• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người cho e lời khuyên với

tianbaby_96

mình mới nuôi cún con lần đầu....cún nhà mình mới đc hơn 3 tháng tuổi
mình mới mang về hơn 1 tháng à....mình lên mạng xem cách dạy cún đi vệ sinh đúng chỗ
nhưng dạy hoài cũng ko đc :(
bé ko những đi bậy lung tung...mà còn nằm ngủ trên chính nước tiểu và còn đạp lên phân và trây trét lung tung :(

mình nhốt bé trong nhà vệ sinh cả ngày...ko ị là nhất định ko ị...
nhưng mới vừa thả ra là bé ị liền tại chỗ @@
thậm chí còn ị lên giường của mình :((((((

help meeeeeee =[[[[

hình của bé nhà mềnh nè :">

Jun15891

Member
tianbaby_96 said:
mình mới nuôi cún con lần đầu....cún nhà mình mới đc hơn 3 tháng tuổi
mình mới mang về hơn 1 tháng à....mình lên mạng xem cách dạy cún đi vệ sinh đúng chỗ
nhưng dạy hoài cũng ko đc :(
bé ko những đi bậy lung tung...mà còn nằm ngủ trên chính nước tiểu và còn đạp lên phân và trây trét lung tung :(

mình nhốt bé trong nhà vệ sinh cả ngày...ko ị là nhất định ko ị...
nhưng mới vừa thả ra là bé ị liền tại chỗ @@
thậm chí còn ị lên giường của mình :((((((

help meeeeeee =[[[[

hình của bé nhà mềnh nè :">
Nó cứ ị bậy ở đâu là bạn dí mặt nó. bắt tận tay day tận mặt / tại chỗ/ dí mặt vào chỗ nó đi bậy/ phát thật đau vào đít. rùi quát nó là Hư! đừng có nghĩ là mình chiều nó thì đc/ nhà mình có 2 cún phốc/ trc cũng hư vậy. có xịt thuốc đi vệ sinh đúng chỗ nó vẫn hư. từ ngày mình phạt và thưởng. mỗi khi thấy nó hít hít dưới đất hoặc đít cong lên hoặc chạy vòng vòng là chuẩn bị đi thì nhấc vào wc. nhốt lại. đi đúng chỗ thì cho bánh. sai chỗ thì dí mặt nó vào đánh thật đau nhưng ko đc đánh khi nó đã bậy ra lâu rồi kiểu ko bắt đc tại chỗ thì ko đc đánh. :D chịu khó khoảng 1 tháng nữa thôi nếu nó quá ngốc và cứng đầu như con Lilly nhà mình. chúc bạn dạy cún thành công :D

Putin_cute

T.Viên Năng Động
Lúc mình đưa em chuhuahua về nhà thì mọi người mách là lấy 1 cái que đo đúng bằng đuôi nó và cắm vào chỗ bạn mún cho nó đi và bạn dí mặt nó vào chỗ đấy mà bảo là chỗ vệ sinh của nó, nhưng em nó lúc đ đúng lúc không, bạn cứ lấy giấy hay khăn đem phân or nước tiểu của nó bỏ vào toilet và cũng dí mặt vào nhé, em nó nghe mùi củ em nó sẽ đi đúng vào chỗ đấy, và nhưng nơi em ấy đi bậy bạn cần vệ sinh thật kĩ để mất mùi đi.

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
em nhà bạn là cún nhật ,mũi hồng lông xù trắng , tuy rất dễ thương nhưng cũng rất khó dạy ^^ Em nhà mình là nhật lai bk nà , cũng lông xù trắng mũi hồng luôn , em nhà mình cũng giống em nhà bạn đó , đi lung tung hết á , đi lên giường luôn ý , mình kết hợp tùm lum các kiểu dạy trên mạng thì thành công . Bạn chỉ cho bé ăn 3 lần / ngày , sáng trưa tối , như vậy sẽ kiểm soát dc sơ hoạt động bài tiết của bé . Khi cho bé ăn xong chừng năm mười phút gì đó , bạn quan sát bé há , nếu bé sắp đi thì bé sẽ đi vòng quanh một chỗ nào đó , hít hít ngửi ngửi đất , đuôi bé sẽ hướng lên trời , có thể sẽ hơi hướng vê phía đầu 1 tí , ko vẫy đuôi nhá , nếu vậy thì bạn sẽ biết là bé sắp đi và bế em nó ra chỗ mà bạn muốn em nó đi , chờ một tí tại có thể bé sẽ ko muốn , đòi đi chỗ khác , phải chặn bé lại nha bạn . Ngày nào cũng làm vậy thì cuối cùng bé cũng quen thôi . CHúc bạn thành công vs em cún đáng yêu nhà bạn

