• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nhà Bảo Linh vừa đón thêm 1 hoàng tử mèo nữa này! (⌒o⌒) [up date hình trang 5,7,9]

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Đáng lí ra đến T2 tuần sau, cô bi map mới cho mẹ đón con, nhưng bất ngờ sáng nay mẹ đc báo đến nhận kon đc rùi, hihi..còn j vui sướng bằng nữa nào! ツ
Mẹ đến đón con lúc xế trưa trời còn lất phất mưa nhẹ, vì ở Q1 hết mưa mẹ chạy lên chỗ con thì còn mưa, mẹ quấn Hoàng Tử của mẹ vào tấm khăn bông dày ôm gọn vào lòng, con cg rúc vào khăn, k quấy khóc j thỉnh thoảng ngọ ngoậy ngước nhìn mẹ rùi kiu mẹ như mún hỏi "đưa con đi đâu đây?"
Về đến nhà Samy và Apple chạy đến làm quen với con, thỉnh thoảng gầm gừ theo kiểu ma cũ ăn hiếp ma mới! Con thì mặc kệ đi khám phá nhà mới cái đã! Và thầm nghĩ "Sau này thì 2 em có mà chết với anh nhé!"
Mẹ đặt con tên là Gold đấy, vì con màu vàng mà và cũng là Cục Vàng của mẹ,hihi...=^.^=
Sau khi khám phá nhà mới 1 chút thì con nằm ngủ chèo queo lun!

Vài tấm hình chia sẻ cùng mọi ng đây ạh!

Con chơi banh này!

Đá này!

Gặm này!

Và rồi Gold bắt đầu ngủ thiếp đi lun này!

Ngủ ko bít trời trăng gì nun!

Ponus thêm tấm "gái ngoan" Samy hnay có "trai lạ" mà vẫn tênh hênh ngủ này! >.<

Vài tấm chia sẻ với mọi ng nha, mong là thoả mãn đc phần nào cơn nghiện ngắm mèo của các cô bác, vì mẹ nó cũng như các cô ở đây, cũng bị nghiện ngắm mèo lắm, có rồi mà vẫn thík ngắm mèo nhà ngta thôi, suốt ngày tăm tia, dòm ngó hết ở đây rồi sang box mua bán, hia hia ^ω^

Up date hình trang 5,7,9

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
mở hàng cho cậu bé Gold nhà chị baolinh85 nè :gongxi-1:
bé gold nay đc 2 tháng chưa chị. :hmmm: .. à em tính hỏi chị cái này. bt` mèo con khoảng mấy tháng thì mình cho bé nó đi chích ngừa đc chị nhỉ? chích mũi vaccine tổng hợp 5 bệnh ý chị, hay là leucofelin ý ạ.

Bao Linh 85 said:
Vài tấm chia sẻ với mọi ng nha, mong là thoả mãn đc phần nào cơn nghiện ngắm mèo của các cô bác, vì mẹ nó cũng như các cô ở đây, cũng bị nghiện ngắm mèo lắm, có rồi mà vẫn thík ngắm mèo nhà ngta thôi, suốt ngày tăm tia, dòm ngó hết ở đây rồi sang box mua bán, hia hia ^ω^

Bao Linh 85

I_Like_Pet
ivys said:
mở hàng cho cậu bé Gold nhà chị baolinh85 nè :gongxi-1:
bé gold nay đc 2 tháng chưa chị. :hmmm: .. à em tính hỏi chị cái này. bt` mèo con khoảng mấy tháng thì mình cho bé nó đi chích ngừa đc chị nhỉ? chích mũi vaccine tổng hợp 5 bệnh ý chị, hay là leucofelin ý ạ.
Ui, xem e kìa, hihi, ku Gold sn 13/3 đó e mà to khoẻ bụ bẫm lắm rồi! Nên đc cho về nhà mới sớm nè!
Nói chung mèo chík mũi đầu tiên bắt buộc là fai đủ 2th tuổi, sau 1th nhắc lại lần nữa, rồi sau đó hàng năm tiêm định kì, vaccine mèo ngừa BA BỆNH thôi e nhé, mà tốt nhất là cứ xem 2chai thuốc phải đúng là LEUCORIFELIN, 1 chai lỏng màu sữa và 1 chai bột trắng, tiền chík trung bình 350/ 1mũi/ 1lần/1 bé
Gà Ngây Thơ said:
zòm cưng tóa đê :"> thế là nếp tẻ đủ roài , má Linh thích nhớ kekeke
Vâng, mà 2 bà kia ăn hiếp con trai của tui quá đi, suốt ngày đe nẹt e, thế thôi chứ mốt nhớn 2 e cứ nhờ cả vào Gold đấy, hehe

