• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

nhờ các anh , các chị giúp đỡ

herozuko

iu_cún_nhứt
nhà em mới rước về 1 em cún :Onion38: :Onion38: . em thì còn là học sinh nên không rành lắm về việc chăm sóc cún con :hmmm: :hmmm: . em muốn nhờ các anh các chị giúp đỡ về việc vỗ béo nó và giúp em tư vấn về vấn đề tiêm chủng nhé :lol: :lol: . em mù tịt về vấn đề này . mong các anh các chị giúp đỡ . em xin cảm ơn nhiều . :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03: :03:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mới mang cún về, bạn nuôi 1 vài hôm cho cún quen nhà và khỏe mạnh đã
Sau đó mang cún đi tiêm. Mỗi lần tiêm cách nhau 4 tuần
Tiêm lần 1 vaccine, lần 2 vaccine, lần 3 phòng dại
Chúc cún bạn khỏe mạnh

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Cái nào cũng dc
Hạt thức ăn, thì mua loại cho cún con nhé. Cún con và cún trưởng thành ăn loại hạt thức ăn khác nhau đó
Hoặc, bạn cho ăn luân phiên, bữa cơm, bữa thức ăn viên cũng rất tốt. chú ý, k cho cún ăn các loại thức ăn có dầu, mỡ

ngan^^~

Member
Cách mjg vỗ Ú cún nhà. Cũg mới đây thuj, e nhà mh chưa đc 2 thág, mà hqua kân thấy đã 1,1kg uj. Choág. Mjh cho pé măm cháo pằm thjt ság nhá. Jờ pé măm đc kả cơm nên cho măm cơm trộn, ngày 3 pữa 2 cơm, 1 sữa. Ú thấy mồr :(((