• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị mủ dưới da, rụng lông, mọc lại lông trắng ?

amuchan

Member
Đã có 2 em mèo nhà mình bị mủ đó rồi. Lông che nên mình không phát hiện sớm, rồi tới một ngày nó tróc da, chảy mủ rất nhiều (thấy cả thịt luôn ;; ;;). Mấy vết đó rất nặng, đều phải may lại. Lúc em đầu tiên bị mình cứ nghĩ nó bị mèo khác cắn, nhưng đến khi em thứ 2 cũng bị thì mới phát hiện cả 2 đều có triệu chứng mủ dưới da. Cả 2 em đều được mang qua thú y chữa trị, sốt mấy đợt, giờ cũng lành hẳn rồi. Mình muốn tìm hiểu đó rốt cuộc là bệnh gì.
Cả 2 em đều bị vết mủ nặng ngay lưng, còn lại cũng có mấy vết mục nhỏ (không biết phải mủ không). Một em bị mục gì đó sau lỗ tai, rụng lông chỗ đó, giờ mục đó bong ra rồi lông mọc lại nhưng lại toàn là lông trắng (mèo nhà mình toàn là đen trắng nhưng bình thường lông sau tai là màu đen), giờ lông trắng mọc lởm chởm trên đầu luôn. Không biết đó có phải bệnh gì không ?

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Đã có 2 em mèo nhà mình bị mủ đó rồi. Lông che nên mình không phát hiện sớm, rồi tới một ngày nó tróc da, chảy mủ rất nhiều (thấy cả thịt luôn ;; ;;). Mấy vết đó rất nặng, đều phải may lại. Lúc em đầu tiên bị mình cứ nghĩ nó bị mèo khác cắn, nhưng đến khi em thứ 2 cũng bị thì mới phát hiện cả 2 đều có triệu chứng mủ dưới da. Cả 2 em đều được mang qua thú y chữa trị, sốt mấy đợt, giờ cũng lành hẳn rồi. Mình muốn tìm hiểu đó rốt cuộc là bệnh gì.
Cả 2 em đều bị vết mủ nặng ngay lưng, còn lại cũng có mấy vết mục nhỏ (không biết phải mủ không). Một em bị mục gì đó sau lỗ tai, rụng lông chỗ đó, giờ mục đó bong ra rồi lông mọc lại nhưng lại toàn là lông trắng (mèo nhà mình toàn là đen trắng nhưng bình thường lông sau tai là màu đen), giờ lông trắng mọc lởm chởm trên đầu luôn. Không biết đó có phải bệnh gì không ?
mèo của bạn bị viêm da rồi, bạn cạo hết lông rồi mua lọ thuốc sát trùng vết thương và lọ mỡ kẽm oxyd về bôi, trc khi bôi thuốc mỡ kẽm oxyd thì vệ sinh sát trùng sạch sẽ nhé

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Chụp hình lên xem cái bạn ?

amuchan

Member
Cảm ơn mấy bạn. Bác sĩ cũng không chẩn đoán gì hết ; ; .Vết mục to của 2 em mèo phải đi may đã lành rồi, mấy vết nhỏ thì đóng mài bong ra. Mình sẽ kiểm tra da mấy em để đề phòng
Giờ mình chỉ lạ chuyện mọc lông trắng tua tủa trên đầu của em kia thôi