nhoxponlove said:
Gold xinh trai quá! Cái mặt nhìn lanh ghê chị ạ, về nhà mới chắc cũng ko bik lạ đâu hen. Thấy thương quá đi!!!
Cám on e nha! Vừa về đi thám thính khắp nơi rồi thôi, c rất vui vì bé có vẻ rất mến và quấn c, c thík nhg bé như vậy ák, hồi xưa clio và fiona còn sống cg suốt ngày bên c thôi, chỉ có 2 cái bà apple và samy k đc như vậy, thì cg thík vuốt thík xoa đó, nhg chút xíu là chạy đi, ngủ thi k bgio vo phòng or lên giường ngủ với mẹ, nhất là samy, còn apple thỉnh thoảng có nhảy lên giường nghịch tóc và ngủ trên tay chị

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
em samy mới tuổi kập kê 5 tháng đã đc chị Linh lo xong xuôi 1 chàng trai tóc vàng rồi. lớn là ko phải lo tất bật kiếm chồng nữa :le_luoi: .... bùn cười quá mà ALN các em hay có tướng ngủ giống nhau ghê, cứ ngửa bụng mà nằm khoan khoái ý.

nhìn hình apple nhà chị le lưỡi trông yêu quá. :03: . em cũng chuẩn bị đón 1 cô nhóc về mà bi giờ đã nôn nóng tìm hỉu hết các thể loại chích ngừa leucorifelin, rùi thuốc thang, thú y, lỉnh kỉnh sữa uống thêm cho mập, rùi tính qua lễ mua luôn royal canin kitten 36 10kg luôn 1 lần cho 3 nhóc ăn đỡ phải mua lại... :ngoi_xom: .. mỗi lần chuẩn bị đón bé mới nào về là mình kiủ cuồng mèo ý... lót dép hóng hớt khắp nơi nhìn babies nhà ng` khác.. :Onion09: .. vì em còn thằng ku sudo ế vợ cần phải lo cho nữa nên là... :lau_mo_hoi:

windy_27992

YTC Developer
á, thằng ku, em trai của bell, bé chung đàn đây mà, bé của e phải đợi đến 10/5 mới bắt dc c ah, nó biếng ăn wa' huhu :sadcorner:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Chúc mừng nhà chị Linh đã nạp được thêm 1 mều viên xinh xắn nhé :gongxi-1: bé này cũng 34 luôn hả chị? chị cân ẻm chưa? Hehe trộm vía cũng bụ bẫm lắm nè...em đoán 700 - 800g hổng biết đúng hông nữa. Hihi
Mà Apple của chị nói 800g chứ em nhìn hình thấy bự ghê, cứ như 1kg mấy :le_luoi:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
windy_27992 said:
á, thằng ku, em trai của bell, bé chung đàn đây mà, bé của e phải đợi đến 10/5 mới bắt dc c ah, nó biếng ăn wa' huhu :sadcorner:
Đúng thía, cháu đấy! Ăn khoẻ, nghịch khoẻ nên bị tống cổ sớm đấy, hị hị, thế đợi 10/5 e rước cháu về rồi show hình lên lun nhé!
Cháu nhà e xinh lắm đấy!!

Charlene2801 said:
Chúc mừng nhà chị Linh đã nạp được thêm 1 mều viên xinh xắn nhé :gongxi-1: bé này cũng 34 luôn hả chị? chị cân ẻm chưa? Hehe trộm vía cũng bụ bẫm lắm nè...em đoán 700 - 800g hổng biết đúng hông nữa. Hihi
Mà Apple của chị nói 800g chứ em nhìn hình thấy bự ghê, cứ như 1kg mấy :le_luoi:
Sao k bự đc vì chỉ có 1 khúc thui e ạh >.< hix...hix..
Ták mẹ sớm cả đàn đểu đẹt, mình chup hình chúng lúc nào cg thấy to hơn ngoài đời hết ák e
Chính xác! Gold hơn 1,5th mà cân bằng ngang apple 800g, còn mún dài hơn 1 chút nữa mới ghia!
Bé là 34 lai ALD, bé cái của Windy mặt gãy nhất yêu lắm!

