• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo anh lông dài thuần chủng

Ashiteru

Member
Tình hình là như thế này. mình muốn mua 2 e ald thuần chủng nhưng không biết phải ntn. mình nghe nói là nhà cô hạnh ngõ trại cá là có mèo ald thuần chủng (có bố mẹ nhập từ nước ngoài về ). có phải thế kông mọi người. và còn 1 nhà nữa là nhà cô thoa ngõ quỳnh cũng có ald thuần chủng.ụ thể là ntn hả mọi người. mọi người cho e xin ý kiến với. mọi người cho e đánh giá mèo của 2 nhac trên và còn nhà nào có ald thuần chủng nữa khônng ạ. thuần chủng của e ỏ đay là mèo bố mẹ nhập từ ước ngoài về ấy ạ.... e còn trẻ trâu nên xin mọi ngườim giúp dỡ :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

wendy1993

YTC Developer
cô Thoa thì mình ko biết nhưng cô Hạnh thì mình có bắt về 1 bé cái rồi bạn, cực khoẻ luôn, ship từ hn vào hcm mà vẫn ko bệnh tật gì, nghịch như quỷ. Mình ko biết bé khác thế nào chứ bé nhà cô Hạnh thông minh lắm, mới bé tí mà đã biết vờn chuột với gián luôn. Mình mà ko ngăn lại chắc cắn chết con gián rồi..., thêm 1 ưu điểm nữa là ở "rất sạch", siêng liếm lông, ẳm lên ko bao giờ phàn nàn vì mùi lông, lúc này mình chưa tắm cho bé nhé. Đây là ý kiến của riêng mình, lựa chọn là ở bạn

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
Hôm nào em đến nhà bà Hảo ở Thụy Khuê xem nhé. Em gọi đt hỏi xem khi nào bà Hảo ở nhà, hẹn ghé nhà bà Hảo thăm mèo nha.
Nhà bà Hảo có nuôi cả anh lông ngắn & anh lông dài đấy (màu xám xanh/ màu thảm) thuần chủng. Em đến xem bé mèo anh lông dài lớn nhà bà Hảo ý. :03: nhìn phát yêu luôn.. mặt tịt tịt (không tịt = ba tư; nhưng mặt tịt hơn hẳn mèo nga, mũi không cao như mèo nga), mép dày, mặt béo béo... hì hì nói chung là iu lắm. nhìn ngắm vậy dễ phân biệt đc ald thuần vs. ald lai...

a` với cả hình như aln lẫn ald các bé đực thường mặt to & có bạnh má to hơn các bé cái nhé.

chị mượn ảnh mèo ald nhà bạn Vampre101 minh họa (topic bán mèo HCM vc nhà ald: http://www.yeuthucung.com/topic/57368-ban-cap-meo-anh-long-dai-truong-thanh/ )
bé màu lông xám xanh/ thảm ALD nhà bà hảo trông giống em mèo này ^^

Ashiteru said:
Tình hình là như thế này. mình muốn mua 2 e ald thuần chủng nhưng không biết phải ntn. mình nghe nói là nhà cô hạnh ngõ trại cá là có mèo ald thuần chủng (có bố mẹ nhập từ nước ngoài về ). có phải thế kông mọi người. và còn 1 nhà nữa là nhà cô thoa ngõ quỳnh cũng có ald thuần chủng.ụ thể là ntn hả mọi người. mọi người cho e xin ý kiến với. mọi người cho e đánh giá mèo của 2 nhac trên và còn nhà nào có ald thuần chủng nữa khônng ạ. thuần chủng của e ỏ đay là mèo bố mẹ nhập từ ước ngoài về ấy ạ.... e còn trẻ trâu nên xin mọi ngườim giúp dỡ :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :ngoi_xom: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner: :sadcorner:

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mèo Anh lông dài ở avt em là mèo nhà bà Hảo đây nè , thuộc những lứa mèo đầu tiên của nhà bà Hảo đấy , cách đây 3 năm thì nhà bà Hảo tất cả mèo ANh đều chỉ có màu xám toàn thân mà thôi không có màu lung ta lung tung lên như bây giờ , thực ra cháu nó là lai của ALN với ALD , bố thì chuẩn Anh lông ngắn rồi , mèo mẹ thì mặt hơi kiểu ba tư màu xám toàn thân lông dài , đẹp lắm , mất 1,2 năm rồi hay sao ý .

meonho124

Đi Muôn Nơi
Ảnh hồi tiền sử nhỡ nhỡ của mèo nhà tớ nè , 6 , 7 tháng thì phải , trông lông nó cực dày nhưng dài đều đều với nhau chứ không tua rua dài đến cỡ ba tư hay sao ý

Mèo VN hồi xưa xửa xừa xưa đều là nhập hết từ nước ngoài đấy chứ , nhập kiểu gì và đường nào thôi , giấy tờ thì chắc chỉ là giấy nhập chứ không có giấy chứng minh gia phả giống đâu , chứ mèo bản địa làm gì sinh ra các loại mèo Tây như bây giờ , như nhà bà Hảo hình như tất cả những mèo mẹ bố của 3,4 năm trước bà ấy nói là nhập hết , nhờ con trai bà làm bên hàng không tìm nhập cho hay sao ý

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
chính xác là mèo nhà bà Hảo thì ALN vs ALD là vẫn gien tốt, khỏe, thuần chủng, mặt đứa nào cũng to béo lông đẹp hết.. ^^ trước lúc mới về chị cắm dùi ở viet-pet& yeuthucung tìm hiểu suốt mấy tháng mí chọn mặt gửi vàng phi ra tận Hà Nội thăm thú mèo mẹ mèo bố, các em mèo giống rùi mí đặt gạch em ALN lông thảm đầu của chị ở chỗ bà Hảo ý chứ.. :good_job:
cơ mà hôm trước đến nhà bà Hảo chơi thấy bà còn nhập đc 1 em exotic mặt tịt lít chất lắm ở Bắc Kinh về.. :ngoi_xom: .. mà mãi chưa thấy bà Hảo có exotic con,, haizzz... có chắc lại phi ra Hà Nội rước vô woa'.. :lac_dau:

meonho124 said:
Ảnh hồi tiền sử nhỡ nhỡ của mèo nhà tớ nè , 6 , 7 tháng thì phải , trông lông nó cực dày nhưng dài đều đều với nhau chứ không tua rua dài đến cỡ ba tư hay sao ý

Mèo VN hồi xưa xửa xừa xưa đều là nhập hết từ nước ngoài đấy chứ , nhập kiểu gì và đường nào thôi , giấy tờ thì chắc chỉ là giấy nhập chứ không có giấy chứng minh gia phả giống đâu , chứ mèo bản địa làm gì sinh ra các loại mèo Tây như bây giờ , như nhà bà Hảo hình như tất cả những mèo mẹ bố của 3,4 năm trước bà ấy nói là nhập hết , nhờ con trai bà làm bên hàng không tìm nhập cho hay sao ý

meonho124

Đi Muôn Nơi
Đâu nhà bà Hảo tùy đứa rồi c ơi mấy đứa sau lông vàng rồi 3 màu ý mọi người không khen nhiều như trước , 1,2 năm trở lại đây bà hảo thay miu mẹ mới rồi , 2 miu mẹ ngày đầu tiên bà Hảo có là 2 miu mẹ màu xám toàn thân con nó sinh ra không có màu khác gì ngoài một sắc xám cả đàn , vệt vằn cũng không , nhìn rất đẹp , những lứa trc mấy đứa màu xám thì khỏi phải nói , nhìn nó lông lá mặt mũi miễn chê .

Nhà bà Hảo có 1 exo đực vằn mướp đó đúng không , bé đó cũng không phải tịt lắm đâu a ơi chỉ được cái dáng khá to và mập , nếu chị thấy bố SuDo đó nó đẹp hơn bé ấy gấp chục lần :lau_mo_hoi:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
vậy hả em. lâu rùi chị không ghé nhà bả Hảo chơi. đúng là lúc chị mua em gấu cách đây hơn năm thì vẫn còn bé miu mẹ màu xám lông thảm & thằng ku bố to ục ịch cũng màu xám lông thảm anh lông ngắn béo chất lắm :D

đấy chị bảo bé exotic vằn mướp đó... hí hí.. mập mạp đáng iu ghê luôn đó. :03: .... trùi nhóc silver vằn bố thằng ku sudo còn đẹp hơn vậy nữa hả.. :le_luoi: :157: .. chắc phải ra ngoài đó bắt cóc bố thằng sudo quá. hì hì .. em ôy consider cho mẹ beo exo nhà em xin tí giống của thằng bố thằng sudo nhé em.. :Onion35: ...

meonho124 said:
Đâu nhà bà Hảo tùy đứa rồi c ơi mấy đứa sau lông vàng rồi 3 màu ý mọi người không khen nhiều như trước , 1,2 năm trở lại đây bà hảo thay miu mẹ mới rồi , 2 miu mẹ ngày đầu tiên bà Hảo có là 2 miu mẹ màu xám toàn thân con nó sinh ra không có màu khác gì ngoài một sắc xám cả đàn , vệt vằn cũng không , nhìn rất đẹp , những lứa trc mấy đứa màu xám thì khỏi phải nói , nhìn nó lông lá mặt mũi miễn chê .

Nhà bà Hảo có 1 exo đực vằn mướp đó đúng không , bé đó cũng không phải tịt lắm đâu a ơi chỉ được cái dáng khá to và mập , nếu chị thấy bố SuDo đó nó đẹp hơn bé ấy gấp chục lần :lau_mo_hoi:

RennaDucca

YTC Developer
hiện tại thì theo mình vấn đề thuần của ald khá nhạy cảm vì các bạn mới vào 1 năm đổ lại có nhìn cả ngày chưa chắc phân biệt đc, nói chung bạn không nên quan tâm quá về giống của con mèo làm gì, nếu nuôi chơi, vì mèo VN phẫn lớn bị lai bậy không phải ở đời cha mẹ thì cũng đời ông bà cố rồi. còn nếu bạn định kinh doanh thì khuyên bạn nên chọn giống khác ald