• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Nên chọn giống nào đây ! Các bạn vào bình chọn nhé !

Nên chọn giống nào ! Trong căn nhà 4 tầng ! Cái phòng bự !

• Total voters
    68

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Mình đang tính nuôi một bé cún Mỹ ! Có bạn nào đang băn khoăn giống mình vào góp ý kiến nhé ! Các khác vào góp ý kiến luôn ! Thank mấy bạn !

Ryan Raymond

Ý kiến của mình là Golden . Hỳ còn các bạn thì sao ! Mấy cái mình mình không thích ở giống khác là ở đây :

Alaska , Samoyed : thì bự , lông dài khó tắm ! Rụng lông đầy nhà !
Còn Husky : Thì quậy như quỷ , lông thì lúc tới khi giao phối rụng như điên !
Lab thì giống chó cỏ quá !
Golden là tại bé rất khoái nước , rụng lông không nhiều ! Dễ nuôi ! Cũng hiền nữa nên rất khoái dòng này !
Đó là ý kiến của mình còn các bạn thì sao ?
PS: Ryan ♥ Golden !

Ryan Raymond

♥ Hình người mẫu cute cho các bạn chiêm ngưỡng ♥

Golden : ♥♥♥♥♥

Labrador : ♥♥♥♥♥

Husky : ♥♥♥♥♥

Alaskan Malamute + Giant : ♥♥♥♥♥

Samoyed : ♥♥♥♥♥

PuzzLove

Những chú phóc lai PuzzLove
bn nên chọn nuôi Sam hoặc alka đi . dòng chó này đẹp . nếu bn nuôi cẫn thận chắc lông o rụng nhiều đâu

Bé Xún

T.Viên Năng Động
bn nên chọn nuôi Sam hoặc alka đi . dòng chó này đẹp . nếu bn nuôi cẫn thận chắc lông o rụng nhiều đâu

Ý kiến giống mình :)

anhlt3009

Mình đang tính nuôi một bé cún Mỹ ! Có bạn nào đang băn khoăn giống mình vào góp ý kiến nhé ! Các khác vào góp ý kiến luôn ! Thank mấy bạn !

Nuôi chó theo sở thích và nhu cầu của mình bạn!
Đừng thấy nhất thời thích 1 dòng nào đó rồi mua về mà không có thời gian chăm thì tội.Nuôi giống gì thì hãy nghiên cứu tính cách, nhu cầu vận động... của giống đấy để có sự lựa chọn thích hợp. Gol rụng lông cũng ác liệt lắm. Những dòng này bạn bỏ time ra ngày nào cũng chải thì đến mùa nó không kinh khủng lắm đâu nhé.Gen của Lab gần với Gen của tổ tiên hơn nên lông, đôi nét hình dáng của Lab khác Gol là vì thế bạn nhé. Đừng nói e nó giống các cún lai nhà mình. Các cún nhà mình mà có những cá thể chuẩn Dingo, bắc hà, h'mong côc, phú quốc...thì dòng chó nhập vẫn phải xét về nhiều mặt đấy ;)

Ryan Raymond

Dòng Lab ở VN giờ đa số bị lừa do không biết phân biệt mua phải hiện tựong chó cỏ hoặc lai ! Mà cái này minh lập cho vui chứ mình đã tìm hiểu hết các dòng chó Mỹ rồi ! Mà chỉ nuôi đc 1 bé mà đi học về rảnh ! Buồn quá ! Nên kiếm 1 em về nuôi chứ mình không thích cái kiểu có mới bỏ cũ , xài rồi thấy dở rồi bỏ đâu nhé !

askthupet.pg

YTC Developer
Bố nhà ống, như này khác nào ông mang mọi người ở ra làm trò đùa, đầu tiên thì ông xin ý kiến mọi người lên chọn giống cún nào.....xong rồi lại nói lập ra ..cho vui, vì tìm hiểu kĩ rồi, thế mà mọi người ở đây k biết quá thật thà góp ý cho, nào là mình khuyên bạn lên chọn giống này rụng lông ít, nào là lên chọn giống này ..... Thế có phải ông mang mọi người ra giết time như kiểu ông đã nói, đi học về buồn k có trò gì..................... mà có ai nói ông có mới lới cũ đâu, tôi chẳng biết ông là ai,cũng chẳng thù hằn gì với ông, nhưng tính tôi hay tham gia thẳng thắn, mà nói đúng là tôi k ưa người như ông, nói chuẩn là ghét.... k biết có phải trên thế giới này tôi với ông sinh ra là để ghét nhau hay k? nhưng oái oăm là đúng lúc tôi đang bức xúc vào lại nghe ông nói những lời này lên gọi là tôi có mấy lời ...... có gì k phải mong người bỏ qua cái lúc tôi hơi hấp này. mong mọi người thôi nhé. còn ông tướng kiểu buồn lên mạng lấy lòng tốt của mọi người ra làm trò vui. thì kkkkkkkkkkkkkkkkkkkk mong đâu. TÔI LÀ NGƯỜI HP . CÓ GÌ CỨ NÓI ÔNG BẠN RYAN RAYMOND nhé

Thonthon

Diamond Member
askthupet.pg said:
Bố nhà ống, như này khác nào ông mang mọi người ở ra làm trò đùa, đầu tiên thì ông xin ý kiến mọi người lên chọn giống cún nào.....xong rồi lại nói lập ra ..cho vui, vì tìm hiểu kĩ rồi, thế mà mọi người ở đây k biết quá thật thà góp ý cho, nào là mình khuyên bạn lên chọn giống này rụng lông ít, nào là lên chọn giống này ..... Thế có phải ông mang mọi người ra giết time như kiểu ông đã nói, đi học về buồn k có trò gì..................... mà có ai nói ông có mới lới cũ đâu, tôi chẳng biết ông là ai,cũng chẳng thù hằn gì với ông, nhưng tính tôi hay tham gia thẳng thắn, mà nói đúng là tôi k ưa người như ông, nói chuẩn là ghét.... k biết có phải trên thế giới này tôi với ông sinh ra là để ghét nhau hay k? nhưng oái oăm là đúng lúc tôi đang bức xúc vào lại nghe ông nói những lời này lên gọi là tôi có mấy lời ...... có gì k phải mong người bỏ qua cái lúc tôi hơi hấp này. mong mọi người thôi nhé. còn ông tướng kiểu buồn lên mạng lấy lòng tốt của mọi người ra làm trò vui. thì kkkkkkkkkkkkkkkkkkkk mong đâu. TÔI LÀ NGƯỜI HP . CÓ GÌ CỨ NÓI ÔNG BẠN RYAN RAYMOND nhé
Bình tĩnh đi bạn,dâni Hải Phòng có nóng nảy thế này đâu...........

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Chọn golden đi bạn. Samoyed lông dài , khó chăm lắm . Lab cũng được nhưng hơi bị to. Huski to xác và nhút nhát.

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
alaska xinh qá đi :X muốn có 1 bé nuôi gê

chi yeu cho

Ta yêu chó
Ryan Raymond said:
Ý kiến của mình là Golden . Hỳ còn các bạn thì sao ! Mấy cái mình mình không thích ở giống khác là ở đây :

Alaska , Samoyed : thì bự , lông dài khó tắm ! Rụng lông đầy nhà !
Còn Husky : Thì quậy như quỷ , lông thì lúc tới khi giao phối rụng như điên !
Lab thì giống chó cỏ quá !
Golden là tại bé rất khoái nước , rụng lông không nhiều ! Dễ nuôi ! Cũng hiền nữa nên rất khoái dòng này !
Đó là ý kiến của mình còn các bạn thì sao ?
PS: Ryan ♥ Golden !
cái giống này thì hiền như cục đất í,khôn,ngoan,lông thì đúng là rất ít rụng,bạn chọn giống này là tốt nhất ấy :clapping: :clapping: :clapping: :clapping: