• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhật ký mèo đẻ non !

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
Hôm nay là ngày thứ 2 của các con , các con đc sinh ra khi chưa đầy 50 ngày thai , nhỏ bé và cần nhiều hơi ấm . Mẹ Lily thương các con lắm , lúc mẹ Lily sinh , mẹ còn ko tin vào mắt mình ... trời ơi , Lily chửa thật ? Mẹ Lily mới về nhà vs mẹ đc hơn 1 tháng thôi , lsao có thể đẻ như thế ...
Và sau 20p , đứa con đầu tiên của mẹ Lily ra đời , giống hệt Gấu , vậy là mẹ biết 2 đứa giấu mẹ ăn vụng rồi ... Con sinh ra nhỏ lắm , nhưng mẹ mừng vì con còn cử động , chỉ cần 1 chút tia sáng nhỏ nhoi thôi mẹ cũng muốn con đc sống .
Đứa thứ 2 , mẹ đã nhắm chặt mắt khi nhìn thấy con , con nằm im , ko hề động đậy , mẹ biết , k cứu đc con nữa r , con đã chết lưu trong bụng mẹ Lily . Nhưng con vẫn còn đc yên bình hơn đứa thứ 3 , con có nguyên hình dạng , còn em thứ 3 của con , còn chưa phát triển đầy đủ , mẹ thương 2 đứa , nhìn mà rơm rớm nước mắt , giá như , mẹ chăm Lily tốt hơn thì .....
Đứa thứ 4 , mọi hy vọng của mẹ dường như tan biến , mẹ nghĩ con chẳng thể sống đc khi anh 2 và anh 3 của con đã như thế , nhưng không , con có 1 sức sống mạnh mẽ lắm , vừa sinh ra , mẹ Lily liếm con , con đã kêu rất lớn và ngọ nguậy nghịch kinh khủng , mừng lắm , cảm ơn trời vì còn giữ lại 2 thiên thần cho Lily .
Mẹ Lily k có sữa , đêm qua mẹ thức cả đêm để trông 2 con , cho các con bú bình , trộm vía đứa nào cũng rất ngoan , mẹ Lily cũng biết mà để yên cho mẹ bế các con .
2 ngày trước Giặc sinh con , đàn 4 đứa mũm mĩm và khỏe mạnh , mẹ nhìn 4 đứa đấy lại càng thương 2 con nhiều hơn , 2 đứa cố lên nhé , Lily cũng cố lên ....
Mong mọi điều tốt đẹp nhất đến với 2 con .

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Hãy cố lên nào Lily! Chúc 2 bé mau chóng vượt qua thjan khó khăn, lớn khôn khoẻ mạnh hết nhé!
E cám ơn chị thay tụi nó ^^ h này là tròn 24h tuổi r , chắc phải qua 1 tuần mới yên tâm đc chút :(

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
Hôm nay nhìn các con đã khá lên nhiều ...
Cố lên 2 đứa , rồi khó khăn cũng sẽ qua đi thôi ! ♥

bi mập

T.Viên Năng Động
chúc mừng các cháu vẫn dũng cảm vượt qua, nhưng chị thắc mắc 1 chút, đợt trc mèo nhà chị cũng đẻ non, 54 ngày mới đẻ, thế mà lúc ra đời chưa có lông lá gì cả, thế là do mèo nhà chị phát triển chậm hay sao nhỉ?

kunluvv1994

T.Viên Năng Động
bi mập said:
chúc mừng các cháu vẫn dũng cảm vượt qua, nhưng chị thắc mắc 1 chút, đợt trc mèo nhà chị cũng đẻ non, 54 ngày mới đẻ, thế mà lúc ra đời chưa có lông lá gì cả, thế là do mèo nhà chị phát triển chậm hay sao nhỉ?
em cũng ko biết nữa , nhưng mèo nhà e chỉ có 2 đứa này là ra hình dạng mèo thôi , còn 2 nhóc kia còn chưa đủ hình dạng cơ chị :( Nhưng có lẽ vì non quá nên 2 đứa k qua khỏi , đi theo 2 em rồi chị ạ :(

Yêu'xx Mèo"x

Chúc bé chóng khỏe. Mình cũng gặp trườn hợp như mấy bé mèo trên bị đẻ non , hai bé đầu bị sinh non đã có hình thù nhưng chưa có lông, đến bé thứ ba thì bị đẻ ngược cũng chết mất r. Đứng xa nhìn mèo mẹ thấy nó vừa liếm cho con vừa kêu gào to do mất con. Mình buồn lắm. Đến bé thứ tư thì mèo con đầu ra r nhưng lại thụt vào, đến tận bây h đã 20' r. M.n cho mìn bt phải lm sao