• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Phukiencuncunggiare lừa đảo nhé mọi người cẩn thận!!

Frank1003

Đây là 1 trang fb của 1 bạn tên Việt bán chó tại hcm. Trang này chuyên cung cấp cho becgie giá từ 2tr đến 3tr và rottweiller với giá 5tr . Ban đầu mình cảm thấy khá hứng thú vì bạn ấy bán chó rẻ còn đảm bảo đền tiền 100% nếu cún tử vong cà đồng thời thấy ảnh của nhiều đơn hàng đặt trên facebook. Sau đó mình tìm hiểu trên mạng qua google thì thấy bạn này có post quảng cáo bán chó từ 3 4 năm về trước-> hoạt động lâu năm. Đến ngày hôm nay mình đã đặt ra những nghi vấn sau đây, tại sao 1 shop đã hoạt động lâu bán giá rẻ và nhiều người mua lại ít nổi tiếng như vậy ? Tại sao chưa bao giờ thấy đề cập đến nguồn gốc của các cún hoặc hình ảnh bất kì cún trưởng thành nào trên facebook. Và ngày hôm nay, một nạn nhân từ shop này đã trả lời những nghi vấn của mình kèm theo ảnh tin nhắn của shop với nạn nhân và 1 nạn nhân khác. CẢNH GIÁC NHÉ, CÁC BÁC KO NÊN MUA CÚN TỪ CÁC TRANG KO CÓ HÌNH ẢNH CỦA CHÓ TRƯỞNG THÀNH HOẶC KO RÕ NGUỒN GỐC CÚN. NẾU LÀ CHÓ NUÔI THÌ ĐÃ POST ẢNH CHÓ BA MẸ. NẾU LÀ CHÓ NHẬP THÌ ĐÃ NÊU NGUỒN GỐC.
[/URL][/IMG]

Frank1003

May quá mình cũng định mua ở chỗ này. thanks b nhé.
llời khuyên chân thành với bác là. Đừng mua chó ko rõ nguồn gốc. Chó nhập ngoại thì tốt nhất nên mua có giấy tờ kẻo dính hàng trung quốc. Các lái buôn, nhất là ở việt nam có thể bán rẻ lương tâm bất chấp giao dịch chó bệnh tật cho khách. 2 là nếu mua chó nhà đẻ ,ko có giấy tờ thì phải thấy ảnh chó ba mẹ. Còn trên facebook làm giả các đơn hàng hoặc giả comment feedback để quảng cáo cho bản thân thì rất đơn giản.

One_more_night

Active Member
Haha cái ông Mr.Việt này ngày xưa cũng quảng bá rầm rộ trên diễn đàn nè,công nhận cũng chịu khó đầu tư cái poster,khẩu hiệu bá đạo.
Mèng ơi lừa đảo khắp mọi nơi

Frank1003

Bác ơi, giờ mấy thứ qua mạng nó hào nhoáng lắm chỉ cần thuê dịch vụ like rồi nhờ người quen feedback, rồi kêu nhân viên nó lên mạng post bài dễ dàng quá. Có bỏ tí tâm huyết nào đâu nên không biết quý trọng sự tin tưởng của khách hàng

Frank1003

• Bạn ơi cho mình hỏi mình định mua mấy e ở trang QyCH PET Shop trên facebook thì có tin đc ko
chưa nghe bao giờ. Nhưng khuyên bạn nên để ý những vấn đề sau: khi mua cún từ shop thì phải nhìn thấy chó bố và mẹ, giấy tờ cam kết hóa đơn đầy đủ, sổ tiêm chích, không nên mua cún từ xa vì nếu bắt đền thì rất là khó và bạn phải tự tìm hiểu xem chó từ shop nhập từ đâu còn nếu ko rõ nguồn gốc thì ko nên mua( việt nam giờ có rất nhiều shop nuôi chó ba mẹ hàng xịn nhưng bị vô sinh nên toàn nhập cún trung quốc). Khuyên bạn nên mua chó nhà nuôi từ các bạn trong forum up lên( rẻ và khỏe). Shop thì có list shop uy tín đăng bởi admin bạn tự tìm hiểu nhé

lee0vic

T.Viên Năng Động
ĐÍNH CHÍNH THÔNG TIN TỐ CÁO BÊN TRANG TRẠI VIỆT LỪA ĐẢO

hôm nay việt tình cờ vào lại diễn đàn yeuthucung.com để xem tình hình thì thấy có bài đăng tố cáo bên việt lừa đảo đăng từ hồi ngày 8/7/2015. lâu nay việt ko biết đến sự hiện diện của bài tố cáo này nên việt đính chính và nói rõ ràng về vụ việc này..
đầu tiên là thông tin tố cáo này viết theo kiểu quy chụp, dự vào những gì bạn đó nghĩ, thứ hai nữa là những bằng chứng đưa ra không đủ tính xác thực để chứng minh việt lừa đảo, chỉ chụp 1 đoạn hội thoại bạn đó và chị kia nói chứ ko chụp đoạn việt giải thích nhầm tạo cho người đọc nhìn vào sẽ thấy việt lừa đảo ( cũng thâm nho lắm) , trước khi nghe thông tin khách hàng thì việt đầu tiên là phải xin lỗi và nhận mình sai rồi sau đó tìm hiểu vấn đề và giải thích cho khách hiểu cũng như tìm ra lỗi thuộc về bên ai, bởi vậy bạn chụp đoạn việt xin lỗi.. nói là việt lừa đảo..,
còn trường hợp của chị hiền ở gia lai khi chị mua bé chó lạp xưởng bên việt về dc 3 ngày chị báo bệnh việt có tư vấn điều trị và có nói chị quay clip bé đang bệnh thì chị quay gửi cho việt thấy bé rất khoẻ mạnh, lông bóng mượt, bụng tròn lẳn thì chỉ bảo chị làm theo hướng dẫn, vài ngày sau chị báo bé chết.. rồi việt nói chị quay giúp 1 clip ngắn 1 phút để xác nhận bồi thường đúng như cam kết bảo hành, chị báo là chó chết chồng đem đi quăng rác rồi nên ko có clip..như vậy thì làm sao việt bảo hành được ( ngay từ đầu việt ko tin tưởng chị này) việt chỉ giải quyết chị mua con thứ 2 việt giảm giá 25%... chị đồng ý với cách trên nhưng sau đó cứ đi nt cho khách của việt nói việt lừa đảo, bán chó bệnh cho chị ko chịu bảo hành.. thử chị có clip gửi việt xem việt có bảo hành hay không?

còn bạn tuấn thì bạn đó bây giờ là lái chó bán becgie, rott nên quay sang tìm mọi cách để dìm hàng việt vấn đề này bạn xem hình ảnh phía dưới sẽ rõ

việt cũng xin nói rõ luôn bán chó thì ai cũng mong chó mình bán cho khách hàng khoẻ mạnh, nhưng đối với chó con thì có những sự cố ngoài ý muốn vì còn nhỏ, nên quang trọng là chịu trách nhiệm, và hướng dẫn khách hàng chăm sóc đúng cách, bởi vậy khi mua chó bên việt bạn có cam kết bảo hành rõ ràng, cẩm nang hướng dẫn nuôi đàng hoàng để bạn có thể yên tâm chăm lo cho con chó của mình,
ai buôn bán cũng có ai sót, mà chó lại ko phải đồ vật nên có những điều nằm ngoài tầm kiểm soát, nhưng quang trọng phải biết sửa đổi, học hỏi để phát triển hơn để đưa tới khách hàng chất lượng dịch vụ tốt hơn, việt mong các bạn có cái nhìn đa chiều hơn vì nếu việt lừa đảo thì không tồn tại đến 5 năm và có lượng khách hàng lớn trên toàn quốc được

GiaBaoChin

m có mua chó rott cái của bên Việt hồi t4/2014, chó hơi kém sắc so vs đồng lứa nhưng hiện tại thì bé ấy nặng 50kg và vừa sinh dc 4 bé, bé rott m mua bên Việt về dễ ăn dễ nuôi, lên cân cũng ok mặc dù m ở tận ngòai bắc, theo ý kiến cá nhân vs thực tế chó nhà m nuôi m thấy b ý chả lừa đảo j cả, có chăng là sự hiểu lầm đáng tiếc nào đấy hoặc đối thủ cạnh tranh hạ bệ uy tín thôi, kể cả là lái chó nhưng cái chính là b ấy bán hàng uy tín, chó con gửi cả 1 chăng đừong rất dài về m nuôi cũng có sao đâu, các b nên nghe ý kiến từ 2 phía và có tìm hiểu thêm từ những ng mua khác, m k bênh j bạn ấy, chỉ là ý kiến của m thôi.

ligernguyen

Member
Bạn nào.mún mua rottweiler đưc thi lien hệ 0902711775. Ông a mình có đàn.chó 9 con (4 duc 5 cái).nuôi o bến tre. Chó đẻ 21/11. Giá bán là 4t5. Call.dể bit thêm.or zalo