• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo không chịu ăn

pnuv1402

Member
Bé khoảng 3 tháng tuổi rồi. Mình nhặt bé lúc nhỏ nên không có sữa mẹ sức khỏe bé yếu lắm. Có lần bị tiêu chảy gần nửa tháng trời rồi trị cũng hết nhưng mỗi lần ăn cơm lại bị tiêu chảy trở lại. Tiêu chảy lỏng ấy . Mình cho bé ăn hạt thì không sao nhưng hạt mình sợ bé ít uống nước dễ bị thận lắm. Bé lại thích ăn cơm hơn hạt nữa nhưng cứ ăn là lại bị tiêu chảy. Mấy hôm nay mình ra chỗ gần nhà mua bịch hạt starpro cho bé ăn vì gần nhà không có bán me-o. Mình cho bé ăn me-o cũng 4-5 bịch rồi. Mỗi lần ăn mình ngâm nước. Mà bịch starpro mua đến bịch thứ ăn cũng ngâm nước mà bé không chịu ăn miếng nào. Không ngâm nước bé cũng không ăn. Để hạt từ sáng đến chiều vẫn không ăn. Bé hoạt động bình thường. Đi phân bình thường nhưng không chịu ăn chỉ chịu ăn cơm. Nhưng ăn cơm lại bị tiêu chảy ói ra nữa. Mình không biết nó có biếng ăn không nữa vì mình cũng cho nó ăn đa dạng lắm.

bạn cho ăn hat meo trộn cơm. để 1 âu nước bên cạnh, thì ko sợ thiếu nước cả. ăn hạt là phải cung cấp nước thì mèo mới ko bị thận. còn nếu ăn cơm mà hay bị đi ngoài thì bạn có thể bỏ cơm hoặc thử trộn 1 ít men tiếu hóa xem có tiến triển hơn ko

pnuv1402

Member
bạn cho ăn hat meo trộn cơm. để 1 âu nước bên cạnh, thì ko sợ thiếu nước cả. ăn hạt là phải cung cấp nước thì mèo mới ko bị thận. còn nếu ăn cơm mà hay bị đi ngoài thì bạn có thể bỏ cơm hoặc thử trộn 1 ít men tiếu hóa xem có tiến triển hơn ko
Mình bỏ men tiêu hóa vào rồi mà bé vẫn tiêu chảy. Mà bé không chịu ăn hạt. Không biết do bé không thích ăn loại đó hay không nữa

pnuv1402

Member
Èo, các bạn quan tâm tới nhiều bệnh tật của nó nhỉ, cún nhà mình cũng toàn ăn hạt mà mình chưa bao giờ nghĩ tới việc nó có thể bị thận vì ăn hạt như vậy :2_002:
Còn bạn chủ thớt, sao bạn không đưa e mèo ra thú y xem thế nào, hay tìm thức ăn khác cho nó:49:
Chắc mình sẽ đổi thức ăn cho bé. Cảm ơn bạn :29: