• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhà Bảo Linh vừa đón thêm 1 hoàng tử mèo nữa này! (⌒o⌒) [up date hình trang 5,7,9]

bi mập

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Úi, chết cha chưa! Căng àh nha
Bé Phúc và ku Híp tịt lít rùi còn j em!
Bé này ,mặt chia ra 2 màu đêù nhau xuống tận dưới chân lun ík
Nửa mũi bên đen thì đen thùi, bên vàng thì hồng ơi là hồng
Như thằng Gold ấy, con giai j mà mũi miệng chân hồng ơi là hồng!
thằng ku thế nào rồi chị? mấy ngày chả thấy chị update tình hình
Bé mèo mới đón ngoài HN về có ngoan ko chị? con Phúc nay bầu to khệ nệ roài, em lười chả cho đi siêu âm, hồi hộp chơi vậy, chẳng biết bao nhiêu em bé, có đứa nào giống bố ko nữa...

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thôi, siêu âm làm j, phải cạo sạch lông bụng mới dò đc, tội bé.Cứ để tự nhiên đến lúc đó mới bất ngờ chứ,có bầu Phúc chịu ăn k em?
Gold nghịch phá như giặc này, suốt ngày đè đầu cưỡi cổ apple bắt chơi vật lộn với ổng, nhìu khi 2 đứa ngủ hết còn mình ổng chơi 1 mình,lon ton theo c mãi chán, bay vào cắn cổ apple bắt dậy chơi lun
Ăn khoẻ nghịch khoẻ, món nào ăn là ăn khỏi mời, món nào k thích là có năn nỉ cg chẳng thèm ngửi, k thích ăn chơi ăn vặt như mấy bé kia,dài hơn đc khúc lúc mới mag về r. Bữa h lu bu, hôm ngày 9 sn c, ngày 10 sn Fiona.Bữa nào rảnh c chụp hình,định tắm cho cả đàn mấy hnay mà cứ mưa lắt nhắt hoài >.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Đây, 1 loạt ảh up trực tiếp từ ipad ngay và liền còn nóng hổi,cho e thấy cái sự quậy phá,chuyên phá giấc ngủ of apple đây
Apple đang ngủ,lại liếm,láp và táp

Lè hết cái lưỡi ra mà liếm mặt cho apple tỉnh ngủ này

Apple chịu hết nổi, bỏ đi 1 nc lun

Cách xa 8m, còn quay lại đề phòng

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Bao Linh 85 said:
Đây, 1 loạt ảh up trực tiếp từ ipad ngay và liền còn nóng hổi,cho e thấy cái sự quậy phá,chuyên phá giấc ngủ of apple đây
Apple đang ngủ,lại liếm,láp và táp

Lè hết cái lưỡi ra mà liếm mặt cho apple tỉnh ngủ này

Apple chịu hết nổi, bỏ đi 1 nc lun

Cách xa 8m, còn quay lại đề phòng
nói chứ mấy thằng đực nó tình củm lém :x pé Dean vs thằng Mục nhà em liếm nhau hoài chứ j , liếm xong đè nhau ra cắn :v

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
trui`, em Gold tình củm dzí pe' Apple wóa.. :03:
hì hì .. em cũng thích mua em mèo lớn lớn rùi wóa, để về đỡ chăm muh` chúng nó lớn mập sẵn.. :157: ...
cơ mà bé gái mới nhà chị nhìn xinh& màu lông trông hay quá. chân còn đi tất trắng nữa chớ :wub: ..

