• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo hay đi chơi đêm

sonhb86

chào các bác, tình hình con MOON nhà e được 8 tháng, mèo đực, giống ALD nhìn béo múp yêu lắm. chuyên gia bắt chuột nhắt, gián, dơi... mặc dù chỉ quần chứ không ăn :154: nhưng khổ 1 điều là dạo này toàn đi chơi tối, mà leo trèo khoẻ lắm, e ấy đi chơi đêm tán gái hàng xóm :gongxi-1: sáng lại về ngủ cả ngày :keke_hehe: , nhà e lại mặt đường nên e rất lo nếu mà bị ôm mất thì e chết mất. các bác có cao kiến cho e lời khuyên. e biết cái giống mèo là nó vậy, nhưng người Việt ta đâu có như ở nước ngoài :((, không cẩn thận là thành "tiểu hổ món" ngay :sadcorner:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
chẹp, bạn mèo đực đêm đi lăng wăng tán gái các nhà hàng xóm là đúng rùi bạn. Bạn cẩn thận em nó bị bắt mất nhé, nhà ng`quen mình đã từng bị mất nhiều mèo đực vì em nó đi tìm bạn gái như vậy rùi đấy. Bạn có thể xích (mình ko thík xích vì hơi tội.. ), hoặc có thể cho vào lồng (lồng rộng xíu nha) hoặc giống nhà mình là may có cái phòng ngay sân sau, cửa sổ thoáng mát nhưng có lưới nên các em không bỏ nhà ra đi đc và cho ở trong phòng đó, ít nhất là vào ban đêm thui còn ban ngày bạn trông em đc thì cho nó chạy chơi ^^...

a` ma` hay la` bạn tìm 1 bé cái về làm bạn gái thằng nhóc, hoặc nếu định nuôi em nó 1 mình thì thiến.. mèo 6 tháng trở lên thiến là đủ tuổi thiến đấy. Mèo nhà ngoại mình là mèo đực, cũng nuôi cho chạy trong vườn rui` cả nhà, em nó giỏi bắt rắn, chuột, bọ các thể loại và cũng không ăn chỉ tát chết thôi.. may ma` không ăn chứ ăn rui` lại ngộ độc mất :Onion26: . Ngoại mình cũng thiến em ý nên bi giờ em ý chẳng đi tìm bạn gái nữa, chỉ ăn cho béo, chạy chơi va` giúp nhà bắt chuột thôi, ngoan lắm.

sonhb86 said:
chào các bác, tình hình con MOON nhà e được 8 tháng, mèo đực, giống ALD nhìn béo múp yêu lắm. chuyên gia bắt chuột nhắt, gián, dơi... mặc dù chỉ quần chứ không ăn :154: nhưng khổ 1 điều là dạo này toàn đi chơi tối, mà leo trèo khoẻ lắm, e ấy đi chơi đêm tán gái hàng xóm :gongxi-1: sáng lại về ngủ cả ngày :keke_hehe: , nhà e lại mặt đường nên e rất lo nếu mà bị ôm mất thì e chết mất. các bác có cao kiến cho e lời khuyên. e biết cái giống mèo là nó vậy, nhưng người Việt ta đâu có như ở nước ngoài :((, không cẩn thận là thành "tiểu hổ món" ngay :sadcorner:

sonhb86

ivys said:
chẹp, bạn mèo đực đêm đi lăng wăng tán gái các nhà hàng xóm là đúng rùi bạn. Bạn cẩn thận em nó bị bắt mất nhé, nhà ng`quen mình đã từng bị mất nhiều mèo đực vì em nó đi tìm bạn gái như vậy rùi đấy. Bạn có thể xích (mình ko thík xích vì hơi tội.. ), hoặc có thể cho vào lồng (lồng rộng xíu nha) hoặc giống nhà mình là may có cái phòng ngay sân sau, cửa sổ thoáng mát nhưng có lưới nên các em không bỏ nhà ra đi đc và cho ở trong phòng đó, ít nhất là vào ban đêm thui còn ban ngày bạn trông em đc thì cho nó chạy chơi ^^...

