• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhớ chó

vuven

Chào các bạn!

Bây giờ đã quá nửa đêm rồi nhưng mình đang nhớ chó không ngủ được, lân la vào diễn đàn đọc các bài viết, xem hình ảnh các bạn dogs và lên đây viết mấy câu tự giới thiệu. Mong nhận được sự ủng hộ của mọi người.

E hèm, mình thì thuộc dạng chó "già" rồi - 36 tuổi, trước hôm nay chưa từng tham gia diễn đàn. Thâm niên yêu chó khoảng 30 năm, nick của mình là tên của chú chó vô cùng thông minh đáng yêu mà mình nuôi và đã bị mất từ 20 năm trước (tên là Vện). Vì yêu chú ta quá nên các bạn mình ngày đó ghép tên mình kèm với tên cún.
Từ ngày di cư lên Hà Nội (1995) mình không có điều kiện nuôi chó nữa, tuy nhiên tình yêu dành cho chó không hề giảm.
Trước mình chỉ nuôi chó ta, nhưng giờ do thi thoảng phải di chuyển nên muốn nuôi một chú chó giống nhỏ (đẽ bỏ túi xách đi cùng). UHm, không ngờ mấy bạn chó cảnh nhỏ nhỏ giá lại đắt quá. Cân nhắc mãi mới mua được 1 chú Beagle cách đây 1 tháng nhưng hôm nay phải đưa lại cửa hàng rồi do nhà mình không có vườn mà bé thì thích vệ sinh trên sàn gỗ :man_in_love: . Dù sao cũng chăm bẵm cả tháng rồi nên bây giờ nhớ quá. Hy vọng bé về được với nhà chủ nào có vườn thì tốt. Mình mong sớm có 1 bé nho nhỏ khác để về huấn luyện cho vs trong tolet.

nuôi husky ấy rất dễ huấn luyện :))