• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nuôi một đôi mèo khác đàn

xedap

chào các bạn,
Mình có hai bé mèo khác đàn, lúc đầu thì hai bé hòa đồng với nhau lắm, nhưng hôm nay mình có thay chậu cát vệ sinh mới thì mình đưa một con mèo vào đấy nó vệ sinh trong đấy luôn, sau đấy mình lại cho con kia vào, không ngờ từ lúc đấy trở đi nó bắt đầu gầm gừ nhau, giờ không thèm nằm chung với nhau nữa
giờ phải làm sao đây ? có cần phải 2 chậu cát vệ sinh cho mèo riêng biệt không các bạn ? hay cứ để đấy

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
chào các bạn,
Mình có hai bé mèo khác đàn, lúc đầu thì hai bé hòa đồng với nhau lắm, nhưng hôm nay mình có thay chậu cát vệ sinh mới thì mình đưa một con mèo vào đấy nó vệ sinh trong đấy luôn, sau đấy mình lại cho con kia vào, không ngờ từ lúc đấy trở đi nó bắt đầu gầm gừ nhau, giờ không thèm nằm chung với nhau nữa
giờ phải làm sao đây ? có cần phải 2 chậu cát vệ sinh cho mèo riêng biệt không các bạn ? hay cứ để đấy
mùi phân thay đổi mèo nó ko thấy quen nữa nên nó mới vậy, nếu 1 time nữa ko đc bạn nên thêm 1 cái nữa ko là mèo ko chịu đi vệ sinh là nguy hiểm

xedap

cảm ơn bạn, vì là mèo con nên mỗi lần cho ăn xong mình toàn bế mèo vào chậu cát nó đi vs luôn, hiện tại thì mình chưa thấy 2 đứa nó đi bậy nhưng vẫn gầm gừ nhau