• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

NHÀ MÌNH KHÔNG CHO NUÔI CHÓ :[

50cent

Nickname của mình là 50cent.
Sinh năm 93 ở Saigon

Nhà mình cũng khá rộng rãi, có cả sân nữa, nhưng ba mẹ lại không cho nuôi chó vì sợ nó dơ :[
Mình thì giờ bị rất nhiều áp lực, bạn cũng biết mà, tuổi này thì phải suy nghĩ về học tập, tương lai, nghề nghiệp và thu nhập.
Cho nên mình bị stress, có lẽ dùng từ stress thì hơi già, nhưng nói chung là mình cảm thấy áp lực, cần một người bạn không toan tính để vui vẻ.
Mình thì mình yêu chó từ nhỏ rồi, yêu chó không có nghĩa là mình biết nhiều về chó, chỉ là mình thích cái vẻ ngoài và cái tính cách của nó nên mình không quan tâm về giống chó hay quốc gia gì đó,
Nhưng nhà không cho nuôi, mình thích chó ta, mập mạp lông không xù, các bạn biết giống chó Golden không, thằng em họ mình có 1 con, rất dễ thương, rất tốt, mình mà đang nựng nó xong chuyển qua con khác là nó chạy tới che con đó lại bắt mình nựng nó :]]

Mình lập topic này là muốn những bạn có hoàn cảnh như mình muốn nuôi mà không được nuôi, và bây giờ đã nuôi được, thì bạn chia sẽ cho mình một số kinh nghiệm để thuyết phục ba mẹ không.

Nhà thằng em họ mình thì cũng không cho nuôi đâu, nhưng nó làm liều mua con Golden về để đó luôn, ba mẹ nó cũng phải chịu thôi.

Cảm ơn các bạn đã lắng nghe.

Nếu mình post nhầm chổ thì mod chuyển dùm mình và xóa dùm cái câu này trong post mình đi, đây là lần đầu mình tham gia YTC nên mình không rành lắm.

xx_Thanh_xx

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
Mình cũng yêu chó lắm mà mẹ mình lúc trước cũng tuyệt đối ko cho nuôi, bây giờ thì đã bầy bầy lũ lũ rồi

Kangkumi

Member
hahaha.... cái này mình cũng gặp.... nhưng mà tùy hoàn cảnh gia đình và tính khí phụ huynh thui, mình ở sg gần ngay trung tâm tp lun nên nhà nhỏ síu... cóc có sân, nhưng mình muốn nuôi một bé mà nhà nhỏ ko nuôi dc chó mèo nên nuôi một em thỏ... baba mình cương quyết ko cho nên mình cũng lỳ ra_ sau đây là cách mình tuyên bố với thế giới mình nuôi bé Trúc ( tên của e thỏ nhà mình)

tui: ba! con muốn thông báo cho ba bit một chuyện !
baba: gì?!!=.=
tui: con đã quyết định rùi! con nuôi thỏ
baba: ko đc
tui: miễng con ko làm ảnh hưởng tới ai là dc... thỏ của con, con nuôi
baba: ko dc?!!
tui: con chỉ thông báo cho ba bit
baba: con đem về thì ba bóp chết nó!!
tui: tùy ba!!! làm dc thì ba cứ làm
........
..........
5 ngày sau
........
..........
thế là nuôi thôi!!!
..........
.........
.........
một tháng sau
.........
.........
tui: ba ! ba mang j về vậy ? ( bịch j bự chà bá) =_=
baba: cỏ !!
tui: ở đâu ra vậy?
baba: ba đi cắt cho con thỏ ăn!!!
tui: kakakakaka..........:))
...
.....
....
và đó là cách Trúc có dc một vị trí trong nhà!!!
....happy ending nhé!!!
................
nếu bạn dc nuôi bé nào rùi thì chúc mừng bạn.... phụ huynh ấy !!! mạnh miệng như lòng mềm... cố lên

chỉ cần bạn quyết tâm là được, kiểu gì bố mẹ cũng mủi lòng thôi