• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo và Chó

Xubolu

Tình hình là nhà mình hiện có e Xu (mèo ta, 1 tuổi rưỡi, giới tính t3) và chuẩn bị đón thêm 1 bé cún về nuôi. Người ta thường nói "như chó vs mèo" nên sự xuất hiện của thành viên mới này có lẽ sẽ là cú shock đối vs Xu. Đặc biệt tính của Xu rất ghê gớm, thích bắt nạt trẻ con nên mình sợ tình trạng "anh giương vuốt, em cụp đuôi" hoặc "anh giương vuốt, em nhe nanh" sẽ xảy ra. Mình ko muốn như vậy.Làm thế nào để Xu nhà mình ko chành chọe, bắt nạt em của nó bây giờ? Mình thật sự rất cần những lời khuyên, lời tư vấn của mọi người. Giúp mình với!!!!!

meochip

Member
hix mình cũng tương tự bạn này, chip nhà mình đc 2 tuoi, nhát và hay dỗi lắm, hum nay vừa mang 1 em golden về nuôi, em nó nhát còn ko dám xuống nhà, cứ ở trên gác suốt thôi. :( bình thường nhát lắm chỉ dám đi chơi 1 tí buổi tối, giờ có thêm em này ko bít ntn nữa. bạn nào có mẹo rì hay chỉ mình với ko thì khổ thân cả 2 đứa quá.