• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mình sự giúp đỡ của những chuyên gia về méo.

NickJonas

Member
Các bạn giúp mình với.... :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Thứ nhất:
Henry(con mèo nhà mình) rất khó bảo. Tối hôm qua, trời mưa gió đùng đùng, mình lùa mèo chó vào nhà, chỉ có nó là đứng ở ngoài không chịu vào. Mình gọi nó, gọi hoài gọi mãi mà nó giả lơ. Mình ra kéo nó vào thì bị nó suýt nữa cào. Henry hồi nhỏ đã bị một trận ho nặng nên bác sĩ nói không nên dầm mưa ở ngoài. Không biết làm cách nào đây?
THứ hai:
Méo Henry nhà mình hơi ốm. KHông biết tẩm bổ bằng thứ gì đây?
THỨ bA:
cÁC bạn có cách nào làm cho chó mèo hòa hợp với nhau dc không? Mình phát ốm với tụi nó. :gongxi-1:
Xin các bạn giúp đỡ. Sẽ hậu tạ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Chó

Diamond Member
Thứ nhất:
Henry(con mèo nhà mình) rất khó bảo. Tối hôm qua, trời mưa gió đùng đùng, mình lùa mèo chó vào nhà, chỉ có nó là đứng ở ngoài không chịu vào. Mình gọi nó, gọi hoài gọi mãi mà nó giả lơ. Mình ra kéo nó vào thì bị nó suýt nữa cào. Henry hồi nhỏ đã bị một trận ho nặng nên bác sĩ nói không nên dầm mưa ở ngoài. Không biết làm cách nào đây?
Mèo không mãnh liệt bằng chó- câu nói này ai mà chẳng biết! Henry thật sự không khó bảo. Có thể đó là do nó "giận" cậu chủ không nhẹ nhàng và hiểu được nó. Phải từ từ vuốt ve và ôm nó vào chứ đừng có kêu lẳng hay kéo bời, bé "giận" dữ lắm đấy :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .

THứ hai:
Méo Henry nhà mình hơi ốm. KHông biết tẩm bổ bằng thứ gì đây?
Bất cứ những gì bé có thể ăn hoặc thích. Thay đổi khẩu vị cho phù hợp cũng kích thích biến dưỡng cho những cô/ chú mèo quý tộc. Đừng nghĩ rằng nên vỗ béo bé bằng những loại thực phẩm giàu chất béo/ chất đạm/ chất đường bột... mà cứ đáp ứng được nhu cầu mà bé thích! Nếu bé đã ăn nhiều và vận động tốt thì nên bổ sung thêm một chút xíu chất béo, đạm hay đường bột vào khẩu phần ăn hằng ngày của bé để bé duy trì được cân nặng lý tưởng trong một thời gian dài. Người ta bảo rằng nên cho mèo vận động một lúc hoặc tắm (nếu cần) và uống một ngụm nước nhỏ sẽ làm bé càng thêm ngon miệng hơn trong bữa ăn!

THỨ bA:
cÁC bạn có cách nào làm cho chó mèo hòa hợp với nhau dc không? Mình phát ốm với tụi nó.
Anh có thể nói rõ hơn không? 2 con hung dữ đánh nhau hay một con hiền bị ăn hiếp?

NickJonas

Member
Mèo không mãnh liệt bằng chó- câu nói này ai mà chẳng biết! Henry thật sự không khó bảo. Có thể đó là do nó "giận" cậu chủ không nhẹ nhàng và hiểu được nó. Phải từ từ vuốt ve và ôm nó vào chứ đừng có kêu lẳng hay kéo, bé "giận" dữ lắm đấy :khoc_nhung_ko_chiu_thua: .

Bất cứ những gì bé có thể ăn hoặc thích. Thay đổi khẩu vị cho phù hợp cũng kích thích biến dưỡng cho những cô/ chú mèo quý tộc. Đừng nghĩ rằng nên vỗ béo bé bằng những loại thực phẩm giàu chất béo/ chất đạm/ chất đường bột... mà cứ đáp ứng được nhu cầu mà bé thích! Nếu bé đã ăn nhiều và vận động tốt thì nên bổ sung thêm một chút xíu chất béo, đạm hay đường bột vào khẩu phần ăn hằng ngày của bé để bé duy trì được cân nặng lý tưởng trong một thời gian dài. Người ta bảo rằng nên cho mèo vận động một lúc hoặc tắm (nếu cần) và uống một ngụm nước nhỏ sẽ làm bé càng thêm ngon miệng hơn trong bữa ăn!

Anh có thể nói rõ hơn không? 2 con hung dữ đánh nhau hay một con hiền bị ăn hiếp?
Thật sự cảm ơn bạn. Câu trả lời của bạn giúp mình rất nhiều.