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Gà Ngây Thơ said:
nói chứ mấy thằng đực nó tình củm lém :x pé Dean vs thằng Mục nhà em liếm nhau hoài chứ j , liếm xong đè nhau ra cắn :v
Hihi, zui zạ
Hồi đó thằng Clio nhà c phải nói là chưa bao giờ liếm láp cho Fiona cả, mà Fiona thì thương lắm, suốt ngày ôm hun liếm ặt cho Clio thôi, nhìu khi con nhỏ đang liếm mà nó đứng dậy qua chỗ khác nằm như phiền ổng lắm vậy!

ivys said:
trui`, em Gold tình củm dzí pe' Apple wóa.. :03:
hì hì .. em cũng thích mua em mèo lớn lớn rùi wóa, để về đỡ chăm muh` chúng nó lớn mập sẵn.. :157: ...
cơ mà bé gái mới nhà chị nhìn xinh& màu lông trông hay quá. chân còn đi tất trắng nữa chớ :wub: ..
Ừ, bởi thế c mới nói 2 đứa nó xứng đôi ghê lun! Suốt ngày nối gót theo nhau
C đợi mai trời đẹp tắm cho chúng noá đây, bé Moon(bé mới) thúi quá ràu! >,< lại còn có nhìu bọ chét nữa,hix..chbi cực đây

alice.4387 said:
He he...nhỏ tuổi nhất đàn mà sắp đc làm trụ cột chính trong gia đình ùi há!kì này cho anh gold li mà bán gold kiếm tiền nuôi 2 con vợ.
Hihi, Ku Gold mốt cho lấy Apple thui e ạ, nhìn xứng đôi hơn

Bao Linh 85

I_Like_Pet
toypoodle_123 said:
màu đẹp quá chị :gongxi-1:
Chị thấy bên hamsvn có cái nick giống y e, hok bít coá phải là e hông? ^^

ivys said:
haiiz... chắc em phải kiếm cái khăn micro fibre cho mềm rui` thấm ướt giặt vắt lau cho ku sudo thôi.. trước giờ lấy khăn giấy ướt lau cho ẻm.. :le_luoi: .. mà giờ ngày lau gần cả chục lần hao wớ... híhí..
ngày lau 2 lần mà mặt mày vẫn cứ lem nhem.. :)) .. nhóc apple nhà chị có thay lông không, bi giờ đang mùa hè em nghe bảo đang mùa thay lông cho mí nhóc ý.
chị có nghe vụ mèo con dưới 4 tháng nên ăn royal canin babycat chứ ko nên ăn royal canin kitten 36 ko chị.
Khăn giấy ướt ngta hay tẩm thêm mùi thơm nên nhìu khi làm cay or xốn mắt bé đó e
C thì lấy cái khăn bông mềm nhỏ, mỗi lần lau thì giặt xà bông sạch với nc ấm rồi lau mắt cho apple
Tụi này c thấy k rụng lông lả chả, chắc chưa tới thời kì, nhg mỗi lần dùng lược chuyên dụng chải thì apple ra lông nhìu nhất, hồi nhỏ,apple lông màu xám rất đậm đều và đẹp mà sao lớn lên nó lại loang màu nhạt ra
Còn Moon 10th là cái tuổi rụng lông dữ dội đây!

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Bao Linh 85 said:
Ừ, bởi thế c mới nói 2 đứa nó xứng đôi ghê lun! Suốt ngày nối gót theo nhau
C đợi mai trời đẹp tắm cho chúng noá đây, bé Moon(bé mới) thúi quá ràu! >,< lại còn có nhìu bọ chét nữa,hix..chbi cực đây
Hix... bọ chét nữa hả chị.. vậy cực đây.. :ngoi_xom: .. chị ơi có khi nào là do gửi = tàu hỏa các em ở trên tàu cũng 24 tiếng nên xuống cũng hôi& có thể bị lây bọ chét từ các bạn khác trên tàu không nhỉ?? :lau_mo_hoi: .. con nhóc con nha` em cũng đang suy nghĩ nên cho máy bay hay tàu hỏa đây. Nên em hỏi chị xíu kinh nghiệm. Muh` nếu mèo bị bọ chét là giống bị ve á hảh chị?? sao bít đc ta, chắc phải chải lông cho bé mí thấy đúng ko ạ? :hmmm: .. mà bị bọ chét có khó chữa không chị? nhỏ frontline, rùi xịt thuốc & tắm = dầu tắm chuyên dụng trị ve thui đúng không chị?

Bao Linh 85 said:
Khăn giấy ướt ngta hay tẩm thêm mùi thơm nên nhìu khi làm cay or xốn mắt bé đó e
C thì lấy cái khăn bông mềm nhỏ, mỗi lần lau thì giặt xà bông sạch với nc ấm rồi lau mắt cho apple
Tụi này c thấy k rụng lông lả chả, chắc chưa tới thời kì, nhg mỗi lần dùng lược chuyên dụng chải thì apple ra lông nhìu nhất, hồi nhỏ,apple lông màu xám rất đậm đều và đẹp mà sao lớn lên nó lại loang màu nhạt ra
Uhm` em mua 1 khăn riêng cho thằng nhóc sudo rồi. :lau_mo_hoi: .. mỗi lần lau xong ổng khoan khoái rui` như kiểu bị phởn ấy.. :157: ... Apple vẫn chưa đến tuổi thay lông chị nhỉ, bít đâu đến khi thay lông lại ra màu đậm lại đó chứ.. :le_luoi: ... cái này em đoán thui chứ cũng chẳng bít. Thằng ku sudo nhà em thì càng lớn màu càng nhạt bớt, còn thằng subeo thì càng lớn màu/ vằn càng đậm lên.. :la_bay:

bi mập

T.Viên Năng Động
con Phúc nhà em dạo này trộm vía chịu ăn lắm, mừng hết lớn, nó phải ăn đc mới có sữa cho con bú nữa.Lần đầu tiên nó đẻ nên lo quá chị ạ :(.
Thằng ku Vàng quậy thế, mấy đứa nhà em ko biết giống ai, quậy đều từ trai tới gái, con bé apple có vẻ tròn hơn nhiều rồi nhỉ

meonho124

Đi Muôn Nơi
C chăm khéo nhìn dàn công chúa hoàng tử nhà c mập ú xinh thế , nhà toàn mìu con là tha hồ quậy tưng đó , c tha hồ ngắm nghía sướng nha .

@Bi : thế là chuẩn bị chăm mèo tất bật nữa nhé em hihihi :Onion38:

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Chị thấy bên hamsvn có cái nick giống y e, hok bít coá phải là e hông? ^^

em đó chị ^^ Pé apple đáng yêu quá à, màu lông d*thương :3

bi mập

T.Viên Năng Động
meonho124 said:
C chăm khéo nhìn dàn công chúa hoàng tử nhà c mập ú xinh thế , nhà toàn mìu con là tha hồ quậy tưng đó , c tha hồ ngắm nghía sướng nha .

@Bi : thế là chuẩn bị chăm mèo tất bật nữa nhé em hihihi :Onion38:
vâng, ước j nó đẻ ra bản sao của con lô :)))

Bao Linh 85

I_Like_Pet
ivys said:
Hix... bọ chét nữa hả chị.. vậy cực đây.. :ngoi_xom: .. chị ơi có khi nào là do gửi = tàu hỏa các em ở trên tàu cũng 24 tiếng nên xuống cũng hôi& có thể bị lây bọ chét từ các bạn khác trên tàu không nhỉ?? :lau_mo_hoi: .. con nhóc con nha` em cũng đang suy nghĩ nên cho máy bay hay tàu hỏa đây. Nên em hỏi chị xíu kinh nghiệm. Muh` nếu mèo bị bọ chét là giống bị ve á hảh chị?? sao bít đc ta, chắc phải chải lông cho bé mí thấy đúng ko ạ? :hmmm: .. mà bị bọ chét có khó chữa không chị? nhỏ frontline, rùi xịt thuốc & tắm = dầu tắm chuyên dụng trị ve thui đúng không chị?

