• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người ơi, giúp tớ với! gấp gấp!

bé hams của mình cứ gãi suốt ngày, ngủ thì không sao, tỉnh dậy lại gãi!! tớ sốt ruột quá bế em ra vạch lông kiểm tra thì thấy có vết rận cắn còn rất mới (tớ chắc chắn là con rận vì hồi xưa tớ cũng nhìn thấy vết y hệt như vậy trên người em mèo của nhà bác). bây giờ làm sao để giết con rận ý, tớ tìm bắt nhưng em hams cứ như thoi loi k chịu yên cho bắt :(( :((?? mọi người giúp tớ với chứ để em ý cứ gãi suốt nhìn thương lắm :(

chirido

YTC Developer
Bạn tìm bắt được thì tốt, không thì cứ ra nhà vật yêu hỏi loại thuốc tắm trị rận cho bé đó, ko sao đâu, em nhà mình cũng gãi hoài đó mà. Nếu nhà vật yêu không có thì bạn mua loại tắm trị rận cho chó, rồi về pha loãng hơn chỉ định, tắm chó bé là ok rồi.

chirido

YTC Developer
Nếu tới chỗ dv tắm cho hams thì tốt nhất bạn nên ở lại xem người ta tắm cho bé chứ đừng để bé lại 1 mình nha! Chúc bé hams bớt gãi nhe! ^^ :gongxi-1:

milkchocolate

T.Viên Năng Động
@danglinh: nếu chưa biết cách tắm, bạn có thể nhờ đến các dv tắm hams tại các hamster shop. nếu được bạn có thể hỏi người ta cách tắm cho hams. (ai dễ tính thì họ sẽ chỉ tận tình thoy)
thật ra tớ post bài hướng dẫn lên đây cũng đc nhưng k có hình minh họa bạn sẽ khó hiểu. tốt nhất bạn ra hamster shp, người ta vừa tắm hams vừa hướng dẫn thì bạn sẽ dễ hiểu hơn.

chirido

YTC Developer
Trên google cũng có bài hướng dẫn cách tắm cho bé hams đó bạn. Mình xem trên đó rồi cũng tắm được cho nhok nhà mình đấy. Chúc bạn thành công nha! ^^

cám ơn mọi người nhé :) hehe, tớ đã tắm cho em ý rồi, tắm xong sấy khô lông và xức dầu thơm nức :le_luoi: .Giờ em ý không gãi nữa, chắc là con rận kia bị...chết đuối :keke_hehe: .há há há, sung sướng vì giết được con bọ chét đáng nguyền rủa :03:

milkchocolate

T.Viên Năng Động
@nguyenlien: chúc mừng bạn vì đã dìm chết được "con bọ chét đáng nguyền rủa" kia nhé, hì hì ^^ sau này cứ 1-2 tuần bạn tắm cho em ấy 1 lần để pé sạch và mượt lông hơn nhé! nhớ cho pé ăn đầy đủ dưỡng chất nữa :x