• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tiêu chảy

Yu.ngo

Bé nhà e đang bị tiêu chảy e mua 2 gói men tiêu hóa antibiopro uống được 2 ngày chưa thấy dấu hiệu gì tốt lên cả. em cho bé ăn hạt nhưng bé thèm thịt với cá ăn ít hạt lắm, nghe bảo đang tiêu chảy thì không được ăn tanh vậy e phải cho ăn gì để bé mau khỏi đây ạ :((

Yu.ngo

Bị tiêu chảy do đâu bạn có xác định được ko? Nếu là do viêm nhiễm đường ruột thì men tiêu hóa là ko đủ. Khi tiêu chảy ko cho ăn đồ tanh và uống sữa. Bạn hãy thử cho bé ăn ít lại, có thể bạn cho ăn nhiều cũng là một nguyên nhân khiến cho bé khó khỏi.
nếu bị viêm đường ruột thì phải uống gì ạ. E nghĩ chắc là bé ăn bậy bạ hay tại chưa sổ giun thôi. nếu bé đang tiêu chảy mà xổ giun thì có đc k ạ :(

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn thử tham khảo bài này nhé: https://www.facebook.com/CatCity.vn/posts/849832088373183:0
Nói chung tiêu chảy thông thường thì bạn mua Clorocid 250mg hoặc kháng sinh trị tiêu chảy ở mèo - như bài viết hướng dẫn, uống kèm men tiêu hóa. Còn việc tẩy giun thì phải tẩy, nhg trước đây mình có được một số lời khuyên là khi mèo hết tiêu chảy thì mới tẩy. Nhưng nếu mèo nhà bạn còn khỏe mạnh thì mình nghĩ là tẩy được.