• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo chửa có được tắm k???

các bác ơi cho e hỏi mèo nhà e chửa đc 1 tháng thì có đc tắm k ạ? E nghe mọi ng nói là p đợi đẻ xong cơ mà nhìn e í bẩn qá. Trông tội lắm :(((

Nếu bạn tắm được cho nó mà nó ko phản ứng, chống cự, thì mình nghĩ tắm được. Tắm vào ngày trời nắng, nước ấm nóng, lau khô sau khi tắm và nếu nó chịu thì sấy cho nó (nhiều con ko thích tiếng máy sấy nên phản ứng dữ lắm)
Cảm ơn bạn nhé! Vậy để t mang e í đi tắm. Khổ thân bẩn nên k dám lên giường ngủ cùng :)))

kiwi1106

Well-Known Member
Cảm ơn bạn nhé! Vậy để t mang e í đi tắm. Khổ thân bẩn nên k dám lên giường ngủ cùng :)))
Uh nhưng nếu mèo nhà bạn hiền, ko sợ tắm lắm, ko phản ứng dữ dội thì được nhé. Chứ như con nhà mình thì nó ghê gớm lắm, xịt tí nước đã xù hết cả lông đuôi rồi giơ móng ra. Sợ ảnh hưởng tâm lý và động thai ko tốt cho nó thôi.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
các bác ơi cho e hỏi mèo nhà e chửa đc 1 tháng thì có đc tắm k ạ? E nghe mọi ng nói là p đợi đẻ xong cơ mà nhìn e í bẩn qá. Trông tội lắm :(((
ko tắm là tốt nhất, bạn có thể mua tắm khô để cho bé đỡ hôi