• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

poodle giao phối thành công chưa ???

tình hình là e poodle nhà mình đến kì mình cho đi lấy giống và phải đỡ.nhưng khi con đực cho vào hoa của e poodle nhà mình giữ 1 lúc khoảng 3 phút r ngta đang định kéo chân chó để con đực quay ra đằng sau để dính vào nhau thì bị tuột ko dính chút nào nhưng hoa của poodle nhà mình chảy ra nước gì đó như kiểu của con đực xuất ra như vậy có đc cho là phối thành công và chờ ngày đẻ đc k ?? hay phải dính vào nhau mới đc coi là phối đúng ??
cả 3 lần mình đến phối đều phải đỡ và cứ cho con đực vào đc 1 chút nhưng chưa kịp quay mông 2 con lại thì con đực đã ra và hoa e poodle nhà mình lại chảy ra rất nhiều nước. ai giúp mình với xem như vậy đã đc chưa hay phải đi phối chỗ khác

ai trả? lời giúp mình với :( có người nói với mình do con đực ngta kinh doanh phối nhiều quá nên nó yếu ra sớm như vậy có đúng không ak??? và nếu nvậy thì trường hợp như poodle của e có khả năng đậu thai đc k????

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Như vậy là con đực và con cái dính vào nhau khoảng 3p, chuẩn bị để 2 con quay mông vào nhau thì nó tuột ra hay j bạn?
Hay là, con đực đã vào, nhưng rồi lại tuột ra ngay?
Gặp những trường hợp như vậy, ng ta thường giữ chặt con đực và con cái sau khi nó đã vào khoảng 5p, rồi mới cho 2 con tự do.

Như vậy là con đực và con cái dính vào nhau khoảng 3p, chuẩn bị để 2 con quay mông vào nhau thì nó tuột ra hay j bạn?
Hay là, con đực đã vào, nhưng rồi lại tuột ra ngay?
Gặp những trường hợp như vậy, ng ta thường giữ chặt con đực và con cái sau khi nó đã vào khoảng 5p, rồi mới cho 2 con tự do.
tức là chủ của chó đực đỡ và ngta giữ chặt 2 con với nhau đã cho đc vào trong hoa r khoảng 3 phút rồi định thả ra cho chno' quay mông vào với nhau thì tuột ra luôn. 3 ngày liền đều làm như vậy nhưng vẫn k dính đc mông vào nhau cứ thả ra là tuột luôn nhưng nhìn cái đấy của chó đực đỏ lắm và hoa của poodle nhà mình chảy ra rất nhiều nước lúc đó bạn ak

bengvip

0913340652
như vậy là con đực không khóa được găng nên không dính vào nhau được.có thể do hoa con cái bé hoặc có dị tật.trường hợp này thường thì người ta cho ốm đít phối bằng cách giữ 2 con lại để cho con đực phóng tinh trùng vào trong.thường thì giữ 10 phút là chắc chắn luôn.

như vậy là con đực không khóa được găng nên không dính vào nhau được.có thể do hoa con cái bé hoặc có dị tật.trường hợp này thường thì người ta cho ốm đít phối bằng cách giữ 2 con lại để cho con đực phóng tinh trùng vào trong.thường thì giữ 10 phút là chắc chắn luôn.
không được đến 10 phút nhưng mình cho phối 3 ngày liên tiếp và mình thấy con đực đã phóng tinh rồi tại thấy nước bên trong âm hộ con cái chảy ra rất nhiều bạn ạ.như vậy đã dính bầu đc chưa ??? sau khoảng 10 ngày 2 hnay cún nhà mình bị nôn như vậy có phải nghén ???

bengvip

0913340652
không được đến 10 phút nhưng mình cho phối 3 ngày liên tiếp và mình thấy con đực đã phóng tinh rồi tại thấy nước bên trong âm hộ con cái chảy ra rất nhiều bạn ạ.như vậy đã dính bầu đc chưa ??? sau khoảng 10 ngày 2 hnay cún nhà mình bị nôn như vậy có phải nghén ???
mình chưa nhìn biểu hiện cún nhà bạn nên ko biết có phải nghén hay không.Mình đã nuôi chó sinh sản,phối giống để kinh doanh nhiều nên mình biết.có những con bị nghén nôn nhưng cũng có những con không.còn về cái nước chảy lúc phối thì bạn giữ 2 phút nó cũng chảy ra.con đực phóng tinh vào bên trong đến khi phóng xong quả găng sẽ teo lại.nếu khóa găng thì 2 con sẽ rời nhau ra.nói chung thì nên giữ được càng lâu càng đảm bảo.