• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người vào đây giao lưu trò chuyện về nghề nghiệp kinh doanh thú cưng đi ạ

móm mém

Chào mọi người , mình hiện tại mới đang là sinh viên năm 2 thôi nhưng rất yêu chó mèo và muốn sau này trở thành 1 người kinh doanh lĩnh vực chó mèo trong tương lai ... mọi người ai có kinh nghiệp j khởi nghiệp thì chia sẻ cho mình với ... mình đang mơ hồ quá chưa biết nên bắt đầu từ đâu :) cảm ơn mn ạ

One_more_night

Active Member
Kinh doanh chó và kinh doanh mèo là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau !
Ví dụ Chó :
Đầu tiên bạn mua 1 quyển sách về tất cả loài chó : _Hình dáng,tiêu chuẩn,tập tính,xếp hạng trí thông minh ( Của từng loài )
_các bệnh thường gặp ở chó,cách chăm sóc chó nhỏ , cách chăm sóc chó sắp đẻ , cách chăm sóc chó thiên về sức mạnh ( Cơ bắp)
_các loại dinh dưỡng dành cho từng loại chó
_Giá cả thị trường từng loại chó,xu hướng xếp hạng các giống chó đang được ưa chuộng
_Kỹ năng,kinh nghiệm khi nuôi 1 bé cún từ nhỏ ( dưới 1 tháng tuổi ),đến chó lớn sắp đẻ * Lưu ý : Điều này rất quan trọng, không học qua sách vở được,khi bạn tự trãi nghiệm,bạn sẽ thấy cái khó khắn gặp phải ( có người sẽ thở phào nhẹ nhõm : Oh hên quá,minh chưa đầu tư nhiều,bỏ nghề chó thôi )
Buôn bán cún 10 người khen , không sợ bằng 1 người chê .
Lỗ tiền : vì phải đền bù chó cho khách, vì chó bệnh chết là điều khó tránh,nếu bạn không làm đúng thỏa thuận,bạn mất uy tín ( Không ai còn muốn mua )
Bán tại nhà,và bán tại salon lớn cũng khác nhau nhiều.
còn Mèo thì đơn giản hơn vì mèo ít bệnh hơn cún.Vậy bạn đã đi được bước nào rồi

betihon

nếu thích mời bạn hợp tác cùng mình, không cần nhiều vốn đâu, vì mình hiện đang có sẳn dự án rồi. Kinh Doanh là phu, cái chính là bảo tồn và chăm sóc các bé yêu