• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nuôi rùa nước

Trần Hùng đt

chào. rùa nước là 1 loài bò sát tuyệt đẹp và dễ nuôi . hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn nuôi 1 em rùa nước khỏe mạnh.các bạn thể tìm các loài rùa cửa hàng vì chúng rất quen thuộc.dưới đây là ảnh em rùa của mình.

rùa của mình rất cute nó rất nhỏ.
1 chuồng nuôi.
khác với rùa cạn rùa nước vừa cần chỗ đứng , vừa cần chỗ bơi.các bạn cần 1 cái bể .sau đó các bạn set vài hòn đá để rùa vừa tầm trèo lên. sau đó các bạn có thể trang trí cây cối ...rùa của mình nuôi với cá vàng.các bạn cũng cần set bát thức ăn cho rùa.
2 cách nuôi rùa.
rùa cần tắn nắng 2 tiếng 1 ngày (chú Ý ko để trời nắng quá )
các bạn nên cho rùa ăn cá dế sâu giun.. cá gì rùa cũng ăn đc. các bạn cũng có thể dùng thức ăn rùa túi của TQ như mình .
.
chúc các bạn có em rùa mạnh khỏe

Tuy

chào. rùa nước là 1 loài bò sát tuyệt đẹp và dễ nuôi . hôm nay mình sẽ hướng dẫn các bạn nuôi 1 em rùa nước khỏe mạnh.các bạn thể tìm các loài rùa cửa hàng vì chúng rất quen thuộc.dưới đây là ảnh em rùa của mình.

rùa của mình rất cute nó rất nhỏ.
1 chuồng nuôi.
khác với rùa cạn rùa nước vừa cần chỗ đứng , vừa cần chỗ bơi.các bạn cần 1 cái bể .sau đó các bạn set vài hòn đá để rùa vừa tầm trèo lên. sau đó các bạn có thể trang trí cây cối ...rùa của mình nuôi với cá vàng.các bạn cũng cần set bát thức ăn cho rùa.
2 cách nuôi rùa.
rùa cần tắn nắng 2 tiếng 1 ngày (chú Ý ko để trời nắng quá )
các bạn nên cho rùa ăn cá dế sâu giun.. cá gì rùa cũng ăn đc. các bạn cũng có thể dùng thức ăn rùa túi của TQ như mình .
.
chúc các bạn có em rùa mạnh khỏe
Bạn ơi mình muốn mua 1 em rùa mầu xanh như trên hình đây ạ.0942421861
Nếu bạn có hàng báo minh với

khang rùa

mình muốn mua một con tai đỏ mà ko biết ở thành phố HCM có bán hay ko có nhiều bạn nói là đường nguyễn thông quận 3 có bán mà ko biết có ko ai biết thì chia sẽ cho mình