• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ăn gì

Ashiteru

Member
Mà e hỏi chị mèo nhở này. Tháng trước. Mèo nhà e khoảng 20 là thấy biểu hiện nằm ngửa bụng. Rồi dần dần e vuốt dọc sống lưng là nó chổng cả bàn toạ lên tròi. E k cho đi phối. Vì ms sinh xong. Nó là topic QUÝ TỬ NĂM RỒNG BÁ ĐẠO đó. Nhưng giờ e muốn thì k thấy gì. Hôm trc thì thấy ngủ hơi ngửa bụng. Giờ thì suốt ngày ngủ. Từ hôm kia e cho tẩy giun đến giờ. E k chú ý đến sán. Nhưng nó ăn nhiều lắm. Nửa bát cơm ngày thường ăn k hết. Giờ nửa bat đang còn đòi them. Thế là sao hả c. Bao giờ mèo nhà e nó ms có thể gả dc

PemPem

YTC Developer
meonho124 said:
:le_luoi: mèo Tây thì mới nuôi 4 năm còn mèo ta thì có kinh nghiệm cho ăn vuốt ve bắt rận từ khi biết đi , mẹ tớ không cho nuôi mèo nên toàn sang nhà bác ruột sát vách để trực ôm mèo vuốt mèo , bắt rận rồi đòi cho nó ăn và ngủ cùng mèo luôn cơ , tình yêu mèo thấm thía từ khi nhận thức được thế giới xung quanh luôn :Onion34:

6kg thì khủng nhỉ , mèo cái chưa thấy em nào 6kg hết :blink: , đây là áng chừng hay cân thật , có ảnh chứng mình không đó , chủ yếu thấy các bạn không cân mà toàn áng chừng cân nặng hết , thường thì mèo Tây xù ở Viẹt Nam con đực 6kg cũng là rất hiếm , trước kia có bé đực 5,5kg đã thấy to lắm rồi
Cháu
5,8k g bạn

ạ . Cân thật đấy .

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mèo nhà mềnh ăn chính là : hạt Me-o, wishcat, Royal canin (tùy tiền tháng của mẹ) :lau_mo_hoi: cơm trộn paste wishcat/ cá cơm/ thịt bầm hấp/ chả cá hấp/ nước cá hộp/ thịt gà luộc/ gan/ cật
Thức ăn cho bữa phụ thì có: Sữa chua, paste wishcat (1 muỗng cafe, và tránh ăn trùng ngày cơm trộn paste), phomai con bò cười, sưa vinamilk ko đường, lòng đỏ trừng gà (1 tuần chỉ dc 2 lần thôi), khô mực, thanh cua (ít thôi ăn vặt mà), chả cá. :bravo:
Tự nhiên hôm trc lên liền 1 lúc 3 lạng trong 2 ngày, giờ thấy chững lại ko lên kí nữa. Buồn gì đâu luôn :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

thuyv24991

YTC Developer
meonho124 said:
:le_luoi: mèo Tây thì mới nuôi 4 năm còn mèo ta thì có kinh nghiệm cho ăn vuốt ve bắt rận từ khi biết đi , mẹ tớ không cho nuôi mèo nên toàn sang nhà bác ruột sát vách để trực ôm mèo vuốt mèo , bắt rận rồi đòi cho nó ăn và ngủ cùng mèo luôn cơ , tình yêu mèo thấm thía từ khi nhận thức được thế giới xung quanh luôn :Onion34:

6kg thì khủng nhỉ , mèo cái chưa thấy em nào 6kg hết :blink: , đây là áng chừng hay cân thật , có ảnh chứng mình không đó , chủ yếu thấy các bạn không cân mà toàn áng chừng cân nặng hết , thường thì mèo Tây xù ở Viẹt Nam con đực 6kg cũng là rất hiếm , trước kia có bé đực 5,5kg đã thấy to lắm rồi
bé benzin nhà e cũng hơn 5,5 kí, gần 6 kí rồi c ạ. Benzin là cu đẹp chai :))

hoanglan07z

YTC Developer
em giờ đang cho tụi nó ăn royal 36 nghe đồn loại này tốt. mà sao tụi nó ko tăng mấy. cho ăn hơn 1 tháng rồi. mà tăng có 200g. huxhux mún ức chế với tụi nó. em vừa mua kfc về. cho ăn thịt gà mà ăn có 1 miếng bằng 2 đốt ngón tay rồi thôi. cho ăn cá 3 cô gái thì nó lại đi phân nhỏng. mua hẳn cho 1 lạng pate 4 đứa ăn có 1/5 đến trưa ôi vứt hết. đến phô mai cũng chê. em cho tối nhịn khát sáng mới chịu uống sữa. đợt em mua gan với lá mía về luộc cho ăn thì đứa ăn đứa nhịn. cái đám này. cứ đứa ăn đứa nhịn đến tức với nó. mà mỗi lần mua đồ tươi nó ko ăn em phải cho chó ăn cũng ko hết vứt đi xót lắm chị ạ. ngoài kia người ko có ăn còn mèo mình thì đồ ăn ngon cho thì chẳng thèm ăn. cứ muốn đạp cho phát. em thì còn ko nấu cho em ăn. bỏ công ra làm cho chúng nó mà chê ỏng chê eo, ngửi ngửi bỏ đi tức lộn cả ruột.