• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị tiêu chảy.

Sen của Bucky

Mèo nhà em mấy hôm nay đột nhiên bị đi phân lỏng, sáng nay phân vừa cứng lại một xíu thì trưa và tối lại đi phân lỏng toàn nước. Bé vẫn ăn uống chạy nhảy bình thường, bắt đầu bị vậy từ hôm em cho bé ăn gan gà, sau đó em chỉ cho ăn royal canin nhưng vẫn bị đi lỏng. Em đem bé ra bác sĩ thú y thì được cho thuốc uống, viên to tròn màu xám ấy ạ em không biết tên thuốc, bé uống 2 hôm rồi ạ vẫn không hết :((
Ai có kinh nghiệm giúp em với :((

kiwi1106

Well-Known Member
Chắc bị rối loạn tiêu hóa do bạn cho bé ăn gan gà. Giờ tuyệt đối bạn ko cho ăn tôm cá, cho uống sữa... Bạn cho ăn thức ăn khô cũng ok rồi nhưng phải giảm lượng xuống, cho ăn vừa phải thôi, khi tiêu chảy càng cho ăn nhiều càng lâu khỏi. Bạn search thử men tiêu hóa cho chó mèo, mua về cho ăn kèm, xem vài bữa có đỡ hơn ko. Đỡ rồi thì bạn tẩy giun cho bé nhé.

Sen của Bucky

Chắc bị rối loạn tiêu hóa do bạn cho bé ăn gan gà. Giờ tuyệt đối bạn ko cho ăn tôm cá, cho uống sữa... Bạn cho ăn thức ăn khô cũng ok rồi nhưng phải giảm lượng xuống, cho ăn vừa phải thôi, khi tiêu chảy càng cho ăn nhiều càng lâu khỏi. Bạn search thử men tiêu hóa cho chó mèo, mua về cho ăn kèm, xem vài bữa có đỡ hơn ko. Đỡ rồi thì bạn tẩy giun cho bé nhé.
Tháng nào mình cũng tẩy giun ấy. Sau vụ đó mình chỉ cho ăn thức ăn khô thôi nhưng không thấy khỏi, chắc mình sẽ cho bé ăn ít lại. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

kiwi1106

Well-Known Member
Tháng nào mình cũng tẩy giun ấy. Sau vụ đó mình chỉ cho ăn thức ăn khô thôi nhưng không thấy khỏi, chắc mình sẽ cho bé ăn ít lại. Cảm ơn bạn nhiều lắm.
Nếu tháng nào bạn cũng tẩy giun thì lại hơi nhiều. Bạn nên làm theo đúng hướng dẫn là tẩy mỗi lần sau ít nhất là 3 tháng. Nữa là mèo nhà ko ăn uống gì linh tinh thì cũng ko nhiều giun sán đâu.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Tẩy giun thì 6 tháng tẩy 1 lần nha em, chu kì phát triển của giun từ trứng đến lúc trưởng thành khoảng 6 tháng nên mỗi 6 tháng tẩy là hợp lý. Tẩy dày quá không tốt cho sức khỏe của bé.

Thân.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
rối loạn tiêu hóa bạn có thể dùng men tiêu hóa, ko biết bạn có tiêm vacxin cho bé chưa, nếu chưa thì nên tiêm để bảo đảm an toàn. trong nhà nên phòng 1-2 gói men tiêu hóa và kháng sinh để phòng bé có dấu hiệu đi ngoài, bỏ ăn, nôn thì cho uống

Sen của Bucky

Vacxin thì em đã tiêm mũi Nobivac 1HCPCh ạ, bác sĩ bảo đây là mũi 7 bệnh.
Còn tẩy giun thì em nghe nói mèo dưới 6 tháng thì một tháng tẩy 1 lần nên tháng nào em cũng đưa bé đi. Nhưng giờ bé đã khoẻ lại rồi ạ. Cảm ơn mọi người ^^

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Vacxin thì em đã tiêm mũi Nobivac 1HCPCh ạ, bác sĩ bảo đây là mũi 7 bệnh.
Còn tẩy giun thì em nghe nói mèo dưới 6 tháng thì một tháng tẩy 1 lần nên tháng nào em cũng đưa bé đi. Nhưng giờ bé đã khoẻ lại rồi ạ. Cảm ơn mọi người ^^
mèo làm gì có vacxin 7 bệnh hả bạn, vacxin mèo nhiều nhất là vacxin 5 bệnh và vacxin mèo ko giống với vacxin của chó nhé, tiêm vacxin của chó ko có tác dụng, vacxin mèo đắt gấp đôi luôn