• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo quậy phá bàn thờ, ngang bướng và hư quá :(( giúp t với :((

hiennguyen

Nhà t có 2 con mèo đực, là anh em với nhau được nhà tớ xin về nuôi từ lúc 1 tháng tuổi. Bây h 2 bọn nó đc 6 tháng rồi, nhưng mà càng lớn càng quậy kinh khủng.
Mặc dù đã tìm cách thiến cho đần bớt (đc hơn tuần ạ) nhưng mà không ngờ bnó còn quậy hơn bao h hết. HUHU
T rất mong mọi người chỉ bảo và giúp t dạy 2 bnó vì mẹ t tính cho đi vì k chịu nổi :-s. T lo lắm. Tình hình cụ thể như sau:
  • Chúng nó từ sáng đến 8h 9h tối thì lăn ra ngủ li bì, chỉ ăn - nằm - ngủ, Sau đó 9h tối trở đi thì bắt đầu lộng hành.
  • Buổi tối quậy qá, mẹ t đành nhốt ngoài hành lang, nhưng mà bnó kêu gào thảm thiết suốt đêm k ngủ đc, dù đã ra "tét đít đe dọa" nhưg vẫn k sợ, lại còn nhảy đâm đầu vào cửa rầm rầm nữa :Onion07:
  • Hay trèo lên bếp mò đồ ăn vụng, hay trèo lên bàn thờ làm đổ hết chén nước, cây lộc.... :Onion48:
  • Rất biết "trêu ngươi" mẹ t, kiểu như cố tình gây ra tiếg động, xog đợi mẹ t ra thì chạy vào gầm ghế, mẹ t k làm gì đc lại đi vào, xog bnó lại chạy ra gây ra tiếg động, đập phá, ..... again and again....
  • Tớ đã thủ mọi cách từ dạy bảo nhẹ nhàng vuốt ve đến dùng báo tét mông, quát mắng mà bnó vẫn cứ trơ trơ, à còn cả xích vào cột nhà nữa (bnó bị xích cứ phi người ra, xong r thở như bị hen để mẹ t thấy tội nghiệp tháo xích ra cho bnó =.=')

Làm thế nào để bnó k kêu gào và chịu ở ngoài hành lang ngủ buổi tối, thức sáng - ngủ tối, k quậy bàn thờ và ăn vụg nữa ạ? Hic, mọi người giúp t vs. K thì t pải xa hai em í mất. :156:

Xin lỗi lần đầu t lên đây hỏi nên dài dòng qá :D

meonho124

Đi Muôn Nơi
à vì mấy bé của bạn còn độ tuổi thiếu niên , hiếu động khỏe khoắn nghịch ngợm nên vậy đó
Mấy bé kêu nhiều là vì không thấy người đó , nếu bạn để chúng nó thấy bạn thì mấy bé sẽ yên tâm ngủ không kêu nữa .

Bạn yên tâm các bé sẽ dần dần hiền khi càng lớn , qua cái độ tuổi nghịch , khi được 2,3 ,4 tuổi trở lên thì lại càng hiền chỉ ăn và ngủ là chính thôi , còn chuyện leo tròe ăn vụng là bản tính bản năng của mấy bé , mèo Tây thì ít hơn vì nó béo và vụng về hơn , mèo ta lanh lợi người thon gọn nên mấy đứa sẽ nhảy nhót ghê hơn ," Chó treo , mèo đậy " mà .

Nếu mấy bé hư quá bạn tét vào mông hoặc búng cho phát vào tai ý , sợ chuồn luôn :p mèo cũng cần phải giáo dục đấy .

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
hix...sao giống mèo nhà mình dữ vậy nè !! Mình có 3 đứa mèo tây, 1 đứa mèo ta. Phá như yêu tinh :Onion14: Bạn phải mạnh tay với tụi nó mới được. Mềm lòng là tụi nó làm tới ah. Mà mình thấy thường tụi nó ăn no sẽ ít phá hơn. Với lại thích được vuốt ve, thích nhìn thấy người. Nhiều khi tụi nó tới nịnh nịnh, mình vuốt vuốt chút là lăn ra ngủ. Chứ để tụi nó chơi với nhau thì ôi thôi...chịu gì nổi :156:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Charlene2801 said:
hix...sao giống mèo nhà mình dữ vậy nè !! Mình có 3 đứa mèo tây, 1 đứa mèo ta. Phá như yêu tinh :Onion14: Bạn phải mạnh tay với tụi nó mới được. Mềm lòng là tụi nó làm tới ah. Mà mình thấy thường tụi nó ăn no sẽ ít phá hơn. Với lại thích được vuốt ve, thích nhìn thấy người. Nhiều khi tụi nó tới nịnh nịnh, mình vuốt vuốt chút là lăn ra ngủ. Chứ để tụi nó chơi với nhau thì ôi thôi...chịu gì nổi :156:
Teo, Sushi, với Tam thể nhà tui, tụi nó lật bàn thờ ba tui luôn nè :Onion07:
Sáng con Sushi ngủ, hai đứa Teo với Tam Thể thức phá, dựng đầu Sushi dậy phá!
Tối thì Teo với Tam thể ngủ, nhưng con Sushi thì đi dựng đầu 2 đứa kia dậy, quậy tiếp :Onion33:
Tui gọi là tui pó tay òi, bàn thờ baba tui rớt nguyên show xuống luôn, thì lại nhặt lên, bóp vào mông mỗi đứa 1 cái, vài ngày sau quên đau rồi thì đâu lại vào đấy. Cũng may hùi con sống baba mình thương chó mèo, không thì .... :Onion48:

hiennguyen

Hic. Mẹ t từ nhỏ đã cưng bnó lắm, t có cảnh báo mẹ nhưng mẹ cứ k nghe. Ngày cơm + snack hạt chia nhiều bữa đầy đủ rồi đủ các thể loại này nọ. Ngủ thì có mua ổ cho bnó nhưng từ bé lúc rước về đã cho ngủ trên giường chung vs ng rồi :( Nên t nghĩ đó là lý do lớn nhất làm bnó quậy như thế :(
Cơ mà mèo nhà tớ là mèo nga lai ta =)) Chả hiểu ra cái thể gì nữa :))
Trưa nay vừa về, một con leo lên nóc tủ sách (khoảng 2m gì đó), xong phi thẳng từ trên xuống....r lại leo lên... rồi phi xuống @.@

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
nhoxponlove said:
Teo, Sushi, với Tam thể nhà tui, tụi nó lật bàn thờ ba tui luôn nè :Onion07:
Sáng con Sushi ngủ, hai đứa Teo với Tam Thể thức phá, dựng đầu Sushi dậy phá!
Tối thì Teo với Tam thể ngủ, nhưng con Sushi thì đi dựng đầu 2 đứa kia dậy, quậy tiếp :Onion33:
Tui gọi là tui pó tay òi, bàn thờ baba tui rớt nguyên show xuống luôn, thì lại nhặt lên, bóp vào mông mỗi đứa 1 cái, vài ngày sau quên đau rồi thì đâu lại vào đấy. Cũng may hùi con sống baba mình thương chó mèo, không thì .... :Onion48:
...ko thì tụi nó đã bị xử trảm...vì cái tội phạm thượng :go_mo: :Onion34:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
hiennguyen said:
Hic. Mẹ t từ nhỏ đã cưng bnó lắm, t có cảnh báo mẹ nhưng mẹ cứ k nghe. Ngày cơm + snack hạt chia nhiều bữa đầy đủ rồi đủ các thể loại này nọ. Ngủ thì có mua ổ cho bnó nhưng từ bé lúc rước về đã cho ngủ trên giường chung vs ng rồi :( Nên t nghĩ đó là lý do lớn nhất làm bnó quậy như thế :(
Cơ mà mèo nhà tớ là mèo nga lai ta =)) Chả hiểu ra cái thể gì nữa :))
Trưa nay vừa về, một con leo lên nóc tủ sách (khoảng 2m gì đó), xong phi thẳng từ trên xuống....r lại leo lên... rồi phi xuống @.@
coi bộ mèo nhà bạn võ công cao cường quá ha...phi lên...phi xuống cái tủ 2m :Onion34:
Cho nó qua đây nhập ngũ với đám mèo nhà mình được rồi đó. Ở nhà mình sàn gỗ. Mình lại cho tụi nó mỗi đứa đều đeo lục lạc. Tới giờ linh (những lúc mình muốn thư giãn đọc sách, nghe nhạc, hay nc đt gì đó) là tụi nó lại...phi...cà rọc cà rọc... trên sàn gỗ :Onion07: Mình vô phòng khác đóng cửa lại thì chỉ nghe tiếng thôi, chứ ra phòng khách ngồi là tụi nó sẽ bay qua...bay lại...véo véo trên đầu :Onion26: Bay chán lại vòng ra phía sau salon chỗ mình ngồi, đứa thì thò tay vọc tóc, đứa thì cắn ngón chân...cảm giác y như là đang bị ăn tươi nuốt sống :07:
mà sắp có offline hội mèo này, bạn có đi ko? mang tụi nó theo mọi người trị cho :Onion33:

