• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con nhà mình bị sao ý huhu

petnguhihi

Mèo nhà mình mới đẻ, 4 đứa, xinh xắn khỏe mạnh, vẫn đang trong thời kì bò lổm ngổm, đến hnay thì biết cắn nhau chí chóe rùi.
Mà có em trong ảnh này này, trông ko có gì bất thường phải ko? em cũng chơi với mấy đứa còn lại như thường tuy là đứa bé nhất. Gần đây mình hay bế mấy đứa rồi chơi cùng, riêng có em này mình cứ bế là nằm im ko cử động, bt cũng cứ nhìn mình, ánh mắt ngây ngô lắm. Nhưng cứ bế đc tầm nửa phút thì cổ lại ngẹo sang bên, như kiểu chết rồi ý, chân tay co giật, đồng tử rung loạn lên, mà chỉ cứ bế lên mới bị @@ sợ kinh khủng ý huhu. Vấn đề ở chỗ bình thường mình quan sát thì e chả làm sao đâu, bế lên mới thế hic. Còn khi ngủ thì đứa nào cũng mắt hấp háy chân tay đạp đạp :( ko biết em ấy bị thiếu canxi hay động kinh hay tẩu hỏa nhập ma gì đấy ko nhỉ TvT lo lắng lắm :( các bé vẫn chỉ đang bú mẹ thôi :< mèo đẻ lứa thứ 2 rồi mình mới thấy có đứa tình trạng thế này :(
:oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21::oi21:
Bậc tiền bối nào hãy bay vào đây chỉ giáo giúp :(

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn chú ý lúc bọn mèo con bú, nó có được bú đầy đủ ko? Cũng có thể bị thiếu chất, thiếu canxi thật. Mà tóm lại thì mình khuyên bạn nên triệt sản đi, mèo đẻ nhiều mất sức, mà kinh nghiệm của mình là chỉ vài lứa đầu đẹp, khỏe mạnh thôi. Những lứa sau, bắt đầu xấu hoặc sức khỏe có vấn đề.