• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đi phân sệt nhiều ngày

MeoKun

Chào mọi người,
Mình mới nuôi bé mèo 1 tháng nay, lúc mới về bé rất khỏe mạnh, đi phân bình thường. Nhưng 2 tuần nay bé đi phân sệt sệt màu vàng xanh, 1 ngày 1-2 lần thôi. Mình đã cho bé đi bác sĩ 4 lần, lần nào cũng tiêm nhưng không hết. Đã uống thuộc tẩy giun. Bé vẫn khỏe, vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường. Mình cho ăn cơm với cá cũng bị, ăn với thịt heo luộc cũng bị.
Mong các bạn có kinh nghiệm chỉ mình với nha. Cảm ơn mọi người nhiều.

pnuv1402

Member
Trước đây bé mèo 1 tháng của mình cũng bị giống mèo bạn. Đi thú y chích không hết, ăn cháo cũng không hết, mua cả ống tiêu hoá cũng không tác dụng. Thế là mình cho bé chuyển sang ăn royal và mỗi ngày uống 2 lần smecta. Chờ 30p sau thì cho bé ăn trộn với antibio. Uống 1 ngày bé đi phân đặc trở lại. Giờ mình không cho bé uống nữa. Bé mèo nhà mình ăn hạt không sao chứ mỗi lần ăn cơm lại bị tiêu chảy à

MeoKun

Trước đây bé mèo 1 tháng của mình cũng bị giống mèo bạn. Đi thú y chích không hết, ăn cháo cũng không hết, mua cả ống tiêu hoá cũng không tác dụng. Thế là mình cho bé chuyển sang ăn royal và mỗi ngày uống 2 lần smecta. Chờ 30p sau thì cho bé ăn trộn với antibio. Uống 1 ngày bé đi phân đặc trở lại. Giờ mình không cho bé uống nữa. Bé mèo nhà mình ăn hạt không sao chứ mỗi lần ăn cơm lại bị tiêu chảy à
Bạn ơi vậy là uống Smecta trước rồi mới ăn cơm trộn antibio hả. 1 lần uống hết 1 gói smecta luôn hả bạn? Mình nghĩ bé nhà mình ăn cơm được tại mấy ngày đâu bé về ăn cơm cá đi phân bình thường. Chứ mua royal điều kiện kinh tế nhà mình k cho phép :(. Mình cảm ơn bạn.

MeoKun

Trước khi đi phân sệt như vậy bạn cho ăn gì? Bạn hãy ngưng cho ăn cá và uống sữa ngay nhé.
Mình cho ăn cơm cá hấp hoặc cơm thịt heo luộc. K có cho uống sữa. Bé mới bị 2 tuần nay thôi, 2 tuần đầu ăn như vậy bé đi vệ sinh bình thường. Nên mình không biết nguyên nhân do đâu nữa :(

pnuv1402

Member
Bạn ơi vậy là uống Smecta trước rồi mới ăn cơm trộn antibio hả. 1 lần uống hết 1 gói smecta luôn hả bạn? Mình nghĩ bé nhà mình ăn cơm được tại mấy ngày đâu bé về ăn cơm cá đi phân bình thường. Chứ mua royal điều kiện kinh tế nhà mình k cho phép :(. Mình cảm ơn bạn.
Tiêu chảy chứng tỏ hệ tiêu hóa bé yếu đó bạn. Mình cho bé uống một 1/4 gói smecta. Bạn pha loãng ra rồi bơm cho bé uống. 30p sau thì cho bé ăn cơm trộn antibio. Bạn cho bé ăn vừa đủ thôi đừng cho bé ăn nhiều quá. Chúc bé mau hết bệnh nhé

MeoKun

Tiêu chảy chứng tỏ hệ tiêu hóa bé yếu đó bạn. Mình cho bé uống một 1/4 gói smecta. Bạn pha loãng ra rồi bơm cho bé uống. 30p sau thì cho bé ăn cơm trộn antibio. Bạn cho bé ăn vừa đủ thôi đừng cho bé ăn nhiều quá. Chúc bé mau hết bệnh nhé
Cảm ơn bạn nha. Mai mình sẽ áp dụng. :D. Chúc bạn luôn vui!