Cloudy1995

Mèo nhà mìh thì phá bàn thờ ông Địa, mình chuân bị nước sạch mà bé chả bao giờ chịu uống, toàn uốq nc ông Địa, k thì ún mấy xô nc troq toa lét. Mìh rầy mà chẳq bh nge @@
Nina nó con gái mà qậy cũq khiếp lắm ạ? Chỉ thíc lăn lộn ở chỗ bụi bặm, leo lên tủ bếp ngũ, ngắt hư hết cây giả trong nhà, bị đáh là trả thù = cách tè bậy. Gặp cơn hưng phấn thì cào cào cạp cạp khiến mìh trầy da tróc vẩy
Cơ mà khi mìh phơi đồ ở sân thượng, bé chạy theo chơi, chạy 4 tầq lầu, mìh thở hồng hộc mà con bé sung ra phết, nhảy tưq tưq từ ngoài vườn rồi chạy lại chỗ mìh phơi, cứ chạy ra chạy zô miết chóq cả mặt, mìh rầy thì nó nằm im thở rồi le lưỡi y nhu cún @@ thật chỉ mún dưng nó lên rồi hun chóc chóc cơ mà chưa kịp làm gì thì chạy tưq tưq tiếp @@
Mà dạo này trời nóq bé cứ ưỡn ưỡn cái bụng béo ú lên lăn lóc nhìn tếu dỡ :)) mà bé géc rờ bụq hay s mà mìh đưa tay vào là pặc pặc --
Đc cái là e nó tìh cảm, mỗi lần đi học về mới dựng xe mở cửa là nó đúq ngay cửa đón rồi kêu rầm trời :"> sáq sớm thì đòi bú ti, mìh vẫn cho nó bú bìh dù nó 6 tháq @@ nó nằm bú trên ngừi mìh nhìn géc cực luônnn

Chii

T.Viên Năng Động
Bọn đó khó chữa...nhà mềnh 2 con tây 1 con ta...phá như phá mả , ngày ngủ đêm cày , ức chế muốn đạp cho vài phát vô tường lúc đó thì tụi nó 1 chuồn lẹ vào góc tủ 2 là giở bộ ngây thơ ko phải em...1 đêm thức dậy 2-3 lần vì tụi nó phá là chuyện bt, huấn luyện thì khó chứ phải sống chung với lũ là chắc đét 80%

hiennguyen

Hic hôm nay mới mò lên đây đc.
Sau khi các dì tớ đến chơi qua đêm để ỉ ê tâm sự vs mẹ tớ thì mẹ tớ đã quyết định cho đi 1 em :((
Các dì hôm qa cũng k ngủ đc, còn bảo là đêm mà nó cứ quậy như tn (nhốt ra sân r mà vẫn đập phá ầm ầm) làm mn phải thức giấc giữa chừng, dễ làm mẹ tớ bị suy nhược, có khi tỉnh giấc đột ngột lại dễ bị đột quỵ. Vì mẹ tớ hễ cứ nghe thấy mèo quậy ầm ầm là nhổm ngay dậy ra xem vs kêu ca í :((
Hai bnó ban ngày thì ngoan lắm, nằm vs nhau liếm láp cho nhau, ngủ li bì, tới đêm thì @.@
Hôm kia tớ phải nghỉ học vì k tài nào dậy đc, học muộn tới 1h, mà còn phải dậy đi dậy lại vì bmèo đến tầm 4h sáng vẫn chưa ngủ. 6h k dậy đc đành bùng :-<
Buồn qá đê :((

Cloudy1995

Bạn à, tụi nó còn nhỏ nên như vậy, lớn rồi sẽ trẦm lại mà, tụi nhỏ làm bạn w nhau lâu rồi, cho mất 1 em sẽ buồn lắm đấy, kêu tìm nhau suốt ngày. Hồi bé miu nhà mình kêu mãi, mắt thì rơm rớm mìh chịu k nỗi phải đi kiếm mà xin về ,(

zjnzyk

Member
mèo nhà mình hồi 5,6 tháng cũng nghịch quá giặc như thế,anh nhà minh 7r mới đi làm nhưng sáng nào cứ 5 h nó cũng như lên cơn nhồng ý,phi ầm ầm rồi trèo lên người nhảy bình bịch mà nó cũng có nhẹ nhõm gì cho cam,nghĩ lại quãng time đó thật là ác mộng luôn cả nhà mình quen giấc vì nó,đợt nộp hồ sơ thi đh vừa r em mình nhờ mình nộp hộ,hạn cuối nộp ở trg rồi mà mình nhìn thấy em mình quên chưa kí tên ở phần người làm đơn,thế là mình đi tìm bút để ký cho nó,tìm đc bút quay lại thôi xong luôn,cu cháu ngoạm cho 1 phát vào bộ hs...nhưng bạn yên tâm đi,lớn lên 1 chút là cu cháu đổi tính ngay ý mà,h em nhà mình ngoan lắm r.

MEO DI HIA

hic kon mèo 34 của tớ thì gọi là đại phá hoại bất cứ cái j lão ta cũng cắn giầy da dép nhựa cả kể đang bế nó quay ra ngoạm cho mình cái nó mới chịu được nghịch cả đêm, chán rồi đòi ăn hôm thì 3h sáng hum thì 1h nói chung là cứ gần sáng là bắt đầu làm việc ko dạy nổi