a` ma` hay la` bạn tìm 1 bé cái về làm bạn gái thằng nhóc, hoặc nếu định nuôi em nó 1 mình thì thiến.. mèo 6 tháng trở lên thiến là đủ tuổi thiến đấy. Mèo nhà ngoại mình là mèo đực, cũng nuôi cho chạy trong vườn rui` cả nhà, em nó giỏi bắt rắn, chuột, bọ các thể loại và cũng không ăn chỉ tát chết thôi.. may ma` không ăn chứ ăn rui` lại ngộ độc mất :Onion26: . Ngoại mình cũng thiến em ý nên bi giờ em ý chẳng đi tìm bạn gái nữa, chỉ ăn cho béo, chạy chơi va` giúp nhà bắt chuột thôi, ngoan lắm.
e cũng định tìm cho e ấy cô bạn gái cho đỡ tủi thân, chứ thiến e ấy tội lắm:go_mo: . khổ nỗi bgio không biết tìm đâu ra,e ấy đang đi chơi với e mèo "máy bay" hàng xóm :157: . e thử up mấy Pic của e Moon nhà e các bác xem nhé :lau_mo_hoi:

người còn k ở trong nhà mãi dc thì nói gì tới động vật - bản tính of chúng là nvay rồi ngày ngủ đêm đi kiếm ăn săn mồi ( chuột ) rồi đi tìm hiểu - nên tới tuôi đó xích đêm thả ngày là hợp lý rồi nếu mà ngày trông dc bé - k có cách nào huấn luyện đâu mà nhốt xích mèo đực mà k cho nó giải quyết túng bấn, bấn quá là hỏng hết máy móc of cháu nó - ăn lắm cũng phải có chỗ xả ra chứ - người mình cũng nvay đó thôi = k chỉ có thiến là hết :byebye:

Last edited:
đâu mon của e đâu - úi tụi thú cưng này lái máy bay vs cừu non đều được hết càng gặp máy bay các e càm thích vì máy bay có cái lợi hại của máy bay mà :biggrin-61:

westermost

Cho pé vào lồng đi mình vừa mất 1 pé mèo :'( đang ngủ với mình thì nghe mấy con cái ngoài đường kêu là chạy đi rồi bị xe đụng chết luôn

One_more_night

Active Member
Mèo đực thì thiến nó đi, còn không bạn cho nó 1 thói quen là ăn trong chuồng, nhờ ai đó, canh me nó ra đường, cầm roi quất 1 phát thật mạnh.Mèo nhà mình ngày xưa bị thằng trộnm nó vòng dây vào cổ kéo lê trên đường,mình đang đi chợ về húc thẳng vào nó,nó cầm dao chém loạn xạ, bỏ chạy mất. em mèo từ đó không bao giờ ra đường.đi ị xong chạy vào nhà ngay.

TiNHoT1875

Edifice là dòng sản phẩm đầy chất lượng và nổi tiếng của thương hiệu đồng hồ lừng danh Casio Japan Movement và đồng thời, cũng là phụ kiện không thể thiếu được của các chàng trai thế kỉ mới.

Là đại diện của dòng đồng hồ nam dây da giá rẻ Edifice, dĩ nhiên chiếc ĐỒNG HỒ CASIO EFR-520D-7AV sở hữu tất cả những ưu điểm của dòng đồng hồ nổi tiếng này. Sự kết hợp hai sắc trắng bạc sang trọng - đen huyền bí quen thuộc và thiết kế cắt lớp mặt đồng hồ vẫn mang đến vẻ sang trọng đầy khỏe khoắn cho chiếc đồng hồ Casio bền bỉ nhưng không hề “đụng hàng”.

Giá Bán : 1,500,000[sup]đ[/sup]

Kiểu Dáng Theo Giới Tính : Nam

Kiểu Dáng Theo Chất Liệu : Đồng hồ dây sapphire

Chất Liệu Dây :

Chất Liệu Vỏ : Inox

Chất Liệu Mặt : Kính Cứng (chịu lực tốt)

Hãng Sản Xuất : Hàng công ty

Bảo Hành: Bảo hành nước vĩnh viễn

Vô nước sao? Trầy xước sao? Đó là chuyện không thể xảy ra ở đồng hồ của Casio. Vỏ inox cao cấp mạ bạc, lớp kính khoáng cứng chắc và bộ máy điện tử đầy chất lượng, không chỉ mang đến vẻ đẹp thời trang mà còn giúp chiếc ĐỒNG HỒ CASIO EFR-520D-7AV cùng bạn đồng hành đến mọi nơi.

Lại nói, với tư cách là một chiếc đồng hồ thể thao, đồng hồ Casio thể thao EFR-520D-7AV được trang bị các chức năng vô cùng cần thiết như đo được thời gian đã trôi qua, ngắt giờ, thời gian về đích thứ nhất và thứ hai,…phục vụ tối đa cho nhu cầu thể dục thể thao của các phái mạnh khỏe mạnh.

Đến ngay với Đồng hồ Gia Bảo để sở hữu những sản phẩm đồng hồ dây inox thôi nào!