• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo bị.....trầm tính

Kacy

:sadcorner:Mèo nhà mình bị trầm tính...e Miu nhà mình cứ lủi zô góc nằm k ak, nhát người nữa, k đi đâu hết, cũng hiếm khi nghe e nó kêu, ai giúp mình làm sao cho e nhà mình có thể thoải mái, năng động hơn đây??? e nó 7 tháng tuổi ùi >.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Tối khi đi ngủ bạn lên bế em nó ra nằm cùng bạn .. vuốt ve và quan tâm em ý hơn như vậy em ý sẽ quen dần vs bạn ....!
Nhà mình cũng vậy hiện h nhà chật nên tớ phải dọn các em vào trong bà .. cho tất cả các em nên 1 phòng . trước tớ hay ngủ ở đấy cùng mấy đứa .. tối nào cả lũ tớ cũng cho vào nằm cùng nhưng do càng ngay tớ thấy càng nhiêu lông ( nhà bạn có 1 em lên chắc ko phải lo về vấn để lông mèo ) sáng nào tớ dậy cũng tắc mũi nên tớ phải ra ngoài nhà ở . Giờ thì tớ cũng rất hay qua nên khi tớ qua cả 5 em chay ra nhâu nhâu đòi ăn đòi vuốt ve đáng yêu lắm ... :03: Nhưng tớ mà ngồi lâu mấy đứa mài móng lên chân tớ thì rách chân :le_luoi: :le_luoi:
Chúc bạn và em mèo sớm thân thiện vs nhau nhé :03:

doanthikimanhls

YTC Developer
chắc em nhà bạn bị trầm tính thật rùi.
ngoài việc vuốt ve em ấy, bạn tìm sợi dây để vờn quanh em ấy xem có hứng thú gì hơn không nhé.
chả bù với mèo nhà tớ, nghịch hơn quỷ^^

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
b chọc phá nó là nó dữ lên à ( tuy nhiên giỡn thôi chứ đừng làm đau )
ở nhà anh mình cứ vậy h nó dữ lắm T_T

Abakazi

Đa phần là vì nhốt nhiều. không chịu chơi với nó. Cố gắng mỗi ngày dành ít thời giân đùa nó tý thì thoảng dắt nó đi dạo. mất 1 vài tuần là ổn thôi

jolt

:sadcorner:Mèo nhà mình bị trầm tính...e Miu nhà mình cứ lủi zô góc nằm k ak, nhát người nữa, k đi đâu hết, cũng hiếm khi nghe e nó kêu, ai giúp mình làm sao cho e nhà mình có thể thoải mái, năng động hơn đây??? e nó 7 tháng tuổi ùi >.