• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mô triệt sản của chó không lành, chảy dịch hồng

Ngoc201

Mình có 1 bé chó hơn 1 năm tuổi. Tình hình ăn uống của bé rất kém, chỉ ăn bánh mì chấm sữa bò, thịt luộc và thức ăn khô với 1 lượng nhỏ.
Gia đình mình vừa mang em đi triệt sản tuần trước, nhưng vết nối 2 mô trong bụng của em không lành, gây viêm nhiễm, chảy dịch hồng và sưng cứng lên dù ngày nào cung có bác sĩ đến nhà để tiêm kháng sinh và thuốc bổ. Mình đã mang em ra trạm thú y mổ em để bác sĩ xem xét thì bác sĩ bảo chó mình đề kháng kém, phải mổ lại vì vùng mổ không lành và bị viêm. Sau khi mổ lại, hiện tại là 3 ngày rồi mà vết thương của chó mình vẫn chảy dịch hồng dù có ít hơn tí xíu. Mình có cho bé ăn thêm gel dinh dưỡng nutri plus, thịt luộc, thức ăn khô royal mà k biết có giúp bé tăng đè kháng không nữa. Có ai có cao kiến gì không giúp mình với T.T

Ngoc201

Bé này chắc cơ thể vốn đã yếu sẵn, lại kém ăn uống nên sức đề kháng lại càng kém. Bạn có sát trùng vùng vết thương cho nó ko?
Mình có dùng dung dịch rửa vết thương màu vàng vàng ngoài hiệu thuốc ý bạn. Chó mình lúc đầu ăn uống rất bình thuòng và khoẻ mạnh. Tự dưng mẹ mình đi xa 1 hôm thế là từ đó nó kém ăn đến nay hơn 6 tháng rồi T.T

Ngoc201

Lạ nhỉ, thế mẹ bạn đã về chưa vậy... Chắc hẳn phải có nguyên nhân gì đó.
Về rồi bạn, mẹ mình đi có 1 hôm thôi ý T.T
Chó mình mấy hôm nay bỏ ăn luôn rồi, chỉ còn ăn gel dinh dưỡng thôi. Lại còn vết mỔ k lành ở trong nữa :((