• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

pe hams cua minh chết nữa rùi

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
mấy pạn có ai nui hám mà pị chết hoài như mình không bùn we hà pi giờ không bít mih có nên nui nữa không!! hichic seo số mih hẩm hiu thế nyz

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
iu_hamster said:
bạn nuôi ra sao vậy kể mình nghe đi,sao mình nuôi mấy pé sống khỏe mạnh lắm mà.Mới đầu mình nuôi có 1 cặp về sau gia tăng dân số tới 20pe mà vẫn bình thường,các pé đều hiếu động cả có sao đâu :go_mo: :go_mo:
mih âu pít minh nui kĩ lắm không để bé ngã bao giờ lại cho ăn đầy đủ nữa! à mà mình mới nui một bé mới, chỉ mới 40 ngày tủi hà!! không biết có bắt bé ra chơi dc không bạn??? :03: :hmmm:

Gia Long

Member
Ôi,40 ngày tuổi thì bé quá đó,bé còn rất yếu nên bạn chưa thể bế bé ra chơi dc đâu,thiệt tình,đừng vội vàng như thế chứ!!!! :lau_mo_hoi:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
Ôi,40 ngày tuổi thì bé quá đó,bé còn rất yếu nên bạn chưa thể bế bé ra chơi dc đâu,thiệt tình,đừng vội vàng như thế chứ!!!! :lau_mo_hoi:
:co_y_tuong_xau: thank pạn nhìu :03: mà pà chủ bán nói 40 ngày tủi mà mình không tin lắm! mà có phải 40 ngày tủi bé đã có lông đầy đủ chưa? có chạy bóng chạy được chưa? khoảng bao nhiu ngày tủi mới được bế bé ra chơi? :hmmm: mình lỡ bế bé ra có 2 lần àk vậy có sao không?? :le_luoi:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
iu_hamster said:
bạn ấy nói đúng đó.Mình nuôi ít khi nào bắt bỏ pé ra ngoài chuồng lắm bn ah :154:
mà nui một bé thì có cô đơn wa ko minh sợ nui đực và cái thì có bầu còn cái vs cái thì cắn lộn ko pít seo un :ngoi_xom: :man_in_love:

Gia Long

Member
bạn ơi,có thể có nhiều cách để hamster ko đánh lộn nữa mà,bạn có thể cho 2 bé vào 1 chuống cùng luc,the thi chung sẽ ko đánh nhau để tranh chấp chủ quyền cái lồng đó nữa hoặc bạn có thể cho hai bé cùng đi tắm để hai bé làm quen voi nhau nhe!!!ngoài ra,bạn đoc thêm thông tin này nè!!!!!!

Cách 1:Trước hết bạn tách 2 bé ra,lấy cái hàng rào nhựa chắn ngang lồng sao cho 2 bé ko thể leo wa dc,cái này là để 2 bé có thể thấy mặt nhau,sau đó bạn lấy 1 cái thao hay cái j đó có nhiều chiều rộng,rùi bạn bắt 2 bé ra để vào cái thao,nếu 2 bé cắn nhau thì thủ sẵn cái đũa gõ nhẹ vào đầu bé để bé bít là sai,sau đó cứ nửa ngày lại đổi chỗ 2 bé(bé đực đang ở bên này thì đổi wa bên bé cái và ngược lại)để 2 bé có thể quen mùi chỗ ở của nhau,làm thử 1 tuần sau đó bạn thử lấy cái hàng rào ra thử xem 2 bé có đánh nhau ko,nếu có thì cứ típ tục làm cho đến khi nào 2 bé wen thì thôi
Cách 2:đầu tiên bắt 2 bé ra để tắm cho nó át đi mùi hương cũ của 2 bé,sau đó bắt 2 bé ra cái thao và dùng cái đũa gõ nhẹ vào đầu bé nào gây sự trc hay bắt bé đó lên thổi nhẹ vào mặt bé,còn các bước còn lại làm y chang như trên bạn nhé

Chúc bạn sớm có hai bé hamster khoẻ mạnh như monh muốn!!!! :Onion36:

Gia Long

Member
iuhamslem said:
:co_y_tuong_xau: thank pạn nhìu :03: mà pà chủ bán nói 40 ngày tủi mà mình không tin lắm! mà có phải 40 ngày tủi bé đã có lông đầy đủ chưa? có chạy bóng chạy được chưa? khoảng bao nhiu ngày tủi mới được bế bé ra chơi? :hmmm: mình lỡ bế bé ra có 2 lần àk vậy có sao không?? :le_luoi:
khoảng 2-3 tuần tuồi bế bé ra là an toàn nhất bạn ạ!!! ;)

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
iuhamslem said:
40 ngày tủi bế thoải mái nhá bạn, 40 ngày tuổi là hơn 1 tháng ùi còn j nữa.. mà hams 3 tuần là đã tách mẹ + về nhà mới được rồi. Pế thoải mái nhá bạn, pé chạy dc bóng chạy và đã mọc lông ùi nhé

Gia Long

Member
toypoodle_123 said:
40 ngày tủi bế thoải mái nhá bạn, 40 ngày tuổi là hơn 1 tháng ùi còn j nữa.. mà hams 3 tuần là đã tách mẹ + về nhà mới được rồi. Pế thoải mái nhá bạn, pé chạy dc bóng chạy và đã mọc lông ùi nhé
uh,minh cung hoi nham mot chut,xin loi các bạn nha!!! :man_in_love:

Gia Long

Member
toypoodle_123 said:
uh,minh nhầm ,xin lỗi bạn nha!!! :man_in_love:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
bé hám khoảng 50 ngày tủi thì có khả năng mang thai chưa bạn?? :hmmm:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
Gia Long said:
uh,minh nhầm ,xin lỗi bạn nha!!! :man_in_love:
uk ko seo mà bé hams khi dc sinh ra rùi thì con mẹ tự nui hay mình còn cần làm gì cho bé ko trc khi hám mẹ sinh con có cần làm gì không? dấu hiệu gì cho bít bé có thai zị??

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
iuhamslem said:
bé hám khoảng 50 ngày tủi thì có khả năng mang thai chưa bạn??
iuhamslem said:
uk ko seo mà bé hams khi dc sinh ra rùi thì con mẹ tự nui hay mình còn cần làm gì cho bé ko trc khi hám mẹ sinh con có cần làm gì không? dấu hiệu gì cho bít bé có thai zị??
50 ngày tuổi chưa mang thai được bạn nhé, phải hơn 2 tháng ( 60 ngày) tốt nhất là 3 tháng ( 90 ngày)......
Dấu hiệu pé có thai : hay bới mùn cưa làm tổ, bụng cộm và to, ăn + ngủ nhiều, tính tình hơi khó chịu, hay bắt nạt pé đực, 1 tuần trước khi sinh thì sẽ bứt lông ti...
Khi phát hiện pé có thai thì bạn nên lót cho pé bằng mùn cưa, tuyệt đối không lót bằng cát, bỏ wheel và tất cả vật dụng ra ngoài, trong chuồng chỉ còn 1 bình nước + chén ăn thôi... bổ sung cho pé các loại yến mạch sữa để pé có nhiều sữa nui baby hơn... Không động chuồng, không nhìn ngó nhiều nhá, không sờ bụng pé mẹ lúc đang có thai tại dễ lưu thai, không ẵm baby trước khi được 2 tuần tại sẽ mất mùi hams mẹ sẽ ăn...
Bạn còn cần j nữa ko ^^

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
không phải bạn không hỉu ý mình là vầy nè! mình đi mua bé chụt của mình ở một chổ bán nhỏ xíu và duy nhất ở thị xã mình và bà chủ để trộn chung cả hams đực và cái nên mình sợ bé của mình có bầu! ý mình muốn hỏi là 50 ngày tủi thì khi bị nhốt chung như vậy bé đã có khả năng mang thai chưa?? và cách nhận biết dễ nhất?

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
toypoodle_123 said:
50 ngày tuổi chưa mang thai được bạn nhé, phải hơn 2 tháng ( 60 ngày) tốt nhất là 3 tháng ( 90 ngày)......
Dấu hiệu pé có thai : hay bới mùn cưa làm tổ, bụng cộm và to, ăn + ngủ nhiều, tính tình hơi khó chịu, hay bắt nạt pé đực, 1 tuần trước khi sinh thì sẽ bứt lông ti...
Khi phát hiện pé có thai thì bạn nên lót cho pé bằng mùn cưa, tuyệt đối không lót bằng cát, bỏ wheel và tất cả vật dụng ra ngoài, trong chuồng chỉ còn 1 bình nước + chén ăn thôi... bổ sung cho pé các loại yến mạch sữa để pé có nhiều sữa nui baby hơn... Không động chuồng, không nhìn ngó nhiều nhá, không sờ bụng pé mẹ lúc đang có thai tại dễ lưu thai, không ẵm baby trước khi được 2 tuần tại sẽ mất mùi hams mẹ sẽ ăn...
Bạn còn cần j nữa ko ^^
ý mình mún hỏi là bé hams 50 ngày tuổi cơ thể bé có thể có thai được chưa? chớ ko hỏi có ghép cặp cho bé dc chưa?

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
toypoodle_123 said:
mik nói ở trên ùi mà bạn ^^ 2 tháng mới có thể mang thai dc
à vậy là bé 50 ngày tủi chưa có khả năng mang thai hả? sao mà bé của mình ham ăn quá mà còn hug dữ nữa ko pít có...
:hmmm:

iuhamslem

iu hams nhất trên đời
toypoodle_123 said:
mik nói ở trên ùi mà bạn ^^ 2 tháng mới có thể mang thai dc
hazzz... từ đầu tới jo mih cứ lo bé mag thai từ lúc ở ngoài tiệm! hít cả hồn :le_luoi: