• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Quá bất lực

ZeroAQ

Có ai biết mèo nhà mình bị bệnh gì ko ạ.
Mèo nhà mình tắm chè xanh xong 2 3 ngày sau dùng lược chải là ra 1 đống như hình.
Trước cũng có ra tiệm thú y khám 2 3 chỗ. chỗ nào cũng chích 3 mũi xong đi về.
Nuôi 2 con chung với nhau mà con kia ko bị , con này thì bệnh suốt ngày
1 tuần tắm 2 lần chứ ít gì
:07:

kiwi1106

Well-Known Member
Chắc bị nấm rồi bạn. Bị rụng lông và da bong tróc phải ko bạn? Bạn ra hàng thuốc hỏi ngay Betadine, loại bôi ngoài da, về pha với nước theo tỉ lệ 1:5, chấm lên những vùng bị cho nó, ngày 3 - 4 lần. Tạm thời đừng tắm nhé. Và cẩn thận kẻo con kia bị lây đấy. Mà ra ngoài phòng khám chỉ tiêm thôi chứ bác sĩ ko nói là bệnh gì sao...

ZeroAQ

Chắc bị nấm rồi bạn. Bị rụng lông và da bong tróc phải ko bạn? Bạn ra hàng thuốc hỏi ngay Betadine, loại bôi ngoài da, về pha với nước theo tỉ lệ 1:5, chấm lên những vùng bị cho nó, ngày 3 - 4 lần. Tạm thời đừng tắm nhé. Và cẩn thận kẻo con kia bị lây đấy. Mà ra ngoài phòng khám chỉ tiêm thôi chứ bác sĩ ko nói là bệnh gì sao...
Đúng rồi bạn. rụng ghê lắm
Bác sĩ toàn nói chung chung .kêu mũi thuốc đặc trị 8 bệnh
Cảm ơn bạn nhiều. Mình bôi thử xem có hết ko

kiwi1106

Well-Known Member
Đúng rồi bạn. rụng ghê lắm
Bác sĩ toàn nói chung chung .kêu mũi thuốc đặc trị 8 bệnh
Cảm ơn bạn nhiều. Mình bôi thử xem có hết ko
Bạn bôi thử xem, trước mèo nhà mình đi hoang về cũng bị rụng mất cả mảng lông, xong lan dần ra. Bôi thuốc này vài ngày tự nhiên lông mọc lại...