tianbaby_96

toypoodle_123 said:
em nhà bạn là cún nhật ,mũi hồng lông xù trắng , tuy rất dễ thương nhưng cũng rất khó dạy ^^ Em nhà mình là nhật lai bk nà , cũng lông xù trắng mũi hồng luôn , em nhà mình cũng giống em nhà bạn đó , đi lung tung hết á , đi lên giường luôn ý , mình kết hợp tùm lum các kiểu dạy trên mạng thì thành công . Bạn chỉ cho bé ăn 3 lần / ngày , sáng trưa tối , như vậy sẽ kiểm soát dc sơ hoạt động bài tiết của bé . Khi cho bé ăn xong chừng năm mười phút gì đó , bạn quan sát bé há , nếu bé sắp đi thì bé sẽ đi vòng quanh một chỗ nào đó , hít hít ngửi ngửi đất , đuôi bé sẽ hướng lên trời , có thể sẽ hơi hướng vê phía đầu 1 tí , ko vẫy đuôi nhá , nếu vậy thì bạn sẽ biết là bé sắp đi và bế em nó ra chỗ mà bạn muốn em nó đi , chờ một tí tại có thể bé sẽ ko muốn , đòi đi chỗ khác , phải chặn bé lại nha bạn . Ngày nào cũng làm vậy thì cuối cùng bé cũng quen thôi . CHúc bạn thành công vs em cún đáng yêu nhà bạn
ồ....cảm ơn nhé
nhưng mỗi lần mình mún đặt bé vào nơi mình mún bé đi vệ sinh thì bé lại chạy lung tung sang chỗ khác
buột dây hay nhốt bé vào nhà vệ sinh thì bé kêu um sùm...lại còn cào cấu hung hăng
mà mình nhốt bé cả ngày trong nhà vệ sinh...bé ko chịu đi...nhịn lâu như vậy có sao ko bạn?

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
tianbaby_96 said:
ồ....cảm ơn nhé
nhưng mỗi lần mình mún đặt bé vào nơi mình mún bé đi vệ sinh thì bé lại chạy lung tung sang chỗ khác
buột dây hay nhốt bé vào nhà vệ sinh thì bé kêu um sùm...lại còn cào cấu hung hăng
mà mình nhốt bé cả ngày trong nhà vệ sinh...bé ko chịu đi...nhịn lâu như vậy có sao ko bạn?
vậy là bé nhà bạn khó dạy giống bé nhà mình rồi , cứ cho bé vào WC là bé chạy ra , xích thì bé cứ nhày chồm chồm cào cấu lung tung , còn nhốt trong nhà vệ sinh thì bé ko chịu đi . sau cùng , mình cũng quan sát khi bé đi vòng vòng , hít hít ngửi ngửi đất , đuôi hướng lên trên thì như vậy là em ý sắp đi , sau đó thì em ý sẽ đứng yên một chỗ , đuôi vẫn như vậy , người hơi cong ở lưng lên một tí , thỉnh thoảng thì lông có thể dựng lên => bé sắp đi trong < 5 giây nữa , hoặc nếu mình chậm thì bé dg đi rồi =_= , lúc đó thì bạn bế và nhốt bé trong nhà vệ sinh là xong . CHúc bạn thành công

chimcanhcut_dus

YTC Developer
dạy cún đi vệ sinh tưởng chừng dễ mà lại rất cần kiên nhẫn.Nhà mình không nuôi bắc kinh lai nhật nên không biết tính cách giống này thế nào nhưng dựa trên những kinh nghiệm mình đã nuôi bé rott,mình khuyên bạn nên cho bé ăn một bữa thật no. Đợi 5-10p sau dắt bé ra chỗ bạn muốn bé đi vệ sinh.Vì ăn no nên bé sẽ muốn đi vệ sinh rất nhanh.Thực hành khoảng 2,3 buổi,bé sẽ biết chỗ đi vệ sinh của mình. Cún nếu còn nhỏ thì ngày sẽ đi vệ sinh nhiều lần,lớn thì ngày 2 lần thôi

thuyetnn83

các bạn làm như vậy là không ổn chút nào! đầu tiên chúng ta phải nghiên cứu về giống chó ...... tuổi của chó. tuổi của chó bạn quá nhỏ chưa hoàn thiện về về hệ thần kinh. nên bạn làm gì cũng vậy thôi.