• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mang thai ăn hạt có bị gì k ạ?

nhim1234

:25: Các bác ơi
Cho e hỏi nhờ tý ạ. E thì chưa có kinh ngiệm chăm bà bầu
Mak bé miu nhà nó e lại đang mang thai:lovely: nó suốt ngày chỉ ăn hạt thôi
Sáng hạt.trưa hạt. tối lại hạt :lau_mo_hoi::lau_mo_hoi:
Chả chịu ăn j cả. Lâu lâu bé lại ăn chút cá ngừ z tôm ít thịt bò. Mà mổi lần ăn ăn đk có xíu bằng đầu ngón tay thôi à. Kén ăn k tả đk :cry::cry::cry::cry::cry:
Liệu bé ăn hạt riết có bị j k ạ có ảnh hưởng ts mấy bé miu trong bụng k :frown: e lo quá các bác ạ

im.evil.doctor

Chả chịu ăn j cả. Lâu lâu bé lại ăn chút cá ngừ z tôm ít thịt bò. Mà mổi lần ăn ăn đk có xíu bằng đầu ngón tay thôi à. Kén ăn k tả đk :cry::cry::cry::cry::cry:
Liệu bé ăn hạt riết có bị j k ạ có ảnh hưởng ts mấy bé miu trong bụng k :frown: e lo quá các bác ạ
Bạn vào link này tham khảo các loại thức ăn hạt cần tránh này. Nói chung mèo nên làm thức ăn cho nó vì thức ăn tươi vẫn tốt hơn là hạt.:)
forum.viet-pet.com/lai-bao-dong-ve-thuc-an-kho-cua-meo-gay-benh-than.t43939

Last edited:

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
mèo bầu ăn hạt ko sao bạn ah, có điều kiện thì cho ăn royal canin mother&baby cat cho mèo mang thai, ko thì ăn hạt khác cũng đc. ngoài ra, thi thoảng bổ sung thịt gà, phomai, pate là đầy đủ rồi