• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo đã được huấn luyện đi WC vẫn tè bậy

Chipbi

Nhà mình mới nhận nuôi 1 em mèo ta (con đực) 1.5 tháng tuổi. Mấy ngày đầu mình buộc nó cạnh hộp xỉ than, khi nó tè ra sàn thì lấy giấy lau và vứt vào hộp xỉ cho nó ngửi thì sau đó nó cũng chịu đi vs vào đó. Mình quan sát mấy ngày thấy nó luôn đi tè và ị vào đúng chỗ thì mới tháo dây buộc. Tự dưng 1,2 hôm nay thấy e mèo khi muốn đi vs chỉ đi ra hộp xỉ ngửi ngửi 1 tí rồi đi ra chỗ khác tè, sáng nay còn tè luôn vào ổ nằm nữa. Hộp xỉ mình dọn rất thường xuyên (ngày nào cũng dọn), ko có mùi j cả, mình ko hiểu tại sao lại vậy nữa. Nhà mình bố mẹ ghét chó mèo lắm, mình phải thuyết phục và cam đoan nó ko đi bậy mới đc nuôi. Giờ mà nó đi lung tung vậy thì 100% là mẹ mình quẳng luôn ấy.

Chipbi

Huhu bạn nào biết giúp mình đi. Mình đã thay miếng vải lót ổ bị nó tè rồi mà đến tối nay lại phát hiện nó vẫn tè nữa. Hay là nó đánh dấu ổ nằm? Mình tưởng mèo đực khoảng 5,6 tháng mới bắt đầu động dục thì mới đánh dấu lãnh thổ chứ