• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con ngịch phá quá có phải bị bệnh không?

amuchan

Member
Nhà mình có 2 mèo gần 1 năm tuổi là chị em, và 1 trong 2 đứa sinh ra bé mèo con đực được cỡ mấy tháng rồi. Bé nghịch lắm cơ, hay bắt lấy tay mình 2 chân trước ôm, 2 chân sau đạp, miệng thì cạp rất đau ; ; Nó hay nằm lấy thế rồi nhào vào cắn cào con mèo không phải mẹ nó, bị vật ra lại lao vào tiếp (mẹ nó cũng bị nhưng ít hơn nhiều), mình thấy mèo kia kêu rất thương nhưng kéo ra nó lại nhào vào tiếp. Hay cào cắn mấy cây chổi, khăn trải bàn, võng .. và ít cào cắn người nó k quen (ba má mình cũng vậy). Nhưng mỗi lần vậy nó làm rất dữ, chạy băng băng, có lúc còn kêu nghe rung rung hoặc nghe lạ lạ, k phải rú hay kéo dài, nghe như tiếng rẹt rẹt á k diễn tả đk ; ; mình biết mèo con khá phá nhưng rõ ràng bé này quậy hơn 2 mèo kia hồi còn nhỏ. Mấy hôm nay mình bị nó giỡn cắn cào chảy máu đã bị la và dẫn đi chích ngừa, mình lo rằng bé có phải bị .. bệnh hay không. Mong là bé chỉ nghịch ngợm thôi, bé đáng yêu lắm
Và mình muốn xin ý kiến về việc mèo con cắn mèo kia, có vẻ cắn đau. Làm sao để nó không cắn nữa ?

Last edited: