• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mong các bạn giúp dạy chó vệ sinh đúng chỗ...

Teddy2910

Tình hình là mình mua 1 bé gái poodle được 1 tháng rồi. Mình đọc nhiều bài về cách dạy chó đi vs, đã áp dụng (có cải biên theo hoàn cảnh). Lúc bé mới về nhà, mình ngăn một chỗ cạnh toilet, cho bé ở trong đó đi vs cho quen mùi. Mình muốn bé đi vs trong toilet, nhưng vì toilet ẩm ướt nên không thể nhốt bé trong đó được. Sau 1 tuần mình cho bé ra, ngày cho ăn 2 lần thì sau khi ăn lại nhốt vào đó. Thấy bé đi vs rồi nên mình thả ra. Nhưng nó đi vs suốt ngày chứ không chỉ sau khi ăn, mỗi lần 1 ít, rải rác khắp nơi, lại thích đi lên thảm :lac_dau: Chỗ nào nó đi bậy mình lau bằng thuốc sát trùng khử mùi của bác sĩ cho, để nó không quen mùi đi tiếp, nhưng hễ thả ra là nó chạy ngay ra ngoài đi vs cứ như nhịn lâu lắm rồi vậy. Mình định lót thảm trong chỗ nhốt nó để chiêu dụ, nhưng nghĩ lau chùi làm sao được?
Bây giờ quan hệ xích mích nghiêm trọng, suốt ngày mình la hét khản cả tiếng, lui cui lau chùi, tức quá nhốt nó luôn vài ngày, sau thấy tội lại thả ra. Nghĩ số mình thế này rồi.
Các bạn góp ý dùm mình sai cái gì mà nó hư vậy? Cám ơn các bạn nhiều nhé.