• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhật ký Yêu Thú Cưng

ngoc

Member
Chào tất cả các bạn!!!
Hôm nay mình xin đề xuất làm cái nhật ký yêu thú cưng này để mọi người có thể cập nhật những thông tin về các pé cưng,cũng như là những sự việc,hiện tượng thường ngày mà mọi người gặp phải,bao gồm chuyện gia đình,chuyện trường lớp,chuyện cơ quan....hay tâm trạng của mọi người như vui,buồn,nóng giận....Hay nhí nhố hơn 1 chút là những câu chuyện thật là buồn cười mà mọi người gặp phải trong cuộc sông.Hoặc xa hơn là tình hình cập nhật hình ảnh,tình trạng sức khỏe ,sự phát triển của các pé cưng.:D.Mình lập ra topic này mục đích là để mọi người hiểu nhau hơn nữa.Từ trên mạng rồi đến ngoài đời luôn.Hi vọng sẽ có nhiều tình bạn,cũng có thể là tình yêu ( ai biết đâu đấy :D) bắt nguồn từ topic này.Trong mỗi comment các bạn hãy ghi rõ theo mẫu sau: Nhật ký YTC ,ngày....tháng....năm.....Mình xin mở đầu trước nha.
+Nhật ký YTC,ngày 15 tháng 3 năm 2012:Ôi chà vui quá,chiều nay ở trường cơn dông thật lớn.Khi nghe tiếng sấm,các bạn chạy tán loạn như vịt hết cả.Kakaka.Cơn mưa dông làm mát cả Sài gòn.Nhưng thế này những rốn nước hay ngập úng,mọi người lại phải bì bõm rồi.Lại khổ người dân.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Những gì thuộc về Yêu Thú Cưng anh sẽ viết vào đây :D, ngày tháng thì ko ghi vì nó hiện ra theo mỗi bài viết rùi :keke_hehe: . Tuy nhiên anh vẫn thích Topic này. 1+ nhé :gongxi-1:

ngoc

Member
Hôm nay đến trường như thường lệ,nhưng đến cổng trường bị bảo vệ ko cho vào vì mặc ko đúng đồng phục.Gì thế này ???Đại học rồi mà còn quy định đồng phục sao.Ráng đứng chờ vì buổi học hôm nay có điểm danh mà mình thì đã nghỉ mất 2 buổi rồi,thêm buổi này là buổi thứ 3 thì tiêu.Thế mà chờ từ 7h đến 9h mà bảo vệ ko cho vào luôn.Làm việc cứng nhắc thật.Bữa sau chơi nguyên bộ đồng phục thể dục đi vào xem bảo vệ nào dám cản.Thật là bực mình.

lovepet12306

T.Viên Năng Động
Hôm nay đến trường như thường lệ,nhưng đến cổng trường bị bảo vệ ko cho vào vì mặc ko đúng đồng phục.Gì thế này ???Đại học rồi mà còn quy định đồng phục sao.Ráng đứng chờ vì buổi học hôm nay có điểm danh mà mình thì đã nghỉ mất 2 buổi rồi,thêm buổi này là buổi thứ 3 thì tiêu.Thế mà chờ từ 7h đến 9h mà bảo vệ ko cho vào luôn.Làm việc cứng nhắc thật.Bữa sau chơi nguyên bộ đồng phục thể dục đi vào xem bảo vệ nào dám cản.Thật là bực mình.

hic đại học rồi còn quy định đồng phục thì chán nhĩ, trường mình chã có. thích mặc gì mặt, nhưng đôi khi ông thầy quản lý cũng đi kiễm tra. mặc áo ko có cổ vs lại ko mang bảng tên thì mất điểm danh, :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

lovepet12306

T.Viên Năng Động
ngày 16/3/2012 lên trường bị nghe mấy đứa kia nói lại là co ng nói xấu mình. chán thật, ai lại đi nói xấu thế ko biết :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

I♥umeo

T.Viên Năng Động
16/3/2012 hix hix .. sáng nay mưa làm đừng bẩn quá ...Nhà có gần chục em chó thì ị lung tung hết cả :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Mấy em mèo thì nghịch lung tung cát bắn tung tóe
Chó kiểu chó mèo kiểu mèo .. nghịch ghê ... nhưng dọn song nhìn chúng nó lại iu iu quá đi mất :le_luoi: :le_luoi: Ôm hun từng em một ( chỉ hun mèo thui vì chó ở ngoài sân lại gần chúng nó nhảy nên người lun ) :04: ...!
Em mít vừa đẻ được hơn nửa tháng .. các em mèo con đã mở mắt rất đáng yêu .. nhưng càng lớn là lại phải đăng tin để cho các em về nhà mới :eye_wide: Thời gian ơi trôi chậm thôi nhé ...!

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Chiều 15/3:
Tình hình mà mưa rất lớn :D, 2 em Sứt Mai và Mắt Biếc lọ mọ chui ra từ bụi rậm sau hơn cả tháng ngủ ngày vì trời nắng nóng, xem ra vui lắm, bò lung tung khắp chuồng, leo lên cả cây dâm bụt nhỏ, chén hết cả đám hoa đang lên nụ :D. Sau trận mưa lại lóp ngóp bò về bụi, lục rục đào đất ngủ :D.
Tuy cái vườn tang hoang cả nhưng nhìn 2 đứa khoẻ mạnh thì vui lắm :D. Tối rước về em Mũi Cà Chua, thích bò, thích nước nhưng sợ 2 anh chị lắm :D, ko dám lại làm quen :D.

16/3:
Đi học cả ngày :sad: , trong lớp chả có j vui, hi vọng chiều về tụi nó ăn hết rau, Mũi Cà Chua làm quen được với 2 anh chị. Hôm nay về có cả đống bài tập T___T, thằng thầy hắc xì dầu quá đi :sad:.

nhangak

Turquoise Member
15/3
Trời mưa suốt,thế là mình mang em rùa vào nhà cho nó ấm.Đang nằm nghe nhạc tầng dưới thì tầng trên mẹ hét toáng lên.Hóa ra bé rùa bò lung tung rồi làm 1 bãi bự tổ chảng ngay giữa giường.Lại thay ga,lần này lần thứ hai rồi không khéo mẹ không cho nuôi nữa mất :sadcorner: Thôi dù sao cũng là tin vui tại bé chưa ra "thành phẩm" sau 3 ngày ăn như heo :good_job:

lovepet12306

T.Viên Năng Động
tối 16/3 haiz.. bùn quá. bé cún ở nhà ăn thì ít, vs lại toàn đi bậy . ốm ghê lun. mình hok biết cách dạy. :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Tối 16/3:
Tội Mũi Cà Chua bị ông anh Sứt Mai húc cho 1 phát nghe cái cốp vì tội ăn chung máng, làm nó buồn thiu :sad:, bỏ ra chỗ khác ăn hoa dâm bụt héo rụng mà thấy thương, chắc tại vì sắp hết rau ~~~. Thôi mai thưởng cho chả nhà 1 bữa thập cẩm thiệt hoành tráng nhé :D.
Mắt Biếc lúc trước chủ cũ nuôi nhốt cho ăn kham khổ quá nên ko chê món j :D, ăn sạch hết :D, có điều mắt mũi kèm nhèm quá, chắc phải thêm nhiều cà chua và cà rốt rồi :sad:.
Quyết định k đổi mũi cà chua nữa mà sẽ rước về cho nó 1 em nữa cho bằng anh Sứt Mai :D.
Chúc cả nhà ngủ ngon và có giấc mơ đẹp :D.

ngoc

Member
Tối muộn 16/3:
Tối nay vừa đi mua dây dắt về cho 2 đứa nhà mình.Cảm giác thật hạnh phúc.2 đứa ngồi im để mình cài vòng cổ cho.Bin thì ra điều thích lắm,vì cái vòng cổ đẹp mà.Mình nắm dây dắt đi mặt hớn hở hớn hở.Còn Su thì chắc từ nhỏ đến giờ chưa bị đeo vòng cổ lần nào,cũng ngồi im để mình đeo vòng cổ vào đấy,nhưng cầm dây dắt đi thì nhất quyết ko chiu,cứ ghì lại,ko thèm đi,mắt rơm rớm ngước lên nhìn mình.Thấy thương quá.Thôi tháo ra,để chừng nào dắt Su đi vệ sinh thì buộc vào cũng được.Vừa tháo ra 1 cái là chạy đến chui vào lòng mình nũng nịu.Dễ thương chết mất thôi.:D.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
17/03: E hèm, không hiểu sao tự nhiên hôm nay lại ngồi nghĩ về YTC nhiều thế này nhỉ. :rolleyes:

Từ giờ đến tháng 8 sẽ có 1 đợt tuyển thành viên Ban Quản Trị mới, ở các vị trí Moderators, SuperModerators. Mình dự tính sẽ mở lớp đào tạo trực tuyến các bạn trẻ đang sinh hoạt tại Yeuthucung.com, để các bạn trở thành những quản trị viên thực thụ có khả năng độc lập quản lý & lãnh đạo Yeuthucung.com.

Tiền thân của Administrators là những bạn sẽ được trang bị "chỉ những điều cần thiết". Mình hy vọng sẽ gầy dựng được một đội ngũ kế thừa xuất sắc. Những kiến thức & trải nghiệm sẽ được cô đọng lại một cách dễ hiểu nhất mà "ai cũng có thể hiểu" để các bạn sẽ tự phát triển những vệ tinh quanh Yeuthucung.com.

Giải nhất cho cuộc thi "Tôi - quản trị viên YTC tài năng" là 2.000.000 vnđ tiền mặt + 1 giải nhì 1000.000 vnđ + 1 giải ba 700.000 vnđ, các giải sẽ đi kèm kỉ niệm chương và quà tặng của ban tổ chức.

Lớp này do thầy Pate phụ trách nhé :03: Dự kiến lớp khai giảng vào đầu tháng 6, thi chung kết vào đầu tháng 8 nhé. :)

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
17/03: E hèm, không hiểu sao tự nhiên hôm nay lại ngồi nghĩ về YTC nhiều thế này nhỉ. :rolleyes:

Từ giờ đến tháng 8 sẽ có 1 đợt tuyển thành viên Ban Quản Trị mới, ở các vị trí Moderators, SuperModerators. Mình dự tính sẽ mở lớp đào tạo trực tuyến các bạn trẻ đang sinh hoạt tại Yeuthucung.com, để các bạn trở thành những quản trị viên thực thụ có khả năng độc lập quản lý & lãnh đạo Yeuthucung.com.

Tiền thân của Administrators là những bạn sẽ được trang bị "chỉ những điều cần thiết". Mình hy vọng sẽ gầy dựng được một đội ngũ kế thừa xuất sắc. Những kiến thức & trải nghiệm sẽ được cô đọng lại một cách dễ hiểu nhất mà "ai cũng có thể hiểu" để các bạn sẽ tự phát triển những vệ tinh quanh Yeuthucung.com.

Giải nhất cho cuộc thi "Tôi - quản trị viên YTC tài năng" là 2.000.000 vnđ tiền mặt + 1 giải nhì 1000.000 vnđ + 1 giải ba 700.000 vnđ, các giải sẽ đi kèm kỉ niệm chương và quà tặng của ban tổ chức.

Lớp này do thầy Pate phụ trách nhé :03: Dự kiến lớp khai giảng vào đầu tháng 6, thi chung kết vào đầu tháng 8 nhé. :)

Có cuộc thi này nữa hả a Pate,hay đấy,mình hy vọng các bạn cùng hưởng ứng và tham gia nhiệt tình nhé.

nhangak

Turquoise Member
16/3:Đặt bé rùa lên bàn học rồi đi tắm.Tắm xong mình ra sấy khô đầu thì bé chui từ đống sách vở ra ngó chỗ mình????Không hiểu sao chắc bé thấy mình chạy ra để đòi ăn hay là nghe thấy tiếng máy sấy "hấp dẫn" quá chăng :unknw:
17/3:Về đến nhà lại tức tốc phóng ra thăm bé rùa.Nhưng lật cái hang lên không thấy đâu,quanh chuồng cũng không thấy."Bé bỏ trốn ư?Bé ra sao rồi?Mình sẽ sống thế nào nếu thiếu bé đây?"Một loạt câu hỏi hiện lên trong đầu mình :sadcorner: Ngồi khóc cả tiếng đồng hồ rồi ngước mặt lên thấy bé bò ra từ chỗ để gỗ cây bên cạnh.Mình lập tức ôm lấy bé rồi khóc ngon lành thêm nửa tiếng nữa :Onion13: Sau đó liền nâng cấp cái tường gạch lên cao hơn để không xảy ra sự việc như hôm nay nữa

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Sáng 17/3:
Đọc phong trào mới của mod thấy ham quá, mong mọi người nhiệt tình hưởng ứng và cuộc thi thành công tốt đẹp :D....

Trưa 17/3:
Mắt Biếc, Sứt Mai và Mũi Cà Chua thì sau khi ăn hết bữa sáng thập cẩm hoành tráng thì ôm nhau ngủ tới chiều :D. Mũi Cà Chua chịu khó ăn lắm :D. Sứt Mai thì bắt đầu ngán chuối rồi, sau này k cho ăn chuối nữa :sad:, nhưng lại đặc biệt thích hoa và lá dâm bụt, cái này thì chuồng có ẵn :D, tự thân vận động thôi :D.

Chiều 17/3:
Mắt Biếc vì mắt yếu nên được bồi dưỡng nửa quả cà chua, thằng Sứt Mai thấy cà như mèo thấy mỡ nhào vô giành ăn, thằng chủ ra can bị cho 1 thẹo vào tay :sad:.
Mũi Cà Chua k thiết tha j cà chua nên rúc tiếp vào bụi rau má thẳng giấc tới tối.....

I♥umeo

T.Viên Năng Động

:gud_job: :gud_job:

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
:gud_job: :gud_job:

tối nay thứ 7 cuối tuần,mấy anh cùng phòng đi chơi hết,có 1 mình mình ở nhà à,hic,thấy cảm giác buồn buồn và cô đơn làm sao ý,hình như tâm trạng không tốt,nhưng bật máy và vô YTC,thấy vui tý. :gud_job: :gud_job: :gud_job:

nhangak

Turquoise Member
Tối 17/3 Vô YTC lần cuối chúc anh em ngủ ngon

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
Tối 17/3 Vô YTC lần cuối chúc anh em ngủ ngon

hic hôm nay là sáng Chủ nhật,mình chẳng đi đâu cả,hôm nay có nhiều việc cần làm quá,dậy từ sớm mà sáng tới giờ giành hết thời gian cho YTC,hihi,giờ chuẩn bị đi ăn cơm thui :unknw: :unknw: :unknw:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Lâu quá k vào đây nhỉ :D.
Hôm qua 26/3.
Nhà rùa vừa có thành viên mới :D.
Mong là sẽ mau chóng hoà nhập w ace trong chuồng và ăn khoẻ, chóng lớn, hi hi :D.