Uhm` em mua 1 khăn riêng cho thằng nhóc sudo rồi. :lau_mo_hoi: .. mỗi lần lau xong ổng khoan khoái rui` như kiểu bị phởn ấy.. :157: ... Apple vẫn chưa đến tuổi thay lông chị nhỉ, bít đâu đến khi thay lông lại ra màu đậm lại đó chứ.. :le_luoi: ... cái này em đoán thui chứ cũng chẳng bít. Thằng ku sudo nhà em thì càng lớn màu càng nhạt bớt, còn thằng subeo thì càng lớn màu/ vằn càng đậm lên.. :la_bay:
C nghĩ ở nhà cũ Moon k đc qua tâm chăm sóc tốt nhất, và bọ chét là moon bị, chứ k bị lây, lây thì k tới nỗi nhìu v đâu, sáng nay tắm, trg lúc đợi ngấm xà bông thì c diệt bọ, có tới 2 loại, 1 là con có thân mà vàng, đít mập ù, bấm là kêu cái ták lìn, 2 là con màu đen nhỏ hơn, phải đè sát lắm mới kêu, thân ng bị ướt, chúng di cư lên mặt thành ra bắt = tay cg đc vô số. C nghĩ có nhìu loại bọ, gọi là ve, bọ chét, chấy, rận j đấy, cái này phải search tài liệu nhìn hình thì mới bít đc. Cho dù e có chăm kĩ đến đâu, đối với mèo chó ít nhất cg phải vài 3c chứ k thể nào sạch láng đc, bởi vì c đọc đc, đôi khi chúng ta chả nui con j hết, mà chỉ cần nhà hàng xóm có nui thôi, thì chúng nó cg có thể nhảy bật xa wa nhà ta chơi vậy đó, bọ chét nhảy đc rất xa và cao, thường mèo bị nặng nhất vào đầu đông cuối hè(nếu nhớ k lầm), hồi đó 2 bé đã mấy của c, mặc dù đc tắm táp,chải lông thường xuyên mà lúc hè vẫn có bọ chét, mỗi lần tắm cg phải bắt = tay đc khoảng 5c
C đã sử dụng 3l dịch vụ vc tàu hoả, thấy ok!
Còn máy bay, lúc đầu mua bé clio đầu tiên ngoài HN c cg mấy ăn mất ngu về vấn đề này, cứ lo k bít bé có bj chết k, máy bay thì s, tàu hoả thì sao...nhg vì nôn quá cuối cùng, chọn máy bay, gọi a.Long,chuyên vc = máy bay,nhg thái độ k rõ ràng dứt khoát ngày h bay j cả, mình nghỉ chỉ cần chuyển 1triệu(giá hồi đó) là đem tới bay ngay, ai dè cứ nói lúc này, rồi lại ngày kia, chả bít đâu mà lần, bực quá, bấm bụng đi tàu hoả lun và mọi chuyện suôn sẻ
Chuyển = máy bay bé sẽ k đc ăn uống j trc đó
Sudo mỗi lần chảy nc mắt là ghỉ mắt màu nâu đỏ, hay chỉ chảy nc mắt thôi e? Hay là chảy ghèn lun?
Mấy bé 34 đáng yêu thật nhg cực nhất là con mắt và cái mũi

bi mập said:
con Phúc nhà em dạo này trộm vía chịu ăn lắm, mừng hết lớn, nó phải ăn đc mới có sữa cho con bú nữa.Lần đầu tiên nó đẻ nên lo quá chị ạ :(.
Thằng ku Vàng quậy thế, mấy đứa nhà em ko biết giống ai, quậy đều từ trai tới gái, con bé apple có vẻ tròn hơn nhiều rồi nhỉ
Phúc chịu ăn là đc rồi! Vậy mới tốt cho mẹ và bé. Còn khoảg mấy tuần nữa e? Chà, hồi hộp lắm đây, nhà e lại sắp cho bầy cháu ẵm bồng nữa r, ganh tỵ wa đi!
Apple đúng là tròn ra, vì k có dài thêm nhiu hết, mà ăn nhìu lắm nha, nên thấy bả cg tròn tròn
Apple và Gold ăn rất nhìu, rất lâu và rất dai lun,^^ cứ ăn mãi ăn mãi, ăn sạch thịt cá lại chạy qua dĩa đứa khác ăn

Mọi người cho c hỏi lun là mèo cái và mèo đực bị thiến thì nhìn bằng mắt thường mình bít đc ko? Nếu mèo đực thì sẽ k còn bi ha? Thía còn mèo cái?

meonho124

Đi Muôn Nơi
Bao Linh 85 said:
Mọi người cho c hỏi lun là mèo cái và mèo đực bị thiến thì nhìn bằng mắt thường mình bít đc ko? Nếu mèo đực thì sẽ k còn bi ha? Thía còn mèo cái?
Với mèo cái thiến để không sinh đẻ nữa có thủ thuật tiểu phẫu đơn giản lắm ạ , ng ta rạch 1 đường nhỏ và đưa kéo vào cắt hoặc thắt đường ống dẫn trứng ( như người ấy ) và thế là mèo cái sẽ không bao giờ sinh con nữa , cho dù có thể nó vẫn gào đực . Vì buồng trứng và dạ con nó vẫn còn trong bụng và vẫn tiết ra hoocmon để đến kì vẫn gào . Cái đường nhỏ này thường ở bên hông bụng đó , sẽ có một vết sẹo , tuy nhiên nếu mổ khéo vết sẹo này rất nhỏ bị lông che và không phát hiện được .

Muốn mèo cái hoàn toàn ko còn gào nữa ng ta phải mổ vết to hơn để lấy đi buồng trứng cả dạ con cơ , và cũng sẽ có sẹo . Nhưng cái này là thành ra phẫu thuật rồi chứ ko phải tiểu phẫu , theo hiểu biết sơ lược của em là như thế .
Thường thì là những vết sẹo này đều phát hiện ra được.

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Ah`, uhm` vậy em cũng yên tâm hơn. Thằng ku sudo thi` nó chảy nước mắt bt` thôi chị chứ không bị màu đỏ, nhưng có ghèn đấy chị. nếu để cả ngày không lau thi` mắt cứ híp vào, nên bt` em cứ đè ra lau 3-4 lần 1 ngày cho cậu nhóc thoải mái.
Khíp cái bọn ve rận các thứ nó nhảy xa vậy hah chị?? :co_y_tuong_xau: .. em bị dị ứng cái suy nghĩ liên tưởng ve bọ nhảy lung tung woa'.. :ngoi_xom: ... thôi em sẽ cố hết sức vòng chống rận, tắm xà bông trị ve bọ, 1 tháng 1 lần xịt nhà = thuốc chống ve bọ & nhỏ frontline cho các em nó thường xuyên vậy. :157: .. vi` nhà em cũng chuẩn bị thêm 1 nhân khẩu bé cái bé xíu xiu nên em cưng lớm, cái người nhỏ bé đó mờ bị ve rận phá thì sao chịu nổi.. haizz.. :le_luoi: .. đây cũng là lý do em nui mèo lông ngắn đấy chị, vì em cũng vụng lắm cơ, chăm cho mí bé lông dài sợ không đủ sức. phục chị lắm, bi giờ chăm cho 4 em, 3 lông dài 1 lông ngắn nha.. ^^

