• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nguy kịch lắm rồi các anh ơi

Status
Không mở trả lời sau này.

bigzero8977

YTC Developer
Trả là em có nuôi 3 bé hams trong 1 chuồng 2 cái 1 đực , bất ngờ hôm nay tắm cho bé đậy nắp tí mở ra thì thấy 3 bé hams ra đời (trong cả cát tắm em đã nhẹ nhàng nhấc 3 bế vào chuồng và bỏ 3 con vào , thật sự thì em ko biết con nào là mẹ bé , 2 con cái vào chuồng chạy đi chơi không chăm lo gì cho 3 bé , h phải làm sao đây??

bigzero8977

YTC Developer
Em đã xác đinh được con mẹ và bắt con cái con lại tách riêng ra . Có cần bắt luôn con đực ra không ạ ? em bỏ giấy vệ sinh vào mà thấy con cái nó cứ đào đào chỗ giấy vệ sinh và giấy vệ sinh nó tùm lum lên hết em phải làm gì đây

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
bigzero8977 said:
Em đã xác đinh được con mẹ và bắt con cái con lại tách riêng ra . Có cần bắt luôn con đực ra không ạ ? em bỏ giấy vệ sinh vào mà thấy con cái nó cứ đào đào chỗ giấy vệ sinh và giấy vệ sinh nó tùm lum lên hết em phải làm gì đây
. Tui bik sợ bạn lun ! Làm theo hướng dẫn :
1 : bắt đực ra, lấy hết nhà tắm,well,nhà ngủ,tầng trẹt vv.. Lấy ra hết chỉ chừa chuồng nc, thức ăn thui.
2 : lấy hết cát sand ra ( viên bi nhỏ nhỏ ) vì nó sẽ làm lạnh hamster con và làm hamster con "ngủm". Bỏ mùn cưa vào dày 2cm.
3 : quan sát hamster ( 2 con cái ) coi con nào lại cho hamster uống sữa hay nằm trên người hamster hay lém lém chân người hamster. Còn nào làm ..... Thì con còn lại ko phải mẹ bắt ra liền . Về nui chung con hamster đực với hamster cái ko phải mẹ mấy đứa baby.
4 : để nhìu t/a + sâu khô hay yến sữa vv... Để hamster mẹ dưỡng sức với làm ra sữa cho mấy 3 by.rùi lấy giấy vs xé ra cho hamster mẹ làm tổ . Lấy giấy báo vv.... Đậy lại làm cho chỗ hamster mẹ tối xíu . Lấy phấn diệt kiến rắc quanh chuồng .
thế là xong . Phần cốt lỗi .
5: bé hamster bạn là hamster gì bố llà.. Mẹ là ......
6. Mình nghĩ trong tất cả các bạn đang nuôi ( cao thủ hams) hamster thì ko bao giờ lót cát sand cho hamster của mình vì nó không có giữ nhiệt và khi tè dính cục cục ^^!. Ngoài trừ hamster robo dùng cát ... (quên tên ời :p , ) 1 bịch 50ngàn 1kg dùng 2,3 tháng.
và hamster shop , shop toàn lót cho hams toàn cát sand + ít mùn cưa hoa.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Hamster con và mẹ bé nui riêng

bigzero8977

YTC Developer
Cho mình hỏi là khoảng bao lâu thì có thể bỏ các con còn lại nuôi chung ,hình như con cái còn lại cung đang bang thai các bác ạ

bigzero8977

YTC Developer
Sẵn cho em hỏi luôn , em không muốn nuôi cho nó đẻ nữa , mà em có 2 con đực 3 con cái ở 2 chuồng khác nhau , chuồng 1 gồm 2 cái 1 đực như trên , chuồng 2 còn lại là 1 cái 1 đực , mà sáng nay em bỏ con đực chuồng 2 vào chuồng 1 thì thấy đực chuồng 1 cắn con chuồng 2 dữ quá nên em lấy ra , h phải làm sao để nuôi 2 con đực chung với nhau và 3 con cái còn lại chung với nhau ? ( chuồng 1 con đẻ 3by em đã bắt ra ở riêng rồi )

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
bác hỏi nhìu vấn đề hóc búa quá ••!.
trước tiên :
tài nguyên ngân sách có bao nhiu , bác ở đâu. Bác có mấy cái chuồng và diên tích.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
bigzero8977 said:
Sẵn cho em hỏi luôn , em không muốn nuôi cho nó đẻ nữa , mà em có 2 con đực 3 con cái ở 2 chuồng khác nhau , chuồng 1 gồm 2 cái 1 đực như trên , chuồng 2 còn lại là 1 cái 1 đực , mà sáng nay em bỏ con đực chuồng 2 vào chuồng 1 thì thấy đực chuồng 1 cắn con chuồng 2 dữ quá nên em lấy ra , h phải làm sao để nuôi 2 con đực chung với nhau và 3 con cái còn lại chung với nhau ? ( chuồng 1 con đẻ 3by em đã bắt ra ở riêng rồi )

bigzero8977

YTC Developer
Hjx em không biết làm sao nhưng hôm nay em vừa bỏ mồng cưa vào thì con mẹ không biết làm gì mà 2 bé đã ra đi chỉ còn 1 bé , con mẹ cũng không thèm chăm sóc bé luôn , em sợ bé die quá

bigzero8977

YTC Developer
hình như lúc đào mùng cưa làm tổ con mẹ đào luôn 3by rồi h nó đi tìm .... em bỏ xác 2 con vào lại thì thấy con mẹ chạy lại nhìn tội lắm ạ.... hjx thật sự thì em nhìn cũng buồn

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
không bik bạn phải người việt không .

viết lủng cũng không nêu đc cái mún nói

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
:gongxi-1:
thôi giúp đc giúp đến chết
1: thu nhỏ diêdn tích chuồng 30x25x25 đậy nắp , che hết lại không cho ánh sáng vào.
2: để hamster baby vào 1 cái chén nhựa , mũ, gỗ . Bên ngoài để 1 vật gì đó để hams mẹ dễ vào. Trong chén mũ để ít mùn cưa vào.
3: mua sữa vinamik ko đường cho vào bình nc cho bé uống.
4: bạn không nên cứ nhìn chầm chầm vào bé hoài, cứ để bé. Chỗ naõô nào tối đi. Mệt quá à.

bigzero8977

YTC Developer
Ý em nói là con mẹ lo đi tìm 2 con đã chết không quan tâm tới con kia nữa ... không cho bú cũng như không chăm sóc , cho vinamilk vào bình nước cho con mẹ uống à bạn?

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
ukm để vinamil ( sữa ko đường chứ khổng phải vitamin ) cho mẹ uống đúc xíu để lại chổ cũ. 2 bé chết sao bạn không đưa hams mẹ nhìn tdước khi lấy vậy @@. Giờ bạn đúc xíu sữa cho em bé hay canh hamster mẹ 2,3 tiếng mà ko cho no bik mình ở đó nếu bé vẫn không châm thì mình phải tự châm sống sót không cao đâu .

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Bé chết 1 phần là tại bạn.

1 chưa đọc thông tin về vấn đề ss.

2 . Không đọc thông tin khi hamster manyg thai và sau khi sinh.

3 nui thế nào mà bé có thai cũng không bik

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Thiến hết đi .

Status
Không mở trả lời sau này.