• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

please help me

miuvsmimi

huhu giúp em với ngày hôm wa em mới đc tặng một bé cún dễ thương vì thấy nó bẩn quá nên em tắm cho nhưng mà mới tắm xong nó liền chạy ra sân ị toàn phân lỏng như vậy có bị gì không ạ :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:

Mr.Phung

miuvsmimi said:
huhu giúp em với ngày hôm wa em mới đc tặng một bé cún dễ thương vì thấy nó bẩn quá nên em tắm cho nhưng mà mới tắm xong nó liền chạy ra sân ị toàn phân lỏng như vậy có bị gì không ạ :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom:
Chó của bạn bị ốm rồi. Mới về phải để em nó ở nhà bạn khoảng 2 tuần để quen thổ nhưỡng, bẩn cũng ko được tắm. Giờ bạn theo dõi em nó xem có còn vui đùa ko hay nằm 1 chỗ để biết đường đưa đi bác sỹ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Nó đi ra sàn là bt, vì nó chưa quen nhà và bạn chưa dạy nó đi vệ sinh đúng chỗ.
Tiếp tục theo dõi xem nó còn bị tiêu chảy nữa không. Tiêu chảy nặng hay nhẹ. Nếu sau 24h mà không tự khỏi là phải có sự can thiệp của thuốc men đấy.

miuvsmimi

kinh thế em có đọc một bài thuốc dân gian trên mạng là nếu chó bị sán là lấy nước chè cho uống là hết ko bít đúg ko nữa :phew: :phew: :phew: