• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà tớ quá nghịch và ác!

doanthikimanhls

YTC Developer
tớ cũng không hiểu em ấy làm sao nữa, nhưng so với những em mèo tớ nuôi trước kia thì nghịch hơn hẳn. :run:
từ lúc đem em ấy về tớ đã thấy nghịch rồi, nhưng mà không phá đồ bao giờ, chỉ đi cắn tớ thôi :33: . mà tớ không hiểu em ấy ngứa răng hay thế nào mà toàn đè tớ ra cắn, và cắn rất đau, lần nào cũng trầy xước và chảy máu :50: . tớ có mua đồ chơi, vì nghĩ em ấy ngứa răng, nhưng không phải.
Em ấy vẫn toàn trèo lên cổ tớ, là mỗi lần trèo là bám vào lưng leo lên nên tớ bị xước ở lưng :hafroze: , mà tớ bế em ấy để đặt lên vai nhưng không chịu, muốn tự mình trèo lên, nên những lúc ấy lại cắn tớ rất đau. :Onion14:
Mấy lần tớ sợ quá, tớ chui vào chăn, thì em ấy cắn ở ngoài, tớ đành phải ra ban công đóng cửa lại chờ em ấy nguôi nguôi :lau_mo_hoi: . Những lúc ăn no thì em ấy ít cắn hơn, nhưng mà đói 1 tí là cắn rất đau, thậm chí những lúc ấy em ấy rất dễ cáu, không chỉ cắn chảy máu mà còn vừa cắn vừa kêu ầm ĩ lên :dead: . tớ sợ quá mà không biết dạy em ấy thế nào cả, hay tại vì mèo còn nhỏ nên nghịch như thế?? :hmmm:
các bạn có biết cách xử lí trong trường hợp này không, ai gặp tớ cũng hỏi tớ vừa bị làm sao thế:((
bù lại em ấy rất dễ thương và tớ thích nhất là lúc em ấy ngủ, vì em ấy ngủ có sở thích phơi bụng tròn ra nên cũng rất yêu :03: , ngoài ra sáng nào cũng gọi tớ dậy :keke_hehe: và khi tớ đi học về thì em ấy dù chỉ nằm 1 chỗ nhưng vẫn kêu chào tớ. hihi. :good_job:

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
đấy là trạng thái quá khích của mèo, bạn cần cho em ấy biết bạn không phải đồng loại, những lúc như thế thì phạt không chơi với em ấy nữa còn nếu quá đà thì đừng ngại cho ăn mấy cái phát vào mông

I♥umeo

T.Viên Năng Động
hixx hixx em mèo nhà tớ còn khiếp hơn ..Cũng gần giống như bạn .. nhưng em mèo nhà tớ hay chèo lên chậy tay lưng tớ để cào cào .. tớ đã chui vào chăn rồi thấy chân tớ động đậy là nhào vào cắn ...! :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Nhưng dạo này có anh đực về cô em này ngoan hơn hẳn :Onion08: :Onion08:

doanthikimanhls

YTC Developer
hixx hixx em mèo nhà tớ còn khiếp hơn ..Cũng gần giống như bạn .. nhưng em mèo nhà tớ hay chèo lên chậy tay lưng tớ để cào cào .. tớ đã chui vào chăn rồi thấy chân tớ động đậy là nhào vào cắn ...! :khoc_nhung_ko_chiu_thua:
Nhưng dạo này có anh đực về cô em này ngoan hơn hẳn :Onion08: :Onion08:

hay là tớ đi tìm kiếm nhỉ, nhà hàng xóm có em mèo đen xì. chả biết đực hay cái. của tớ là con trai

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
d* thương vậy còn mún gì nữa ^_^
m thích mí pé vậy lém hihi

caolong

Member
Mình thấy bạn sợ nó wa. . .giống như Miu nhà mình, nó cũng sung lắm, bay vô cắn chân mình khi mình đang ngủ. Cho nó vài phát vô mông, nhưng tất nhiên là dùng cây đó, đừng dùng tay vì sau này bé sẽ sợ tay của bạn (và tất nhiên khi đánh bằng cây thì cũng nhớ nương tay nhé, thẳng tay là bé có thể chết đó ^___^).

Giờ bé nhà mình hiền hơn, mỗi lần lên cơn là mình cầm cái cây lên, thì y như rằng là khép nép, và không dám cắn ^__^

Pondy Điên

Các bạn à,
Các bạn hãy kiểm tra xem các em ấy có bị giận không, hay ổ của em ấy có bị sao không? Nếu có thì mau khắc phục
Nếu không có chuyện gì sai trái thì các bạn nên tét nhẹ vào mông em :go_mo: để em hiểu làm thế là sai
Xin hết :ngoi_xom:

thjensu1241

Mèo nhà tớ nghịch kinh, nó cắn nhau , cắn đồ trong nhà , mỗi lần tớ lại gần là khè khè như là rắn ấy, bị em cắn 1 phát chảy máu cả tuần k lành , k bao h quấn mình, toàn chui vô trong góc tủ, chỉ khi lạnh hoặc không có nhà thì trèo lên nệm mình ngủ . Chả bjk dạy e ý sao , cả 3 con đều như thế . Cho ăn thì 3 con đánh nhau tùm lum . hazzzzz mún cưng mà khó quá

xy_doll

mèo nhà mình cũng như thế đấy. 6 tháng rồi mà vẫn nhảy nhót nghịch ngợm ầm ĩ. đã thế, cứ ai về mở cửa hay đến nhà là nhảy xồ ra gặm cắn chân hay nhảy lên người lên tay mà cắn ( nhà toàn gọi nó là mèo lai chó thôi í) mình có mua cho nó mấy con chút chít về chơi nhưng vẫn không đỡ nghịch đc....helppppp

caolong

Member
Mèo nhà tớ nghịch kinh, nó cắn nhau , cắn đồ trong nhà , mỗi lần tớ lại gần là khè khè như là rắn ấy, bị em cắn 1 phát chảy máu cả tuần k lành , k bao h quấn mình, toàn chui vô trong góc tủ, chỉ khi lạnh hoặc không có nhà thì trèo lên nệm mình ngủ . Chả bjk dạy e ý sao , cả 3 con đều như thế . Cho ăn thì 3 con đánh nhau tùm lum . hazzzzz mún cưng mà khó quá

Mình thấy bạn phải đánh nó thui. . . chứ nếu vậy càng lớn tụi nó sẽ càng dữ hơn . .. nhưng mình thích cái vụ ko leo lên giường ngủ áhh. . . còn miu nhà mình toàn là canh me rùi nhảy lên ngủ cùng ko àhh. .

bạn nên cho mèo nhà bạn học cách thân với nhau trong diễn đàn có đấy :Onion35:

•๖ۣۜSudin™

♥๖ۣۜSuper ๖ۣۜIu ๖ۣۜMiu♥
Các bạn à,
Các bạn hãy kiểm tra xem các em ấy có bị giận không, hay ổ của em ấy có bị sao không? Nếu có thì mau khắc phục
Nếu không có chuyện gì sai trái thì các bạn nên tét nhẹ vào mông em :go_mo: để em hiểu làm thế là sai
Xin hết :ngoi_xom:

Mình đồng ý vs ý kiến của bạn

nhangak

Turquoise Member
chỉ còn cách:thương cho roi cho vọt :oi107: