• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MỌI NGƯỜI ƠI! GIÚP MÌNH VỚI

hydrangeas0203

Bé mèo nhà mình mấy hôm nay không chịu ăn uống gì cả, bé còn bị nôn mửa nữa Không những vậy mình còn thấy bé cong người hóp bụng lại mà không đi ngoài được, sau đó nằm xuống kêu trông rất tội. Mình cho bé uống men tiêu hoá rồi mà bé nôn ra hết Có ai biết nên cho bé ăn uống gì bây giờ không ạ?

kiwi1106

Well-Known Member
Mấy ngày trước bạn cho nó ăn gì? Nhiều khả năng bị ngộ độc. Nếu bị ngộ độc - mình nói là nếu nhé vì qua miêu tả ko thể biết được là bị sao; bạn mua viên cacbon hoạt tính bán ngoài hiệu thuốc về, pha với nước bơm cho nó. Cái này rất lành tính, ko phải là thuốc nên bạn có thể yên tâm cho uống. Còn khi đã giải hết chất độc rồi thì cho uống men tiêu hóa mới có hiệu quả.

hydrangeas0203

Mấy ngày trước bạn cho nó ăn gì? Nhiều khả năng bị ngộ độc. Nếu bị ngộ độc - mình nói là nếu nhé vì qua miêu tả ko thể biết được là bị sao; bạn mua viên cacbon hoạt tính bán ngoài hiệu thuốc về, pha với nước bơm cho nó. Cái này rất lành tính, ko phải là thuốc nên bạn có thể yên tâm cho uống. Còn khi đã giải hết chất độc rồi thì cho uống men tiêu hóa mới có hiệu quả.
T vẫn cho nó ăn cơm trộn cá như bình thường, t thấy nó có vẻ sợ lạnh toàn tìm chỗ ấm chui vào nằm thôi, lông thì bết lại, còn phần hậu môn thì chảy máu nhìn thương lắm ạ. Ngoài ngủ ra thì nó không đi đâu cả, nó không ăn uống 2 ngày rồi, t sợ thêm vài ngày nữa chắc nó chịu không nổi mất :(( Chỗ quê t lại không có bác sĩ thú y nên t không biết phải làm sao nữa

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn dừng ko cho ăn cơm trộn cá nữa nhé. Nếu ko chịu ăn gì bạn chắt nước cơm, nước thịt; mua xilanh về bơm cho nó xem. Bạn mua oxy già hoặc iodine vệ sinh phần hậu môn cho nó. Nó đang bị thương nên cần ngủ + nghỉ ngơi cho lại sức. Bạn hãy bình tĩnh nhé vì nếu bị ngộ độc nặng hoặc dập bàng quang, vỡ một số thứ bên trong cơ thể thì nó đã đi lâu rồi. Có vẻ vẫn còn nước còn tát.

hydrangeas0203

Bạn dừng ko cho ăn cơm trộn cá nữa nhé. Nếu ko chịu ăn gì bạn chắt nước cơm, nước thịt; mua xilanh về bơm cho nó xem. Bạn mua oxy già hoặc iodine vệ sinh phần hậu môn cho nó. Nó đang bị thương nên cần ngủ + nghỉ ngơi cho lại sức. Bạn hãy bình tĩnh nhé vì nếu bị ngộ độc nặng hoặc dập bàng quang, vỡ một số thứ bên trong cơ thể thì nó đã đi lâu rồi. Có vẻ vẫn còn nước còn tát.
T cho nó ăn cháo trắng với thịt xương hầm thì cuối cùng nó cũng chịu ăn rồi, t cũng đã vệ sinh hậu môn cho nó. Bây giờ nó chạy nhảy lại rồi ko còn nằm một chỗ nữa, cảm ơn bạn nhiều nha :*