• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi ng có ai biết về giun móc ở mèo. GIÚP TỚ VỚI

LQHT19

mèo nhà mh ói liên tục 3 ngày ra nước trắng 2 ngày đầu, ngày thứ 3 ói ra nươca vàng ( mà trg 3 ngày đó với ngày đầu ra bs tiêm thì bé vẫn ị phân chặt ăn uống bt, ngày thứ 2 đi tiêm về thì từ hôm đó bé đi phân nhão luôn tới h). Mang ra bs tiêm thì k ói nửa và bs bảo phải thử phân coi có phải bị giun sán k. Kết quả thử phân của bé nhà mh là nhiễm trứng giun móc. Mà bs nói phải để nó hết đi phân nhão mới cho uống thuốc. Mà tới h , em mèo nhà mh vẫn đi phân nhão, chiều hnay lại tiếp tục có hiện tượng ói ra nước vàng. Rồi nhà mh còn lo bé có nguy cơ lây nhiễm giun móc cho người nữa. Mh cho bé uống thuốc bột bi-o trị tiêu chảy vs ói mấy ngày nay rồi mà vẫn k khá hơn. Anh Chị nào biết cách trị, xin giúp em với. Em đang rất lo và không biết cách nào cho bé ngưng tiêu chảy đe cho uông thuốc đây nữa :(((((. GIÚP EM VỚI MỌI NGƯỜI Ạ

LQHT19

Bạn phải hỏi rõ bác sĩ. Nguyên nhân gây tiêu chảy và ói là do giun móc. Bạn đừng cho bé ăn cá và bơ sữa nhé.
hiện tại mh vừa cho bé ra bs chích mũi chống ói vs tiêu chảy vs cả giun móc. Bs bảo phải cho bé nhịn ăn :( mà bé vẫn đi tiêu chảy. Rầu quá. Như thế này bé có làm sao k bạn :((((

LQHT19

Bạn cứ làm như bác sĩ nói đi, nếu tiêu chảy nặng quá thì nên cho nhịn ăn vài bữa thật. Bạn hỏi xem có bơm nước cơm được cho nó ko, nếu sợ nó mất sức.
Mình đã đem chích và cho nhịn ăn như lời bs , bé đi phân hơi chặt r. Mh ngưng chích thì lại bị tiêu chảy, mh cảm thấy bé như phụ thuốc vào việc chích, nhìn bé đừ ng khi bị chích nhìn rất tội, và bh mh k biết làm sao k lẽ cứ chích nv hoài. Dù đã đi phân chặt nhưng chỉ cần ngưng chích là bị lại. K lẽ bé mh sẽ cứ bị nv sao.