Bao Linh 85 said:
C nghĩ ở nhà cũ Moon k đc qua tâm chăm sóc tốt nhất, và bọ chét là moon bị, chứ k bị lây, lây thì k tới nỗi nhìu v đâu, sáng nay tắm, trg lúc đợi ngấm xà bông thì c diệt bọ, có tới 2 loại, 1 là con có thân mà vàng, đít mập ù, bấm là kêu cái ták lìn, 2 là con màu đen nhỏ hơn, phải đè sát lắm mới kêu, thân ng bị ướt, chúng di cư lên mặt thành ra bắt = tay cg đc vô số. C nghĩ có nhìu loại bọ, gọi là ve, bọ chét, chấy, rận j đấy, cái này phải search tài liệu nhìn hình thì mới bít đc. Cho dù e có chăm kĩ đến đâu, đối với mèo chó ít nhất cg phải vài 3c chứ k thể nào sạch láng đc, bởi vì c đọc đc, đôi khi chúng ta chả nui con j hết, mà chỉ cần nhà hàng xóm có nui thôi, thì chúng nó cg có thể nhảy bật xa wa nhà ta chơi vậy đó, bọ chét nhảy đc rất xa và cao, thường mèo bị nặng nhất vào đầu đông cuối hè(nếu nhớ k lầm), hồi đó 2 bé đã mấy của c, mặc dù đc tắm táp,chải lông thường xuyên mà lúc hè vẫn có bọ chét, mỗi lần tắm cg phải bắt = tay đc khoảng 5c
C đã sử dụng 3l dịch vụ vc tàu hoả, thấy ok!
Còn máy bay, lúc đầu mua bé clio đầu tiên ngoài HN c cg mấy ăn mất ngu về vấn đề này, cứ lo k bít bé có bj chết k, máy bay thì s, tàu hoả thì sao...nhg vì nôn quá cuối cùng, chọn máy bay, gọi a.Long,chuyên vc = máy bay,nhg thái độ k rõ ràng dứt khoát ngày h bay j cả, mình nghỉ chỉ cần chuyển 1triệu(giá hồi đó) là đem tới bay ngay, ai dè cứ nói lúc này, rồi lại ngày kia, chả bít đâu mà lần, bực quá, bấm bụng đi tàu hoả lun và mọi chuyện suôn sẻ
Chuyển = máy bay bé sẽ k đc ăn uống j trc đó
Sudo mỗi lần chảy nc mắt là ghỉ mắt màu nâu đỏ, hay chỉ chảy nc mắt thôi e? Hay là chảy ghèn lun?
Mấy bé 34 đáng yêu thật nhg cực nhất là con mắt và cái mũi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
meonho124 said:
Muốn mèo cái hoàn toàn ko còn gào nữa ng ta phải mổ vết to hơn để lấy đi buồng trứng cả dạ con cơ , và cũng sẽ có sẹo . Nhưng cái này là thành ra phẫu thuật rồi chứ ko phải tiểu phẫu , theo hiểu biết sơ lược của em là như thế .
Thường thì là những vết sẹo này đều phát hiện ra được.
Cị hỏi vậy là bgio đôi khi thấy ngta bán mèo trưởng thành, cg mún mua mà thấy k yên tâm, nếu mua đc ở các nhà uy tín thì k nói, chỉ sợ các bé trưởng thành đó có làm sao thì ngta mới đem gà, nên mún có 1 số kiến thức về lựa chọn mèo trưởng thành đó mà. Cám ơn e rất nhìu nhé!

bi mập

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Cị hỏi vậy là bgio đôi khi thấy ngta bán mèo trưởng thành, cg mún mua mà thấy k yên tâm, nếu mua đc ở các nhà uy tín thì k nói, chỉ sợ các bé trưởng thành đó có làm sao thì ngta mới đem gà, nên mún có 1 số kiến thức về lựa chọn mèo trưởng thành đó mà. Cám ơn e rất nhìu nhé!
theo em nghĩ thường thì cái họ sẽ ko thiến chị ạ, họa hoằn lắm là mèo ta hoặc mèo cái đã già thôi. Chị mún mua nhà nào?

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Giờ thì c chưa nhắm đc, tại hbua c em mình cg nói về vấn đề đó đó, nên trang bị kiến thức trc thau, hehe...
Hnay tắm táp cho ku gold, chuẩn bị mai sổ giun rồi chík ngừa đê