• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con 6 tháng không chịu ăn cơm

Diệp Ninh

Mình mới nhận nuôi một em mèo đen khoảng 6 tháng tuổi được 2 ngày rồi. Được cái em nó tuy hơi nhát nhưng cũng rất bám người, cứ theo mình suốt, không cho nằm cùng là kêu ầm trời. Nhưng em nó rất khảnh ăn, cho ăn gì cũng chỉ nhấm nháp có tẹo rồi bỏ, không chịu uống nước. Mình đã thử thức ăn viên meo-o, sữa cho mèo, cơm cá dăm, nó đều không ăn. Đến lúc mình ăn cơm bỏ bát lại thì nó lại nhảy vào ăn cái đầu tôm còn thừa trong bát mình, răng có tí mà nhai rau ráu thấy sợ luôn. Mình mừng húm, tưởng em nó chịu ăn rồi, nhưng cuối cùng hình như cũng chẳng ăn được mấy, gặm là chủ yếu thôi mọi người ạ. Buổi tối mình thử cho thịt tôm, cá viên trộn chung với cơm cho ăn, em nó cũng chỉ gặm gặm được có xíu rồi lại bỏ. Mình lo quá, ai biết em ấy bị làm sao thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn mọi người!

Ma Bư Béo

Super Moderator
Staff member
Super Moderator
b hỏi lại chủ cũ của nó xem ng ta cho nó ăn gì nhé vì nhiều con phải đúng thức ăn nó thường ăn thì nó mới ăn chứ cho cái khác nó ko ăn ý