Tội nghệp, còn xèm ti nên đang nằm chơi thì mò mẫm kiếm ti vợ tương lai đây, xấu k cơ chứ!
Apple nằm ngủ chả bít j, còn dơ nák lên nữa

Mắt cháu màu xanh lơ xinh ko mấy cô!

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Bao Linh 85 said:
Sao k bự đc vì chỉ có 1 khúc thui e ạh >.< hix...hix..
Ták mẹ sớm cả đàn đểu đẹt, mình chup hình chúng lúc nào cg thấy to hơn ngoài đời hết ák e
Chính xác! Gold hơn 1,5th mà cân bằng ngang apple 800g, còn mún dài hơn 1 chút nữa mới ghia!
Bé là 34 lai ALD, bé cái của Windy mặt gãy nhất yêu lắm!

Tội nghệp, còn xèm ti nên đang nằm chơi thì mò mẫm kiếm ti vợ tương lai đây, xấu k cơ chứ!
Apple nằm ngủ chả bít j, còn dơ nák lên nữa
Hehe a chàng Gold này da trắng, mắt xanh, tóc vàng, mai mốt lớn lên nhiều em theo lắm àh :03: Mà em thà là ngắn người nhưng đô con chứ dài dài mà hổng có thịt thà gì như mấy đứa nhà em ôm ko có đã chị ơi :( nhiều khi em cứ hay sờ sờ đùi tụi nó kiểm tra xem có miếng nạc nào ko hay toàn lông ko...hix... :sadcorner:
Àh mà chị cho em hỏi cái này cái nha. Tại em thấy chị nói cũng thường cho tụi nó ăn cơm nên tham khảo ý chị thử xem sao.

Em thấy trên mấy trang web nước ngoài nói mèo là động vật ăn thịt nên sẽ ít (hay thậm chí là không) hấp thu được dưỡng chất từ thực vật, bao gồm các loại ngũ cốc như gạo, bắp...nếu nó ăn mấy thứ này thì 1 là công cóc, 2 là có hại gì đó cho tụi nó nữa :go_mo: Tốt nhất chỉ cho ăn thịt và thịt :sad2:
Nhưng theo em thấy từ trước tới giờ nhà nội em nuôi mấy con mèo ta toàn cho ăn cơm trộn cá mà tụi nó đứa nào cũng mập mạnh...6, 7kg ko àh :lau_mo_hoi: Hồi lâu rồi em có nuôi 1 em mèo Nga cũng cho ăn cơm như vậy, em ấy cũng 4kg mấy, lông mượt mà lắm. Người ta còn khuyên nên cho tụi nó ăn đồ sống (thịt sống, đồ lòng sống). Kiểu như là mua về xay hết ra, chia từng phần để tủ đông, lúc nào ăn thì lấy ra 1 phần (nhưng là đồ sống chứ ko hề nấu chín) :frozesweat: Họ phân tích là nếu sống trong thiên nhiên tụi nó cũng sẽ ăn như vậy nên cho ăn những gì gần sống với tự nhiên nhất là tốt nhất...
Chị thấy vụ này sao hả chị? Em đang phân vân ghê ko biết rốt cuộc cách nào mới là đúng nữa...

meonho124

Đi Muôn Nơi
Chúc mừng thành viên mới nhà c nhé , Cu này làm chồng 2 nường kia hả chị , thằng cu phởn sướng chưa kìa , chưa gì có 2 em đẹp như mơ chờ . :157:
Chàng này sao lại tốt số đến thế

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Charlene2801 said:
Chị thấy vụ này sao hả chị? Em đang phân vân ghê ko biết rốt cuộc cách nào mới là đúng nữa...
Àh, theo ý nghĩ riêng của c là vầy, ừ thì thà là các bé sống ngoài hoang dã, rừng rú...nếu ra đó bắt zìa thì mình còn cho bé ăn theo kiểu hoang dã là đồ sống thì còn đc, vì bé đã wen rồi, ở ngoải có mún ăn đồ chín cg có đc đâu, nên theo bản năng ý thức đc nơi ở của chúng, chúng sẽ ăn nhg k có sẵn và tốt nhất đủ để sinh tồn là đc rồi
chứ mà các động vật nuôi theo kiểu thú cưng nói chung như đang nói về mèo í thì các e k có phản xạ hay thík ăn uống theo kiểu hoang dã ấy đâu e, vì mèo ông bà bố mẹ cg là thú cưng nui trg nhà đc mình nui dưỡng cưng chiều theo kiểu ăn chín uống sôi rồi thì bé đã hình thành thói quen đó lun, ngay còn trg bụng mẹ, baby cg đc ăn nhg TA đó mà,cho nên h tụ nhiên cho ăn đồ sống c e k ổn, mà thà là ở nc ngoài nhé, đồ sống nó còn tươi sạk, chứ mà ở Việt Nam ra sushi bar c cò k dám ăn đồ sống nữa là, giun sán rồi tùm lum ík e!

Vì khi ở 1 nơi nào đó từ bé thừa hưởng từ ng mẹ, bé sẽ có nhg khả năng thík nghi để tồn tại vơi môi trưòg, ví du 1c mèo sống hoang dã, răng sẽ to khoẻ nhọn hơn, móng vuốt dài hơn, chân tay dài hơn, mắt sáng hơn...rồi vì ăn toàn đồ sống nên bụng bé sẽ có phản xạ thík nghi, khả năng tiêu hoá tốt hơn.. nếu là người,ngta hay gọi là bụng tốt ík,là ăn j cg đc, còn mèo thú cưng thì nó đã có bản năng ăn chín uống sôi theo con ng rồi e ạh!

Chị cg ra nắn bóp bắp đùi tụi nó lắm, mới mua về bé nào bắp nó cg lỏng le lỏng lét hết đó, bóp đùi nó mà 2 ngón tay mún đụng với nhau lun, >.< hồi rước Samy là bé thảm hại nhất, giờ thì chăc nịch dày cui cái bắp đùi rồi e ạh! Gần 6th 2,8kg
Chị thấy cứ cho ăn thịt cá j đấy, ngoài hạt thì cứ phải dằm thêm miếg cơm vào, gọi là cho chắc bụng ík, 2 phan thịt 1 phần cơm
Như ku Clio đã mất của c, 11th 4,2kg, thường c thấy mèo cái nhẹ cân hơn, mình dài và thon hơn
meonho124 said:
Chúc mừng thành viên mới nhà c nhé , Cu này làm chồng 2 nường kia hả chị , thằng cu phởn sướng chưa kìa , chưa gì có 2 em đẹp như mơ chờ . :157:
Chàng này sao lại tốt số đến thế
Cám ơn meonho nhé! Mấy hôm cô đi đâu mất tiêu mấy tuần lun vậy?
Ku gold cho làm chồng apple thì xứng đôi hơn,hihi

meonho124

Đi Muôn Nơi
Anh chàng đợp giai nầy với bé gái nào cũng hợp hết , uah nhỉ bé Samy của chị lông ngắn cho với bé ALN nào cho ra đàn con xinh hơn .
Em có đi đâu đâu , đi làm , đi chơi , đi về quê , nói chung là ... đi muôn nơi ạ :143163ljogging: rồi lười lười lâu lâu lại lượn lượn , cho thêm hot :))). :Onion21:

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Xứ sở sương mù said:
Xinh qá c ơi
Mà c dạy mèo kiểu gì mà být chém hoa qả hay vậy
Cám ơn e ngen!
C k tập j cả, vô tình thôi ấy chứ, Fiona quấn quýt mẹ lắm, tối nào c nằm lên mạng or chơi đt cg lên ngực c nằm, rồi như ngứa tay quá chịu hết nổi, hôm đó tự nhiên khều khều mấy cái, chị cứ kéo lên là bé lại kéo xuống, thấy vậy c mở game chém trái cây chơi cho Fiona thấy, thế là thấy c chơi sao bé cg quẹt như zậy đó e, thấy lạ quá, c mới lấy đt ra quay lại, mà chơi cg hay lắm nha, k có quẹt trúng bom bao giờ hít đó!
E có nui mèo hơm? E thử mở game chém trái cây rồi cho bé chơi thử ^^

Bao Linh 85 said:
Cám ơn e ngen!
C k tập j cả, vô tình thôi ấy chứ, Fiona quấn quýt mẹ lắm, tối nào c nằm lên mạng or chơi đt cg lên ngực c nằm, rồi như ngứa tay quá chịu hết nổi, hôm đó tự nhiên khều khều mấy cái, chị cứ kéo lên là bé lại kéo xuống, thấy vậy c mở game chém trái cây chơi cho Fiona thấy, thế là thấy c chơi sao bé cg quẹt như zậy đó e, thấy lạ quá, c mới lấy đt ra quay lại, mà chơi cg hay lắm nha, k có quẹt trúng bom bao giờ hít đó!
E có nui mèo hơm? E thử mở game chém trái cây rồi cho bé chơi thử ^^
E có nhưng bé nhà e ko lanh như vậy, xem xong clip của c e cũng thử nhưng ko có đc, chắc phải làm mẫu trc cho bé

Bao Linh 85

I_Like_Pet
ivys said:
em samy mới tuổi kập kê 5 tháng đã đc chị Linh lo xong xuôi 1 chàng trai tóc vàng rồi. lớn là ko phải lo tất bật kiếm chồng nữa :le_luoi: .... bùn cười quá mà ALN các em hay có tướng ngủ giống nhau ghê, cứ ngửa bụng mà nằm khoan khoái ý.

nhìn hình apple nhà chị le lưỡi trông yêu quá. :03: . em cũng chuẩn bị đón 1 cô nhóc về mà bi giờ đã nôn nóng tìm hỉu hết các thể loại chích ngừa leucorifelin, rùi thuốc thang, thú y, lỉnh kỉnh sữa uống thêm cho mập, rùi tính qua lễ mua luôn royal canin kitten 36 10kg luôn 1 lần cho 3 nhóc ăn đỡ phải mua lại... :ngoi_xom: .. mỗi lần chuẩn bị đón bé mới nào về là mình kiủ cuồng mèo ý... lót dép hóng hớt khắp nơi nhìn babies nhà ng` khác.. :Onion09: .. vì em còn thằng ku sudo ế vợ cần phải lo cho nữa nên là... :lau_mo_hoi:
E đón cô nhóc con cháu nhà nào vậy? Khi nào đón e?
Chị em mình cg như nhau này, dù đã dặn lòng "đủ rùi nghen" mà ngày nào cg lên xem mèo bán >.<
Đã rước về tói nơi rồi mà cứ vào xem đi xem lại cái topic rao bán bé để mà ngắm bé hoài mới ghê,hehe
Bé Samy h lớn tướng quá rồi, c nghĩ mốt bé có đến tuổi "chống lầy" chắc c mang đi phối giống bé ALN nào ák, cho nó ra đẹp hoàn chỉnh nun! Chứ mà còn đợi cu gold có mà dài cổ, với lại ku gold có lai ALD vào thì lại ra baby k chuẩn nữa e nhỉ!
C thấy apple và gold có vè xứng đôi vừa lứa lắm, vật nhau suốt ngày kia kìa

meonho124 said:
Anh chàng đợp giai nầy với bé gái nào cũng hợp hết , uah nhỉ bé Samy của chị lông ngắn cho với bé ALN nào cho ra đàn con xinh hơn .
Em có đi đâu đâu , đi làm , đi chơi , đi về quê , nói chung là ... đi muôn nơi ạ :143163ljogging: rồi lười lười lâu lâu lại lượn lượn , cho thêm hot :))). :Onion21:
Đúng ui, c cg định mốt cho samy đi lấy chồng ALN lun cho đợp, hehe
Lâu lâu tái xuất giang hồ cho HOT hở, hihi

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Xứ sở sương mù said:
E có nhưng bé nhà e ko lanh như vậy, xem xong clip của c e cũng thử nhưng ko có đc, chắc phải làm mẫu trc cho bé
Đúng ùi, phải làm mẫu trc chứ e, cho bé nằm lên ngực or ngồi theo dõi mình, để bé học theo, rùi lấy tay bé quẹt quẹt cho bé bít ^^