• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con biến mất

forrestgump

Em xin trình bày từ lúc mèo mẹ mang thai đến khi mèo con biến mất ạ : Nhà em có 2 con chó nên mèo mẹ ko an tâm và đã sinh con dưới mái ngói của căn nhà em ( nhà cấp 4 ). Mèo mẹ sinh được 3 con, 2 con vàng và 1 con đen, được một thời gian sau thì mèo mẹ công 3 đứa con xuống kho củi của nhà em, em cũng đã làm sẵn ổ cho chúng ở, đảm bảo yên tĩnh, ấm áp và ko chạm mặt với lũ chó. 3 con mèo rất ngoan, đi vệ sinh rất đúng chỗ, rất sạch sẽ vì mẹ nó rất quan tâm tới chúng và vì đây cũng là lần sinh đầu tiên của nó. Nhưng vì mèo mẹ sinh con ở nơi ko tiếp xúc với người cho nên khi xuống đất ở em hay bất kỳ ai cũng ko thể chạm vào người nó, trừ những lúc cho ăn nó ko để ý thì mới vuốt ve phần lưng của nó đc. Suốt 3, 4 tháng từ khi sinh đến nay 3 đứa con ko rời khỏi mẹ nó nửa bước thế mà hôm nay ( ngày 24/1/2014) em đi học về ko thấy con mèo con màu đen và lúc cho ăn cũng ko thấy, đến tối em cho ăn cũng ko thấy nó. Thường thường thì hằng đêm 4 mẹ con đều nằm chung với nhau và từ trước đến nay em ko thấy mèo mẹ có hành động gì mang ý nghĩa xua đuổi con của nó cả, Hôm nay ko có con mèo đen em thấy 3 mẹ con nó buồn buồn, ko thấy chúng nó đùa giỡn với nhau nữa :(
Ai biết nguyên nhân tại sao mèo con của em biến mất ko :((

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Thế con mèo bố là mèo hàng xóm or mèo lang thang phải k e? Có bjo e thấy mèo bố vao thăm vợ con k, và nhà e có đông ng ko?
Cái kho củi đó xửa nẻo cẩn thận ko? Mèo đen có khi bò đc ra ngoài ko?
Mấy em cún đó có bít sự có mặt của đàn mèo con và có khó chịu hay j k e?
Có ai tỏ vẻ thích bé mèo đen ko! Vì nếu đen toàn thân là vừa đẹp vừa hiếm
Vậy e xem xét lại các khả năng trên or hỏi thẳng gđ xem

forrestgump

-Vậng ạ, mèo bố là mèo hàng xóm hay mèo lang ạ

-Em chưa thấy mèo bố lần nào vào thăm mèo con ạ

-Gia đình em có 4 người, anh của em thì đang là sinh viên ạ, hiện tại ở nhà 3 người ạ

-Kho củi thì em làm ổ nó ở trên cao, cách măt đất khoảng 1 mét ạ, mèo con em ko nhốt mà để cho nó tự do leo trèo ngịch ngợm ạ

-2 con cún đều là cái ạ, cún con vàng rất hay ngịch ngợm với mèo mẹ ạ vì nó rất vui tính ai đến nhà nó cũng nhảy lên người ạ, thời gian đầu khi xuống kho củi ở thì mèo mẹ rất hay làm quen với cún lớn ạ ( cún lớn nuôi được nhiều năm rùi ạ, nó cũng kiên cường lắm ạ, thời gian gần đây có mấy tên trộm ko bắt được nó liền đánh bả cái đầu cá ạ, nó ăn vào rồi may mà nó nôn ra được ạ, khi bị độc thần kinh nó ko vững và đứng cứ bị nghiêng ngả ạ, may mà lần đó ko bị ngã xuống ao vì em nhanh chóng đỡ được nó ạ và bố em đã cho nó uống nước đường kịp thời ạ, bố em bảo nước đường giải độc ạ @@). Hiện tại thì 4 mẹ con đều ko sợ sệt 2 con cún nữa ạ, mèo con chạy ngang qua mặt nó cũng ko sao ạ :)

-Em nói màu đen nhưng ko hoàn toàn đâu ạ @@ nó có nhìu màu lém 3 4 màu liền ~.~

Tin vui là tối hôm qua lúc 22h30p nó từ ngoài đường chạy về ạ, mèo mẹ cũng đang tìm nó ạ, nó kêu ngao ngao và em nghĩ nó rất đói bụng ạ, mẹ em cho nó ăn và thấy bụng nó lép xẹt ạ, em nghĩ chắc nó bị người khác bắt đem về nuôi ạ, toàn thân nó ko có vết thương hay gì cả ạ nhưng nếu bị bắt đem về nuôi thì chủ mới kia phải cho ăn đúng ko chị ? sáng hôm nay dậy thì 4 mẹ con nhà mèo đang ngủ cùng với nhau ạ, em và gia đình đều rất vui ạ.
@Bao Linh 85: Cảm ơn chị đã giúp em giải toả những thắc mắc của mình ạ, mà ngày xưa gia đình em cũng có một con mèo đen ( đen xì lun ) nhưng mà một thời gian sau bị mất, chắc bị người ta săn với lại hồi đó em còn nhỏ ngu dốt hay đánh nó @@ Mà mèo đen xì đó vào buổi tối ko kinh hả chị @@ nhìn như MÈO MAAAAAAAAAAAAAA