• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Núi vàng...Sa nhân...Rùa lá

minhdeyeutyham

Em mới tìm hiễu về rùa trên mạng thấy kết 3 e này nhất...mong mọi ng chĩ giáo dùm..
  • Em mới nuôi rùa thì nên nuoi em nào..
  • Trong 3 em này thì em nào nuoi trên cạn hoàn toàn(ko cần cho xuống nước bơi)..
  • Em nào hiền nhất(có thễ bắc ra chơi)..
  • Chúng ăn gì,có khỏe không(ít bệnh)
  • Chuồng thì nên thiết kế ra sao..có thể nuôi chung 3 loai này 1 chuồng dc. ko
  • Và cuối cùng là giá ra sao (size baby dưới 10cm)..và nơi mua ỡ HCM..
Thank các pac'..nhờ tư vấn dùm em.

hieunguyen3k

YTC Developer
trong mấy loại này rùa là trong nhỏ nhắn nhất, mà nuôi núi vàng cũng đc, mấy loại này thì chắc nuôi sa nhân với lá đc, còn núi vàng hơi khó, rùa lá là rẻ nhất ^^

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
  • Em mới nuôi rùa thì nên nuoi em nào: Rùa lá, rùa sa nhân, rùa núi vàng v...v... ( Mình thích nuôi núi vàng)
  • Trong 3 em này thì em nào nuoi trên cạn hoàn toàn(ko cần cho xuống nước bơi): Tụi này đều là rùa cạn => sống trên cạn
  • Em nào hiền nhất(có thễ bắc ra chơi): Mấy bé rùa cạn nói chung cũng hiền
  • Chúng ăn gì,có khỏe không(ít bệnh): Tụi nó ăn thực vật, rau, củ, quả
  • Chuồng thì nên thiết kế ra sao..có thể nuôi chung 3 loai này 1 chuồng dc. ko: => tham khảo trong box
  • Và cuối cùng là giá ra sao (size baby dưới 10cm)..và nơi mua ỡ HCM: Giá cả tùy người bán, bạn vô box mua bán khác, tham khảo giá của anh kehuydiet7 xem sao.

nhangak

Turquoise Member
Tui thấy núi vàng còn khó nuôi hơn sa nhân :sad:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Bạn nuôi núi vàng chưa? Mình hỏi thật. Tại vì phải nuôi bạn mới biết. Núi vàng là loài dễ nuôi nhất. Thức ăn không kén chọn, chịu được nhiệt độ cao hơn các loài rùa khác, sức chịu đựng dai, nó có khá nhiều ưu điểm cho người mới nuôi đó bạn

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Bạn nuôi núi vàng chưa? Mình hỏi thật. Tại vì phải nuôi bạn mới biết. Núi vàng là loài dễ nuôi nhất. Thức ăn không kén chọn, chịu được nhiệt độ cao hơn các loài rùa khác, sức chịu đựng dai, nó có khá nhiều ưu điểm cho người mới nuôi đó bạn

Nuôi núi vàng chỉ có 1 điều khó thôi. Đó là khó .................................................................. chết

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Nuôi núi vàng chỉ có 1 điều khó thôi. Đó là khó .................................................................. chết

:good_job: :157: :157: :man_in_love:

NguyenQuocPhan

YTC Developer
chuẩn :)) nuôi rùa mấy tháng rồi vưt phòng vệ sinh có thấy chết đêck đâu. dạo gì bận đi làm 1 tuần cho ăn 1 lần mà cũng chả thấy nó buồn ăn :)) h thì rảnh rồi chăm được 3 bé núi vàng 2 bé tai đỏ và 6 con cá vàng