Mình đã mua đồ ăn whiskas food cho Henry ăn rồi. Không biết như thế có đủ chất không vì bé rất thích. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Ý bạn là sao, mình không hiểu.

Chó

Diamond Member
Mình đã mua đồ ăn whiskas food cho Henry ăn rồi. Không biết như thế có đủ chất không vì bé rất thích. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
WhisKas cung cấp đầy đủ 5 nhóm chất dinh dưỡng cần thiết những lượng chất đạm khá ít nên anh có thể mua bổ sung thêm các loại cá biển hoặc các loại thịt bò, gà... (tránh thịt heo nhé! ) để cân bằng lượng đạm cho bé, anh nhé!
Ý bạn là sao, mình không hiểu.
Tức là 2 con thú dữ chuyên gây sự với nhau hay một em mèo hiền bị bắt nạt?

NickJonas

Member
WhisKas cung cấp đầy đủ 5 nhóm chất dinh dưỡng cần thiết những lượng chất đạm khá ít nên anh có thể mua bổ sung thêm các loại cá biển hoặc các loại thịt bò, gà... (tránh thịt heo nhé! ) để cân bằng lượng đạm cho bé, anh nhé!

Tức là 2 con thú dữ chuyên gây sự với nhau hay một em mèo hiền bị bắt nạt?

Vậy thì là một con chó dữ đánh một con mèo hiền.
:khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Chó

Diamond Member
Anh thử tham khảo ở đây y. Dù bài viết này có ý nghĩa cũng không quá gần lắm nhưng đều nói về chuyện "ghen" giữa những con vật nuôi với nhau. Anh cứ cho cún mới trong bài viết là mèo vì thường là người ta thích nuôi chó còn nhỏ hơn vì chúng đáng yêu và dễ thuần hoá hơn. Và tất cả những cuộc đấu xảo ấy diễn ra là do chuyện "ghen" phức tạp hay đơn giản chỉ là do không hiểu được ngôn ngữ của nhau ấy mà!

NickJonas

Member
Anh thử tham khảo ở đây y. Dù bài viết này có ý nghĩa cũng không quá gần lắm nhưng đều nói về chuyện "ghen" giữa những con vật nuôi với nhau. Anh cứ cho cún mới trong bài viết là mèo vì thường là người ta thích nuôi chó còn nhỏ hơn vì chúng đáng yêu và dễ thuần hoá hơn. Và tất cả những cuộc đấu xảo ấy diễn ra là do chuyện "ghen" phức tạp hay đơn giản chỉ là do không hiểu được ngôn ngữ của nhau ấy mà!
Cảm ơn bạn rất nhiều. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Thế có cho mèo ăn yaourt được không?
Chà, bạn lấy níck name là Chó mà rành về mèo quá ha. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

Chó

Diamond Member
Thế có cho mèo ăn yaourt được không?
Về vụ dùng sữa chua thì em chưa rõ lắm về mèo. Nhưng với chó thì người ta khuyến khích cho dùng để kích thích biến dưỡng. Nhưng em nghĩ là được vì mèo có thể dùng dứa để tiêu hoá dễ dàng hơn mà! Sao sữa chua lại không được với mèo chứ, anh nhỉ :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Chà, bạn lấy níck name là Chó mà rành về mèo quá ha. :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Em lấy ních YTC là Chó bởi vì ních Mèo đã có người dùng rồi. Thật sự ra thì em rành về mèo hơn là chó đấy (thật mà) !

thinh vn

Deep Inside
Mèo không mãnh liệt bằng chó- câu nói này ai mà chẳng biết! Henry thật sự không khó bảo. Có thể đó là do nó "giận" cậu chủ không nhẹ nhàng và hiểu được nó. Phải từ từ vuốt ve và ôm nó vào chứ đừng có kêu lẳng hay kéo bời, bé "giận" dữ lắm đấy :lau_mo_hoi: .

Bác trả lời hay wá! Mốt làm Bs thú y đi! Bác cho em một làm đệ tử nhá! :em xin_em xin:
THỨ bA:
cÁC bạn có cách nào làm cho chó mèo hòa hợp với nhau dc không? Mình phát ốm với tụi nó.
Theo mình thì nuôi từ nhỏ thì cho dù hổ, báo, sư tử,.. nuôi chung với chó, mèo đều dc. có Tr` hợp ng` ta nuôi Sư tử với mèo nữa đó.
Nhưng khi lớn muốn nuôi mèo với chó thân nhâu thì mèo ko nhút nhát bỏ chạy trước mặt chó ko là nó nổi ẩn tính hoang dã là xong con mèo