• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mổ sa ruột 2 bên háng ở chó , vết mổ ban đầu k lành , hiện nay đang lành nhưng bên trong sưng !!

Chó nhà em mổ sa ruột 2 bên bẹn ( háng ) , lúc cắt chỉ thì vết mổ hở k dính lại nên em phải chăm sóc một thời gian . Đến nay thì vết mổ đã dần đóng miệng chỉ còn chờ lành da lại . Bác sĩ cũng có dặn lúc cắt chỉ xong hạn chế chạy nhảy đi lại khoảng 1 tuần để tránh nó bung vết khâu sa ruột bên trong . Đến hôm Cn vừa rồi là đã qa 1 tuần em có cho bé chạy vừa phải nhưng k nhiều chỉ 1,2 lần nhưng tự nhiên ở bên háng bên trái có bị sưng bên trong . Em có kiểm tra chỗ vết thương k có dấu hiệu nhiễm trùng . Và đã đưa qa chỗ chi cục phẫu thuật xem . Bác sĩ bảo cái đó k phải là do ruột rớt xuống lại mà chỉ là sẹo do vết mổ . Nghe bác sĩ nói vậy em cũng thắc mắc là vết mổ mà bị sẹo thì khi nào lành lại vết thương mới bị chứ sao vết thương chưa lành mà lại để lại sẹo ? Vì chó nhà em vẫn tỉnh táo và ăn uống bình thường nên bác sĩ bảo khi nào nó bỏ ăn và sốt thì mang lên lại !! Ai biết tình trạng này chỉ em với , nết sa ruột lại bị rớt xuống sau khi phẫu thuật thì có sao k ạ , em thấy chó em lúc đầu bị sa ruột vẫn ăn uống vui chơi bình thường mà em nghe ngta nói để cái đó lâu sẽ bị hoại tử , hiện nay nếu như chó nhà em mà bị sa ruột lại mà vẫn vui vẻ ăn uống bth thì em có nên phẫu thuật lại không ạ .