và papa đi vắng

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Nếu bạn đã có vốn và chổ đẹp thì nên mở đi bạn à ...!
Ước mơ thì ko nên bỏ phí nếu mình có thể thực hiện được bạn à...!
Tớ cũng có ước mơ giống bạn .. tớ ở HN cơ ... và trong tương lai ko xa tớ cũng sẽ cố gắng thực hiện mơ ước đấy ..!
Bạn còn chần chừ làm gì nữa ... .
Chúc bạn thành công nhé ...! :gud_job: :gud_job: :gud_job: :gud_job:

bangduongpt

Chào annhuynh,
Mình rất thích ý tưởng kinh doanh của bạn. Không biết quán bạn như thế nào rùi, nếu đã mở rùi mình dắt đám tiểu miu của mình lại ủng hộ ^ ^. Còn nếu bạn cần người hợp tác. Liên lạc với mình nhá ^ ^: bangduongpt@yahoo.com. Thân

meoxiem264

YTC Developer
bạn ơi bọn mình mới làm cái dự án kinh doanh nhỏ ý:) là cafe mèo ý mà,mình có thể gửi cho bạn cái bản powerpoint để tham khảo,nếu muốn bạn add nick mình gửi cho nhé,mình ở hà nội:) nick mình là love_of_stars12492

ginka

mình cũng có ý định giống bạn , mình đang sắp mở 1 quán cafe ( bt thôi ) nên về 1 số kinh nghiệm làm quán cũng biết sơ sơ , nếu được sẽ ủng hộ bạn hết mình , mình chuyên về mảng thiết kế và trang trí , liên lạc mình nha : souta_kun_cool@yahoo.com

lovepet12306

T.Viên Năng Động
mở quán khó lắm đó bạn, cho người khó rồi, người và mèo nữa thì khó hơn. chúc bạn thành công nha. mai mốt có gì mở rồi mình ghé chơi hehe :Onion35: :Onion35: :Onion35: