• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

phá sản nhờ nuôi thỏ

minhtan32

tiền ko tự nhiên đến với mình mà có thể từ mình đến với người khác
xem tv nuôi thỏ thoát nghèo đâu ko thấy mà thấy bị phá sản thì có nhà mình mới nuôi thỏ năm 2012
nay hơn 500 con rồi mà trưa bán được . hỏi mấy người bán thì nối đầu ra thỏ thịt thiếu gì khi có thỏ bán gọi điện thì hẹn hoài chẳng tới
nên mình có một lời khuyên cho các bạn gần xa
muốn nuôi thỏ KD phải đủ 3 yếu tố ( thiên thới , địa lợi , nhân hòa )
- khí hậu nơi bạn ở có phù hộp với thỏ ko
- đất đai có nhiều cỏ thiên nhiên cho thỏ ăn ko còn nuôi cám viên ko thì lỗ chắc đó bạn ơi
- nơi bạn ở có nhiều quán nhậu ko , có đông người ko đầu ra thỏ thịt có nhiều ko còn ko bán ko ai mua đâu là phá sản à
thỏ thịt nước mình ko có xuất khẩu chỉ tiêu thụ trong nước thôi nên đầu ra còn yếu lấm
thỏ nuôi ko khó , khó là bán cho ai . bán cho mấy nhà xung quoanh thì được bao nhiêu con
bỏ công bỏ tiền ra mà chẳng được gì buồn lấm bạn ơi
chúc các bạn gần xa mai mắn hơn thành công hơn đừng giống mình nha
hu hu sdt 01643283221 mình các bạn nào có biết ai mua thỏ thịt xin chỉ giúp mình xin chân thành cám ơn
mình ở tây nguyên ( tỉnh ĐĂK NÔNG )

minhtan32

cám ơn bạn nhiều nhưng vào hcm mình ko có quen ai , biết bán cho ai bây giờ mà vận chuyển thỏ đi cũng khó lấm ko biết vận chuyển = cách nào nữa chở = xe máy thì ko được bao nhiêu con .
mình viết bài nầy chất mấy trại thỏ ko vui , nhưng mình chỉ muốn anh em gần xa rút kinh nghiệm thôi đừng giống như mình thì khổ lấm . nhìn thấy thỏ đối mà lòng tan nác hết tiền mua cám rổi . 2 ngày thỏ ăn 1 bao cám 270000k ko tiền mua nữa đành chịu thôi
xin chân thành cám ơn các bạn up phụ mình

lebronjames1

minhtan32 said:
cám ơn bạn nhiều nhưng vào hcm mình ko có quen ai , biết bán cho ai bây giờ mà vận chuyển thỏ đi cũng khó lấm ko biết vận chuyển = cách nào nữa chở = xe máy thì ko được bao nhiêu con .
mình viết bài nầy chất mấy trại thỏ ko vui , nhưng mình chỉ muốn anh em gần xa rút kinh nghiệm thôi đừng giống như mình thì khổ lấm . nhìn thấy thỏ đối mà lòng tan nác hết tiền mua cám rổi . 2 ngày thỏ ăn 1 bao cám 270000k ko tiền mua nữa đành chịu thôi
xin chân thành cám ơn các bạn up phụ mình
Chỗ anh nuôi thỏ ngoại là thỏ NEWZEALAND WHITE à.... Em ở Cần Thơ đang tính nuôi giống ấy để cải thiện đàn. Thỏ chỗ anh to con chứ? Dưới này nuôi, nhiều khi không có để bán, nhiều lái TPHCM gọi mua mà chẳng có. Nói chung em thấy nuôi ít thì lái lớn không bắt, lái nhỏ thì ngại gom. Trong quá trình nuôi từ trại nhỏ sang trại lớn chắc chắn sẽ gặp cảnh có 1 thời điểm dư thừa ứ đọng (do lái họ chưa biết trại mình to rồi^^!)... Việc tìm lái TPHCM thì anh phải tự thân vận động thôi, người ta còn ra nước ngoài liên lạc tìm cách xuất huống chi trong nước nên anh cứ đi Tp 1 chuyến (tìm trên mạng 1 trại thỏ lớn rồi từ trại đó sẽ ra nhiều đường dây mua bán thỏ lớn, vừa đi vừa dò tình hình vừa bắt mối vừa hỏi thăm cách vận chuyển...) chứ bỏ đói thỏ thì chắc sạt nghiệp. Bên em trại nhỏ nên lái đòi mỗi tháng 100 rồi 120 con em cũng đành khất, đợi khi trại mở rộng.....Chúc anh giải quyết được tình trạng tồn thỏ trên ^^!

