• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người ơi giúp em với.... :((

Thúy Lazzie

Em phốc của em khỏe mạnh, bình thường, ăn khỏe, nghịch dã man luôn. Em chiều cún nên cho cún ăn nhiều, cún cứ đòi ăn là em cho ăn. Nhưng hôm trước em thấy có người bảo cho chó phốc ăn nhiều như thế, chó sẽ bị hỏng đường ruột, dễ chết lắm.huhu. Có đúng không moị người ơi. Hix, em lo cho cún của em quá. Phải làm thế nào bi h? Nếu là sự thật thì bi h em cho cún ăn ít hơn có cứu được cún không? =((

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé ăn nhiều lắm hả bạn? Thế thì tốt nhất nên hạn chế lại
Bạn chỉ cần nhìn cái bụng bé ý, ăn nhiều thì bụng căng to ra, như vậy mới đến giới hạn (có nghĩa nếu bụng vẫn bt thì ko cần quá lo)
Đúng như bạn trên nói, chuyển bh còn đc (ko thể chuyển đc lúc đã ra biến chứng, thực ra là bị béo phì, ục ịch chút thui, thêm nữa thì khỏi đi, chân yếu à)
Chúc bạn vui vẻ ^^

Thúy Lazzie

Kem_Ốc_Quế said:
Bé ăn nhiều lắm hả bạn? Thế thì tốt nhất nên hạn chế lại
Bạn chỉ cần nhìn cái bụng bé ý, ăn nhiều thì bụng căng to ra, như vậy mới đến giới hạn (có nghĩa nếu bụng vẫn bt thì ko cần quá lo)
Đúng như bạn trên nói, chuyển bh còn đc (ko thể chuyển đc lúc đã ra biến chứng, thực ra là bị béo phì, ục ịch chút thui, thêm nữa thì khỏi đi, chân yếu à)
Chúc bạn vui vẻ ^^
tks b nhé ^^