• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo cái lớn đi wc lung tung! .....

hiện tại nhà e có 1 pé mèo đã hơn 1t :|
hồi nhỏ thì rat ngoan di ve sinh rat đúng chỗ
dạo gần đây em ấy sao ấy T_T bạ đâu tè đấy gối e dang nằm cũng làm 1 vũng .....
ai có kinh nghiệm giúp em voi ạ T_T

Theo mình bạn nên làm vệ sinh nhà cửa của bạn thật sạch lại bằng cách mua chay thuốc tẩy loại dùng để tẩy vết bẩn quần áo này nọ lau khắp nha nơi nào mèo ỵ thì càng phải lau sạch hơn nữa, rồi làm cho bé 1 thau cát để vào 1 gốc nào đó hơi tối cho bé rồi bắt bè để vào thau cát đấy chỉ cho bé biết chổ vệ sinh của mình chịu khó quan sát hể thấy bé muốn ỵ thì bắt để vào thau cát ngay dần dần bé sẽ quen

One_more_night

Active Member
Thông thường mèo chỉ đi vệ sinh ở một khu vực nhất định,có thể có lý do nào đó khiến e ấy không ra được khu vực đó, nên đái,ị bậy .Và rồi mùi ở vị trí đó thì e sẽ tới vị trí đó miết thôi.
Việc cần làm : Vệ sinh sạch sẽ,khử mùi,khử trùng,có thể dùng nước lau nhà,hoặc tẩy rửa loại mạnh áp mùi.
Lấy phân của em nó vùi vào một vị trí bạn mún em đi vệ sinh,xích cổ e ấy gần vị trí đó 1 thời gian để e đi vệ sinh
lập lại 3 lần cho e nhớ.

Theo mình bạn nên làm vệ sinh nhà cửa của bạn thật sạch lại bằng cách mua chay thuốc tẩy loại dùng để tẩy vết bẩn quần áo này nọ lau khắp nha nơi nào mèo ỵ thì càng phải lau sạch hơn nữa, rồi làm cho bé 1 thau cát để vào 1 gốc nào đó hơi tối cho bé rồi bắt bè để vào thau cát đấy chỉ cho bé biết chổ vệ sinh của mình chịu khó quan sát hể thấy bé muốn ỵ thì bắt để vào thau cát ngay dần dần bé sẽ quen
meo nha mình ị van vao thau cat nhung cai tè thì đi lung tung thôi