• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mều sang

Mio

Em chào các cô, chú, anh, em... E là tv mới, và mều mimi nhà e sắp sanh, các bác có kinh nghiệm j chỉ giúp e với ak

Dr.Pet

Member
Em chào các cô, chú, anh, em... E là tv mới, và mều mimi nhà e sắp sanh, các bác có kinh nghiệm j chỉ giúp e với ak
chào bạn. Mèo nhà bạn co triệu chứng rặn đẻ chưa. Trường hợp rặn đẻ mãi mà không đẻ được thì bạn nên mua thuốc oxytocin 0,5ml tiêm bắp hoặc dưới da cũng được nhé. Khi mà mèo con ra bạn nên lau khô phần mũi trước, nếu có quả bóng hút dịch thì bạn hút dịch trong mồm và mũi nhé để trách trường hợp bị ngạt, sau đó lau khô người để một lúc là con nó tự bú mẹ.

• Like
Reactions: Mio

Mio

Oh, mều nhà mình, nếu như đúng lịch thì tầm 27- 28 tháng này sanh. Mình thì chưa có kinh nghiệm j hết, có j chỉ bảo mình thêm, còn việc ăn un của mều mẹ thì nên ntn ak

Dr.Pet

Member
Oh, mều nhà mình, nếu như đúng lịch thì tầm 27- 28 tháng này sanh. Mình thì chưa có kinh nghiệm j hết, có j chỉ bảo mình thêm, còn việc ăn un của mều mẹ thì nên ntn ak
cho ăn uống bình thường bạn à, khi sanh bạn bổ sung cho mều mẹ uống sữa + calcium nhé