Raito

Raito
mìh cũng đồg ý ý kiến bạn nên xuống tphcm hoặc bay fat ra hn kiếm mối,tại vì bạn đag trog tình trạg nguy cấp k đi thì ôm đốg thỏ chờ chết chỉ có nước đi ra và tìm các đầu mối hay quán nhậu ấy để xuất bớt thỏ thôi đc bao nhiu hay bao nhiu tốt nhất là để thu hồi vốn sau khi thu hồi rồi thì tìm cách khác tìm nhữg trại thỏ lớn uy tín làm đầu mối chắc ăn đầu ra r hãy bắt tay làm lại bạn nhé,còn vấn đề vận chuyển bạn thử dùng xe tải xem có đc k mìh k ràh mấy việc vận chuyển lắm,chúc bạn mau kiếm đc đầu ra cho các bé,nếu đi ngag chỗ nào bán thỏ mìh sẽ hỏi giúp bạn.

Yêu Thú Cưng

† Ác Nhân †
ban oi ban dinh an mot kg nhiu tien vay neu dc ban cho minh gia m o tien giang gia thoa thuan m co the thue xe mua het tho cua ban voi dk tho tren 2,5 kg nha

lebronjames1

yeu thu cung said:
ban oi ban dinh an mot kg nhiu tien vay neu dc ban cho minh gia m o tien giang gia thoa thuan m co the thue xe mua het tho cua ban voi dk tho tren 2,5 kg nha
Thỏ trên 2,5kg giá tương đối cao, thường giá 80000/kg. Nếu có nhu cầu bạn có thể liên lạc mình ^^!

minhtan32

cám ơn các bạn nhiều , thỏ trên 2.5kg khá cao đó bạn . nêu bạn ở cần thơ nên liên liạc với bạn toàn đó
bạn toàn nhiệt tình lấm mình chỉ bán thỏ trên 2kg thôi giá 60kg
hôm qua mình mới bán được 150 con 2.7 -> 3.0 nên có tiến mua cám cho thỏ ăn vài tháng rồi hiiiiiiiii
thỏ mình thỏ new và kali nên cũng khá to mình vừa tìm được vài mối mua thỏ hứa sang tháng người ta bất hết
mình bớt lo rồi được hai mươi mây triệu có tiền mua cám hết mùa mưa luôn
chúc các bạn mai mắn hơn mình nha

minhtan32

mình ko biết đưa hình lên trang nay có bạn hay anh chị nào biết ko xin chỉ giúp để giới thiệu với các bạn mô hình mình nuôi thỏ của mình chơi , mình cũng muốn biết mô hình của trại tho của anh chí toàn . anh chí toàn có thể đăng hình lên để giới thiệu với các bạn gần xa được ko à........

hoandang

T.Viên Năng Động
minhtan32 said:
xem tv nuôi thỏ thoát nghèo đâu ko thấy mà thấy bị phá sản thì có nhà mình mới nuôi thỏ năm 2012
nay hơn 500 con rồi mà trưa bán được . hỏi mấy người bán thì nối đầu ra thỏ thịt thiếu gì khi có thỏ bán gọi điện thì hẹn hoài chẳng tới
- đất đai có nhiều cỏ thiên nhiên cho thỏ ăn ko còn nuôi cám viên ko thì lỗ chắc đó bạn ơi
- nơi bạn ở có nhiều quán nhậu ko , có đông người ko đầu ra thỏ thịt có nhiều ko còn ko bán ko ai mua đâu là phá sản à
thỏ thịt nước mình ko có xuất khẩu chỉ tiêu thụ trong nước thôi nên đầu ra còn yếu lấm
thỏ nuôi ko khó , khó là bán cho ai . bán cho mấy nhà xung quoanh thì được bao nhiêu con
hu hu sdt 01643283221 mình các bạn nào có biết ai mua thỏ thịt xin chỉ giúp mình xin chân thành cám ơn
Chia BUON cùng bạn. Chuỵen kd cũng có Cai duyen nữa bạn ah, nhưng cũng La bài học đễ Anh em có kinh nghiêm lụa chọn nghè nghiep

bình hưng hòa quận tân phú tphcm đó là nơi mua bán thỏ thị đấy bạn có đk thử lại đó xem sao biết đâu gặp vận may

bùi dụng

Chia BUON cùng bạn. Chuỵen kd cũng có Cai duyen nữa bạn ah, nhưng cũng La bài học đễ Anh em có kinh nghiêm lụa chọn nghè